You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Caraga Administrative Region
Division of Surigao del Sur
Lianga 1 District

LIANGA CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL

2ND Quarter Week 1– Day 5

Name of Teacher PRODALIZA C. SINDAY Section SINDAY


Leaning Area EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Time
Grade Level IKALAWANG BAITANG Quarter SECOND– WEEK 1

I. LAYUNIN 1. Nakilala ang mga katangiang pagiging magiliw at palakaibigan ng


may pagtitiwala sa iba.
2. Naipahayag ang pagiging magiliw at palakaibigan ng may
pagtitiwala sa iba.
3. Napahalagahan ang pagiging magiliw at palakaibigan ng may
pagtitiwala sa iba.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-uunawa sa kahalagahan ng pagiging
sensitibo sa damdamin at pangangailangan ng iba,pagiging
magalang sa kilos at pananalita at pagmamalasakit sa kapwa.
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ang wasto at tapat na pakikitungo at pakikisalamuha
sa kapwa.
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nakapagpapakita ang pagiging magiliw at pagkapalakaibigan
Isulat ang code ng bawat ng may tiwala sa mga sumusunod:
kasanayan 6.1 kapitbahay
6.2 kamag-anak
6.3 kamag-aral
ESP-IIa-b-6
II. NILALAMAN Paksa:
 Pagkikipagkapwa-tao /
Aralin 1: Pagdama at Pag-unawa sa Damdamin ng Iba
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC 2 EsP pp 77-78 LM EsP 2 pp 89-111
TG EsP pp 140 , BW EsP 2 pp 226-227
2. Mga Pahina Sa Kagamitang
Pang-mag-aaral LM Araling Panlipunan 2 pp 89-111
3. Mga Pahina Sa Teksbuk LM Araling Panlipunan 2 pp 89-111
4. Karagdagang Kagamitan Mula
Sa Portal Ng Learning
Resource
5. Integration Math, Arts, PE
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Learner’s Module
Larawan, vedio clip, tsart, tarpapel, powerpoint

Pagpapahalaga:
 Ang pagkamagiliw sa kapwa ay mabuting ugali at kahanga-hanga.
I. PAMAMARAAN Gawain ng
Before the Lesson Gawain ng Guro Mag-aaral
A. Balik-aral sa nakaraang aralin 1. Drill:
at/ o pagsisimula sa bagong Magpapaawit
aralin 2. Balik-Aral:
1
Magpapakita ng mga larawan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak:


-Tukuyin ang mga magagandang asal na
(ACTIVITY) ipinapakita sa mga larawan.Buoin ang mga
salita sa ibaba nito.
Picture puzzle/ Using Number Pattern
Hal.:

Pagiging _,_,_,_,_,__,_ at _,_,_,_,_,_,_

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Raising of Motive Question


sa layunin ng bagong aralin Ang mga larawan ay tumutukoy sa pagiging
magiliwin at palakaibigan sa kapwa.

-Sino-sino ba ang bumubuo sa salitang


“kapwa”?

Kapitbahay/silingan

kamag-anak/paryente Sino ang aking kamag-aral/klasmet


kapwa?

bagong nakilala taga-ibang lugar


panauhin o bisita

During the Lesson Paglalahad at Pagtatalakay ng bagong aralin. Using ICT to address
learning goals
D. Pagtalakay ng bagong Pagpapalahad ng kwento.
konsepto at paglalahad ng “Ang Bag-ong Silingan”
bagong kasanayan #1
https://www.youtube.com/watch?v=h6A6nbUCKsE
( ANALYSIS)
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa Tanong:
konsepto at paglalahad ng -Sino ang batang nakilala at naging kaibigan The teacher applies a
range of teaching
bagong kasanayan #2 nina Elsa at ng kanyang mga kaibigan? strategies to decvelop
-Ano ang dahilan bago malungkot si Fey? learner’s critical thinking
using HOTS questions.
-Ano ang ugali ang ipinakita nina Kardo kay
Fey nang siya kanilang nilapitan?
-Tama ba na makipagkaibigan sa batang
bagong lipat?
-Tutularan mo ba ang ginawang
pakikipagkaibigan nina Elsa ky Fey?

