You are on page 1of 6

Lesson Plans for Multigrade Classes

Grades 1 & 2
Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Quarter: 1 Week 1
Grade Level Grade 1 Grade 2
Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag- aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan Ang mag- aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan
ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng ng kinabibilangang komunidad.
pagpapatuloy at pagbabago.
Pamantayan sa Pagganap
Ang mag- aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng Ang mag- aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/nakapagsasalarawan
kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad.
Pilipino sa malikhaing pamamaraan.
Kompitensi

Unang Araw
Layunin ng Aralin Masasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili, Masasabi ang payak na kahulugan ng komunidad.
pangalan,magulang,kaarawan at edad.
Paksang Aralin Pagsasabi ng mga Batayang Impormasyon Tungkol sa
Pangalan,Magulang Kaarawan, at Edad. Pagsasabi saPayak na Kahulugan ng Komunidad,.
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (family tree) trips TM, TG, BOW, Lm p-2-5,mga larawan,strips
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Ability Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as one  Friendship Groups
activities. group.  Other (specify)
 Mixed Ability Groups  Combinakation of Structures
T Direct Teaching  Grade Groups
G Group Activity Teaching, Learning and Assessment Activities
Sa pamamagitan ng larong ito,sabihin ang inyong pangalan,magulang,kaarawan at edad,Tatlong grupo ng mga masasayang mag-
I Independent Learning
aaral(babae-lalake) na nakatayo at masasaya.Ano ano ang inyong maibabalita sa mga kamag-aral? Tatawagin isa isa ang mga bata sa harap
A Assessment at itanong ang mga sumusunod,
1.Ano ang pangalan mo?
2.Ano ang pangalan ng nanay at tatay mo?
3.Kailan ang kaarawan mo?
4. Ilang taon ka na?
I T
Sa pamamagitan ng Family Tree.Ididikit ng mga bata ang sariling Magpakita ng mga larawan tulad ng kabahayan,mga tao,paa-
page. 1 0f 6
Grade Level Grade 1 Grade 2
pangalan,pangalan ng magulang,kaarawan at edad.Bigyan ng ralan,matataas na gusali,parke at iba pang pook pasyalan.
bawat bata ng tig-isang kopya ng Family Tree at nagupit gupit na Ano ang masasabi ninyo tungkol sa larawan? Matatagpun ba
sariling pangalan, 1pangalan ng magulang,kaarawan at edad. ito sa inyong komunidad?
( Apendiks 1, Q1/W1/D1/G1) Ang komunidad ay isang pook o lugar na binubuo ng mara-
ming mag-anak o pamilia na naninirahan at nagtutulungan.
( Ang larawang ipapakita ay makikita sa sariling komunidad )
( Apendiks 1, Q1/W1/D1/G2 )
T G
Paglalaro: Tumayo at gumawa ng pormang bilog.Ipasa Buuin ang kahulugan ng komunidad sa pamamagitan ng pagpili ng mga
ang bola habang umaawit pag huminto ang awit ang ba- salita sa loob ng kahon.Ano ang komunidad. (Apendiks 2,
tang nakahawak ng bola ang magpapakilala sa sarili. Q1/W1/D1/G13
pamilya lugar

naninirahan nagtutulungan

Ang komunidad ay isang ___________ na binubuo ng maraming


_____________ at _______________.

I T
Paggawa ng sariling “Family Tree” Ayon sa mga salita sa loob ng kahon,Ano ang kahulugan ng
Panuto: Idikit sa “ Family Tree ang larawan ng bawat kasapi ng komunidad? Ano ano ang nakikita sa komunidad? Tawagin isa-isa ang
pamilya.‘ mga bata at gabayan silang masabi ang kahulugan ng komunidad.
I
Kopyahin sa tsart ang wastong sagot upang mabuo ang talata.
( Apendiks 3 Q1/W1/D1/G2 )

Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Masasabi ang batayang impormasyon tungkol sa Masasabi ang mga halimbawa ng komunidad.
A1ralin tirahan,paaralan,at iba pang pagkakakilanlan at mga katangian
bilang Pilipino.

Paksang Aralin Pagsasabi sa mga Iba Pang Impormasyon Tungkol sa Tirahan, Pagsasabi sa mga Iba Pang Halimbawa ng Komunidad.
Paaralan, Iba Pang pagkakakilan1an bilang Pilipino.

Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (family tree) TM, TG, BOW; LM p-1-4,mga larawan

page. 2 0f 6
Grade Level Grade 1 Grade 2
T
1. Pagtatanong tungkol sa kanilang panga1an,magu1ang,kaarawan at edad.
2.Kapag itinaas ng guro ang kanang kamay tatayo lahat ng mga lalaki.Kapag kaliwang kamay tatayo naman ang mga babae.Itanong; Ano-
ano pang impormasyon ang tungkol sa sarili? Ibagagi sa mga kamag-aral..

Pamamaraan 1.Saan ka nakatira? 3. Saang bansa ka nakatira?


2.Saan ka nag-aaral? 4. Ano ang inyong nasyonalismo?

3. Gabayan ang mga batang masabi ang kanilang tirahan, paara1an at iba pang pagkakakilanlan at mga katangin bilang Pilipino.
4. ,Bakit kailangan mong malaman ang mga pangunahing impormasyon tungkol sa sarili tulad ng tirahan,paara1an at iba pang katangian
bilang Pilipino?
I T
Gawain: 1. Ipakita ang mga ha1imbawa ng komunidad, tulad ng
1. Sa pamamagitan ng bunutan ng mga tanong sa loob ng paara1an,simbahan,klinika,pamilihan at iba pa.
kahon.Bumunot bawat bata ng tanong babasahin ng lider 2. ( Ang larawang ipapakita ay mga larawang nakikita sa sariling
at sasagutin ng batang bumunot sa tanong. komunidad ) (Apendiks 4, Q1/W1/D2/G2 )

2. Talakayin:
a. Ano ano ang nakikita sa larawan?
b. Talakayin na ang mga ipinakitang larawan ay mga halimbawa ng
komunidad

T I
Ipaskil sa harapan ang mga ginawa at ipaliwanag sa mga kaklase. Lagyan ng tsek ( / ) kung ang salita ay nagsasabi ng halimbawa ng
Pagpapahalaga: komunidad ekis ( x ) kung hindi.(Apendiks 3 ,Gr.2 ikalawang araw)
Bakit mahalagang malaman ang mga impormasyon tungkol sa (Apendiks 5, Q1/W1/D2/G2
sarili?
Mga Tala
Pagninilay

page. 3 0f 6
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Mailarawan ang pisikal na katangian sa pamamagitan ng ibat- Masabi ang ibat-ibang halimbawa ng komunidad.
ibang pamamaraan.

Paksang Aralin Paglalarawan sa Pisikal na Katangian sa Pamamagitan ng Ibat- Pagsabi sa mga Iba Pang Halimbawa ng Komunidad.
Ibang Malikhaing Pamamaraan..
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW larawan TM, TG, BOW, larawan ng iba pang halimbawa ng Komunidad..LM p-
3-4
Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activites
T
1. Balik-aralan ang mga ibat -ibang impormasyon tungkol sa sarili sa pamamagitan ng pagtatanong sa kanilang
pangalan,magulang,kaarawan,edad,tirahan,paaralan,at iba pang pagkakakilanlan bilang Pilipino.
2. Ang guro ay unang modelo sa paglalarawan sa pisikal na katangian bilang Pilipino.
Halimbawa:
a. Ang aking kulay ay kayumanggi
b. Katamtaman ang tangos ng aking ilong.
c. Tuwid at itim ang aking buhok.
d. At iba pa.
3. Tumawag naman ng isang bata sa harapan at gabayang masabi rin ang pisikal na katangian gaya ng sinabi ng guro.
4. Ipaulit sa bawat bata ang paglalarawan sa pisikal na katangian.

G T
Ipangkat sa dalawang grupo ang mga bata .Ilarawan ang pisikal 1. Ipakita sa mga bata ang iba pang halimbawa ng komunidad.
na katangian sa pamamagitan ng ibat-ibang malikhaing 2.Ipaliwanag na ang mga nakitang larawan ay iba pang halimbawa ng
pamamaraan: komunidad. (Apendiks 6, Q1/W1/D3/G2 )

a.Unang grupo-Sa pamamagitan ng pagguhit.


b.Ikalawang grupo –Sa pamamagitan ng paggugupit ng lumang
magasin.
T I
Ipapaskil sa pisara ang ginawa ng bawat grupo at ipapaliwanag Sumulat ng limang halimbawa ng komunidad sa inyong papel.
kung anong malikhaing pamamaraan ang ginamit upang 1.
mailarawan ang pisikal na katangian.(Gagamit ng Iskor Kard) 2.
(Apendiks 2,Q1/W1/D1/G1 ) 3.
4.
5.
Mga Tala
Pagninilay
page. 4 0f 6
page. 5 0f 6
page. 6 0f 6

You might also like