You are on page 1of 7

School: RIO HONDO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 2

GRADES 1 to 12 Teacher: MARISSA C. SALASAIN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time:
October 3-7, 2022 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Nakaguguhit ng payak na mapa ng komunidad mula sa sariling tahahan o paaralan, na nagpapakita ng mga mahahalagang lugar at istruktura, anyong lupa at
PAGKATUTO (Isulat ang tubig, atbp.
code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Ang Aking Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral

Activity Sheet Ppt. Presentation, Larawan Lumang magasin, Pentel Pen, Activity Sheet Activity Sheet
B.Kagamitan Pangkulay, Colored Paper,
pandikit
III. PAMAMARAAN
HOME-BASED ACTIVITIES TUKLASIN PAGYAMANIN HOME-BASED ACTIVITIES HOME-BASED ACTIVITIES

SUBUKIN Marami ka na bang A. Panuto: Isulat sa patlang Isaisip TAYAHIN


napuntahang iba’t ibang lugar? ang direksiyon, istruktura,
Panuto: Tukuyin ang Nalibot mo na ba ang iyong anyong tubig o anyong lupa na Panuto: Buuin ang crossword Panuto: Mula sa mga napag-
simbolong pang mapa na sariling komunidad? Ano-ano tinutukoy sa bawat tanong. puzzle. Punan ng mga letra aralan tungkol sa mapa,
sinasagisag ng bawat ang iyong mga nakita? ang mga kahon. Sagutin ang mga direksiyon, pananda o
larawang nakaguhit. Isulat Masdan mo ang komunidad mga tanong pababa at simbolo ng mga
ang sagot sa hiwalay na kung saan nakatira si Ana. pahalang. Isulat ang sagot sa mahahalagang istruktura,
papel. Ganito rin ba ang komunidad papel. bantayog, anyong lupa at
na kinabibilangan mo? tubig, sagutin ang mga
sumusunod na tanong sa
loob ng taluyot ng bulaklak.
Gawin ito sa sagutang
papel.

Marahil ang ilan sa iyong mga 1. Anong istruktura ang


napuntahang lugar ay makikita sa Hilaga?
mayroong mga istruktura, ____________.
bantayog, mga palatandaan, 2. Ito ay anyong tubig na
simbolo, anyong tubig at lupa. makikita sa Kanluran ng mapa.
Ano-ano ang mga nakita mo ____________.
sa iyong sariling komunidad? 3. Ang mga kabahayan ay
makikita sa ____________
Ngayon, pag-aaralan natin ang direksyon.
mga bagay o kagamitan na 4. Ang palayan ay makikita sa
maaari mong magamit upang anong direksiyon?
madali ____________.
mong matukoy ang mga 5. Anong istruktura ang
kinalalagyan ng ibat-ibang makikita sa Silangan ng
lugar sa iyong komunidad. mapa? ____________.

Basahin ang maikling tula at


sagutin ang bugtong sa ibaba.
BALIKAN SURIIN B. Panuto: Hanapin sa Isagawa Karagdagang Gawain
crossword puzzle ang mga
Panuto: Hanapin sa Hanay B Pag-aralan ang mapa ng isang panandang ginagamit sa Panuto: Mula sa mga napag- Panuto: Pag-aralan ang
ang gawain at tungkulin ng komunidad at ang mga mapa. Gawing gabay ang mga aralang mga direksiyon at mapa ng komunidad kung
bawat simbolo ng komunidad simbolo nito. tanong sa ibaba at iguhit ang mga pananda na ginagamit saan naninirahan si Ana.
na makikita sa Hanay A. nahanap na pananda sa kahon sa mapa, iguhit mo ang iyong Sumulat ng isang maikling
Isulat ang letra ng tamang katapat ng bawat bilang. komunidad mula sa iyong sanaysay tungkol sa
sagot sa papel. Gawin ito sa sagutang papel. tahanan. Lagyan ito ng mga kanyang komunidad. Isulat
pananda ng mahahalagang ang sanaysay sa iyong
istruktura, anyong lupa at kwaderno..
tubig na nakikita mo sa iyong
lugar. Lagyan din ito ng mga
pangalan ng kalye at
direksiyon.