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- A.Pang-isahang Gawain: Pupil to Pupil The teacher manages
classroom structure to
araw- araw na buhay 1. Masdang mabuti ang mga larawan.Ang engage learners in group
bawat larawan ay nagpapakita ng hands on activities with a
( ABSTRACTION ) pagkamagiliwin at pagkapalakaibigan.Piliin range of physical learning
environment.
ang letra ng uri ng kapwa na tumutukoy sa
larawan sa ibaba.

2
A.kapitbahay/Silingan D.Klasmet/kamag-aral
B.Bag-ong kaila E.Taga lain lugar
C.Maestra F.panauhin o bisita

2.Magpapakita ng mga larawan.

- Unsa ang kalahian nga gipakita sa duha ka


hulagway?
-Kon ikaw ang bata nga naa sa hulagway,asa
sa duha ang imong buhaton? Ngano?

B. Pangkatang Gawain:
Green Group:
Butangi og tsek / kon malipay ka sa mga
mosunod nga hugpulong,ekis x kon dili.
1.Makigdula sa bag-o nga silingan.
2.Bun-on og bato ang silingan nga bata.
3.Maghatag og pagkaon sa gigutom
nga klasmet.
4.Awayon ang bata nga walay
dulaan.
5.Tabangan ang bata nga nahulog
sa punoan sa kahoy.
Yellow Group:
Graphic Organizer
Idikit ang mga larawan sa graphic organizer na
nagpakita ng pagiging magiliw, at palakaibigan
sa kanilang mga kapitbahay, kamag-anak, at
kamag-aral.

Pagiging magiliw
at palakaiabigan

3
Red Group
Idibuho ang malipayong nawong kung
ang hulagway nagpakita og maayo isip
pagpadayag sa pagbati sa isigkatawo,og
naguol kon dili.
1. 3. 5.

2. 4

Blue Team:
Pagsasadula.(Pamilya)
Malipayong pamilya og nagtinabangay.

B. Pag-uulat ng Bawat Pangkat

C. Sukatin ang presentasyon sa pamamagitan


ng pamantayan.

Rubriks:
3-star-nagawa ng buong husay ang
gawain.
2-star-nagawa ang presentasyon
subalit hindi nakaabot sa
pamantayan.
1-star- kulang o hindi handa ang
pangkat sa presentasyon.

After the Lesson Magtanong:


H. Paglalahat ng Aralin • Ang pagiging magiliw o magiliwin ay
maraming mukha o kahulugan.Ito ay maaaring
tumutukoy sa pagiging mabait sa
kapwa,mapagbigay kanino man, kaaya-aya
ang pag-uugali, palakaibigan o di kaya ay
maayos makitungo.Katambal ng pagiging
magiliwin at palakaibigan ang pagkakaroon ng
tiwala sa kapwa.

I. Pagtataya ng Aralin 6. Pagtataya:


Isulat ang Tama kung ang batasan angayan
( APPLICATION ) sundon o Mali sa batasan nga dili maayo.
___1.Niabot ang imong lolo og lola nga
gikan sa probinsiya.Gikapoy sila ug
gihuhaw.Imo sila gipalingkod ug gitagaan og
mainiom.
___2.Nisulod ang principal sa
classroom.Daghan sila og istoryahan sa
inyong magtutudlo.Nagsaba saba ka sa
sulod sa classroom.
4
____3.Dili tagdon ang bag-ong silingan ky
pobre lang sila.
____4.Motabang sa pagpanglimpiyo sa mga
buluhaton sulod sa panimalay.
____5.Naay usa ka tigulang nga naglisod sa
pagtabok sa dalan.Imo kining gikataw-an og
gidasmagan.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang- aralin at remediation Unsa pa nga buluhaton sa balay nga kaya
nimo nga buhaton? Idibuho ang imong tubag
sulod sa balay.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

PRODALIZA C. SINDAY
Teacher -II

5
6

You might also like