You are on page 1of 8

School: RIO HONDO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2

GRADES 1 to 12 Teacher: MARISSA C. SALASAIN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time:
October 17-21, 2022 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Naisasagawa ang mga wastong gawain/ pagkilos sa tahanan at paaralan sa panahon ng kalamidad.
PAGKATUTO (Isulat ang
code ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN Wastong Gawain at Pagkilos Sa Tahanan at Paaralan sa Panahon ng Kalamidad

KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral

Ppt. Presentation, Larawan, Ppt. Presentation, Larawan Lumang magasin, Pentel Pen, Larawan Activity Sheet
B.Kagamitan Tsart Pangkulay, Colored Paper,
pandikit
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN PAGYAMANIN Isaisip HOME-BASED ACTIVITIES

Panuto: Ayusin ang mga Nakararanas ng ibat-ibang E. Panuto: Sumulat ng isang Panuto: Punan ng tamang TAYAHIN
letra sa bawat kahon. Isulat kalamidad gaya ng lindol, baha, pangungusap na nagpapakita salita ang kahon base sa
ang nabuong salita sa papel. sunog, bagyo at pagsabog ng ng wastong pagkilos sa iyong napag-aralan. Pumili Lagyan ng tsek (/) ang mga
bulkan ang isang komunidad. panahon ng kalamidad. Isulat sa mga salitang nasa ginagawa mo upang
Malaki ang nagiging epekto nito ito sa loob ng kahon. Isulat ibaba. Isulat ang mga sagot maiwasan ang pinsala na
sa tao, hayop, anyong tubig at ang mga sagot sa sagutang sa sagutang papel. maaaring mangyari sa
anyong lupa papel. panahon ng kalamidad. Isulat
Ano-ano ang mga dapat gawin o ang mga sagot sa sagutang
wastong kilos sa panahon ng papel.
kalamidad?
Sa Tahanan

• Suriin kung may kailangan


ayusin o kumpunihin sa bubong
o anumang parte ng bahay at
mga linya ng kuryente na dapat
ayusin.
• Maghanda ng emergency kit
na may lamang gamot,
flashlight, damit, kandila, tubig at
ready to eat na pagkain na
maaaring dalhin sa paglikas.
• Manood ng balita sa telebisyon
o makinig sa radyo tungkol sa
paparating na kalamidad.
• Maaaring putulin ang mga
sanga ng puno na malapit sa
bahay o poste ng kuryente. F. Panuto: Itambal ang mga
• Linisin ang mga kanal at estero wastong gawain/ pagkilos sa
sa bahay at komunidad. panahon ng kalamidad. Isulat
• Maging laging handa o alerto ang mga sagot sa sagutang
sa anumang kalamidad. papel.

Sa Paaralan

• Makiisa sa earthquake drill, fire


drill at anumang paghahanda na
itinuturo sa paaralan.
• Itapon ang mga basura sa
wastong lagayan.
• Makinig sa anunsiyo ng guro
tungkol sa paparating na
kalamidad.
• Makiisa sa mga programang
may kaugnayan sa paghahanda
sa panahon ng kalamidad.
• Alamin ang mga emergency o
hotline numbers na maaaring
tawagan.
• Sumunod sa babala at
panawagan ng School Disaster
Risk Reduction Management
(SDRRM).
G. Panuto: Piliin ang tamang
sagot. Lagyan ng tsek ang
kahon ng tamang sagot. Isulat
ang mga sagot sa sagutang
papel.

H. Bilang isang mag-aaral,


isulat sa petal web ang mga
maaari mong maitulong upang
maiwasan o mabawasan ang
pagbaha sa inyong
komunidad. Gawin ito sa
papel.
BALIKAN Pagyamanin Isagawa Karagdagang Gawain

Panuto: Isulat sa loob ng A. Panuto: Isulat ang mga Bilang paghahanda sa Panuto: Iguhit ang kung kaya
payong ang mga ginagawa dapat gawin bilang pagdating ng kalamidad, mong gawin bilang
mo sa panahon ng tag-init at paghahanda sa ano-ano ang maaaring paghahanda sa panahon ng
tag-ulan. ilagay sa loob ng kalamidad at kung hindi mo
panahon ng kalamidad.
emergency kit ? Isulat ang kayang gawin. Isulat ang
Gawin ito sa hiwalay na mga sagot sa sagutang mga sagot sa sagutang
papel. papel. papel.

Isulat sa loob ng bilog ang ____1. Magkumpuni ng mga


iyong sagot. sirang linya ng kuryente
____2. Maglinis ng bakuran.
____3. Magtanim ng gulay
sa paaralan at
komunidad.
____4. Gumawa ng kulungan
ng mga alagang
B. Panuto: Hanapin sa hayop.
crossword puzzle ang limang ____ 5. Ibaon sa lupa ang
salitang may kaugnayan sa mga nabubulok na basura
kalamidad. Kulayan ang upang maging pataba.
nahanap na salita. Isulat ito sa
ibaba. Isulat sa sagutang papel
ang mga sagot.
C. Panuto: Tingnan ang nasa
larawan. Lagyan ng tsek ang
kahon kung ito ay wastong
gawain o pagkilos sa panahon
ng kalamidad. Isulat sa
sagutang papel ang mga sagot.

D. Panuto: Kulayan ng pula ang


payong kung tama ang
pangungusap at dilaw kung
mali. Isulat sa sagutang papel
ang mga sagot.
TUKLASIN

May mga natural na


kalamidad na nagaganap sa
ating komunidad gaya ng
bagyo, sunog, baha at lindol.
Basahin ang bawat
sitwasyon at tapusin ito sa
pamamagitan ng pagbibigay
ng sariling wakas. Isulat sa
sagutang papel ang mga
sagot.

1. Naiwan sa bahay ang


magkapatid na sina Mario at
Rina. Biglang nawalan ng
kuryente. Nagsindi sila ng
kandila at ipinatong ito sa
karton.
2. Si Mang Pedro at ang
kaniyang pamilya ay nakatira
malapit sa bulkan. Napansin
niyang may usok sa tuktok
nito.
3. Nagsasagawa ng
earthquake drill ang klase
nila Gng. Rosas. Tumakbo
ang mga bata sa ilalim ng
mga puno.
4. Nakita mong itinapon ni
Mang Edwin ang basura sa
kanal. Kinagabihan, umulan
nang malakas.
5. Maraming bunga ang puno
ng manga nila Merle.
Malakas na ang hangin dahil
may bagyong paparating.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
above above above
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
additional activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up
lesson lesson lesson the lesson
sa aralin
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
require remediation remediation require remediation require remediation
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
sa pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation
doing their tasks doing their tasks doing their tasks in
doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
nasolusyunan sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
aking punongguro? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. Anong kagamitang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
panturo ang aking __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
nadibuho na nais kong views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
ibahagi sa mga kapwa ko __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used
guro? as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Checked by:

MARISSA C. SALASAIN RAQUEL A. CASICAS ALKHODARI P. JAKARIA


Teacher II Master Teacher II/OIC-Principal ESHT-III

You might also like