Ang mapa ay isang patag na


paglalarawan ng lawak ng isang
lugar gamit ang simbolo o sagisag
na ginagamit upang ilarawan ang
mga mahahalagang mga Rubriks (Pagsulat ng
istruktura tulad ng ospital, Sanaysay)
paaralan, pamilihan, bahay
3 pts – Nakasulat ng 1
pamahalaan, bahay sambahan,
parke, plasa, at mga kabahayan. tamang talata na may 3
Naglalarawan din ang mapa ng Rubriks (Pagguhit ng Mapa) pangungusap tungkol sa
mga pisikal na kapaligiran tulad 3 pts. - Malinis, maayos at komunidad.
ng mga anyong tubig at mga angkop ang mga pananda at 2 pts – Nakasulat ng 1 talata
anyong lupa. direksyon sa pagkakaguhit na may 3 pangungusap
ng mapa. subalit kulang na kaisipan
2 pts. - Malinis at maayos tungkol sa komunidad.
Ang mapang halimbawa na ngunit may mga di-angkop 1 pt – Nakasulat ng 1 talata
nasa itaas ay nahahati sa apat na mga pananda at na may 3 pangungusap
(4) na direksiyon, ito ang direksyon sa pagkakaguhit subalit mali ang kaisipang
Hilaga na nakaturo sa itaas, ng mapa. isinasaad.
Timog na nakaturo sa ibaba, 1 pt. - Malinis ang pagkaguhit
Kanluran sa kaliwa at Silangan ngunit walang simbolo at
sa kanan. Ang mga direksyon ang iginuhit na
direksiyong ito ay tinatawag na mapa
mga pangunahing direksiyon
na mahalaga sa isang mapa.
Madaling tandaan ang mga
panandang direksiyon na ito,
tumayo lamang na nakaunat
ang mga braso at kung ang
kanang braso mo ay nakaturo
kung saan sumisikat ang araw
ito ay ang Silangan. Ang
kaliwang braso mo naman ay
naturo sa lugar kung saan
lumulubog ang araw, ito ay
ang Kanluran, and Hilaga ay
nasa harapan mo at ang
Timog ay sa likuran mo.

Bukod sa apat na
pangunahing direksiyon,
mayroon ding tinatawag na
pangalawang pangunahing
direksiyon. Pagaralan ang mga
guhit sa ibaba.
Ang ikalawang pangunahing
direksiyon na makikita sa
pagitan ng mga pangunahing
direksiyon.
Ang tamang pagbasa sa mga
direksiyong ito ay sa
pamamagitan ng pagbasa na
sisimulan sa dalawang
pangunahing direksiyon. Sa
itaas ito ay ang Hilaga at sa
ibaba ito ay ang Timog,
susundan ito ng pagbasa sa
Kanluran kung ito ay sa kaliwa
at Silangan sa kanan.
Mahalaga ang mga
panandang direksiyon na ito
upang malaman kaagad ng
taong tumitingin sa mapa ang
mga lugar kung saan siya
pupunta at paano ito
pupuntahan.

Mayroong mga pananda o


simbolo na sa mapa lamang
makikita. Ilan sa mga ito ang
mga sumusunod:
Ang mga panandang makikita
sa mapa ay simple at madaling
tandaan. Ang mga panandang
ito ay nakatutulong sa mga
taong may hinahanap na lugar
sa pamamagitan ng mapa.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa 80% above above above 80% above
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
sa aralin the lesson the lesson the lesson the lesson
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
aaral na magpapatuloy sa to require remediation require remediation require remediation to require remediation
remediation
E. Alin sa mga istratehiya Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
sa pagtuturo ang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s
Cooperation in in in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
nasolusyunan sa tulong ng __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
aking punongguro? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. Anong kagamitang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
panturo ang aking __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
nadibuho na nais kong __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
ibahagi sa mga kapwa ko views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
guro? used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Checked by:

MARISSA C. SALASAIN RAQUEL A. CASICAS ALKHODARI P. JAKARIA


Teacher II Master Teacher II/OIC-Principal ESHT-III

You might also like