You are on page 1of 7

School: SAN ANTONIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

Learning
Teacher: AUBREY ANGEL M. REDOÑA Area: ARALING PANLIPUNAN

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: September 26-30, 2022 (WEEK 6) Quarter: 2 QUARTER
ND

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng bawat isa
PAMANTAYAN
G
PANGNILALAM
AN
B. Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
PAMANTAYAN
SA PAGGANAP
C. MGA Nakaguguhit ng payak na mapa ng komunidad mula sa sariling tahahan o paaralan, na nagpapakita ng mga mahahalagang lugar at
KASANAYAN istruktura, anyong lupa at tubig, atbp.
SA
PAGKATUTO (Lingguhang Pagsusulit)
(Isulat ang code
ng bawat
kasanayan)
Komunidad Ko, Iguguhit Ko

1. natutukoy ang mga mahahalagang lugar, istruktura, bantayog, palatandaan, simbolo, anyong lupa at anyong tubig na matatagpuan sa sariling komunidad.
II. NILALAMA 2. natutukoy ang kinalalagyan ng mga mahahalagang lugar, istruktura, bantayog, palatandaan, simbolo, anyong lupa at anyong tubig na matatagpuan sa sariling
N komunidad.
3. nakaguguhit ng payak na mapa ng komunidad mula sa sariling tahanan o paaralan na nagpapakita ng mga mahahalagang lugar at istruktura, anyong lupa at tubig,
atbp.
4. nakasusulat ng isang maikling sanaysay tungkol sa sariling komunidad batay sa ginawang payak na mapa.
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina
sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina
sa Kagamitang
Pangmag-aaral
Ppt. Presentation, Larawan, Ppt. Presentation, Larawan Lumang magasin, Pentel Pen, Larawan
B.Kagamitan Tsart Pangkulay, Colored Paper,
pandikit
III. PAMAMARAAN
SUBUKIN TUKLASIN PAGYAMANIN Isaisip TAYAHIN

Panuto: Tukuyin ang Marami ka na bang A. Panuto: Isulat sa patlang ang Panuto: Buuin ang crossword Panuto: Mula sa mga napag-
simbolong pang mapa na napuntahang iba’t ibang lugar? direksiyon, istruktura, anyong puzzle. Punan ng mga letra ang aralan tungkol sa mapa, mga
sinasagisag ng bawat larawang Nalibot mo na ba ang iyong tubig o anyong lupa na mga kahon. Sagutin ang mga direksiyon, pananda o simbolo
nakaguhit. Isulat ang sagot sa sariling komunidad? Ano-ano tinutukoy sa bawat tanong. tanong pababa at pahalang. ng mga mahahalagang
hiwalay na papel. ang iyong mga nakita? Isulat ang sagot sa papel. istruktura, bantayog, anyong
Masdan mo ang komunidad lupa at tubig, sagutin ang mga
kung saan nakatira si Ana. sumusunod na tanong sa loob
Ganito rin ba ang komunidad ng taluyot ng bulaklak. Gawin
na kinabibilangan mo? ito sa sagutang papel.

1. Anong istruktura ang


makikita sa Hilaga?
____________.
2. Ito ay anyong tubig na
Marahil ang ilan sa iyong mga makikita sa Kanluran ng mapa.
napuntahang lugar ay ____________.
mayroong mga istruktura, 3. Ang mga kabahayan ay
bantayog, mga palatandaan, makikita sa ____________
simbolo, anyong tubig at lupa. direksyon.
Ano-ano ang mga nakita mo sa 4. Ang palayan ay makikita sa
iyong sariling komunidad? anong direksiyon?
____________.
Ngayon, pag-aaralan natin ang 5. Anong istruktura ang
mga bagay o kagamitan na makikita sa Silangan ng mapa?
maaari mong magamit upang ____________.
madali
mong matukoy ang mga
kinalalagyan ng ibat-ibang lugar
sa iyong komunidad.
Basahin ang maikling tula at
sagutin ang bugtong sa ibaba.

BALIKAN SURIIN B. Panuto: Hanapin sa Isagawa Karagdagang Gawain


crossword puzzle ang mga
Panuto: Hanapin sa Hanay B Pag-aralan ang mapa ng isang panandang ginagamit sa mapa. Panuto: Mula sa mga napag- Panuto: Pag-aralan ang mapa
ang gawain at tungkulin ng komunidad at ang mga simbolo Gawing gabay ang mga tanong aralang mga direksiyon at mga ng komunidad kung saan
bawat simbolo ng komunidad nito. sa ibaba at iguhit ang nahanap pananda na ginagamit sa naninirahan si Ana. Sumulat ng
na makikita sa Hanay A. Isulat na pananda sa kahon katapat ng mapa, iguhit mo ang iyong isang maikling sanaysay
ang letra ng tamang sagot sa bawat bilang. Gawin ito sa komunidad mula sa iyong tungkol sa kanyang
papel. sagutang papel. tahanan. Lagyan ito ng mga komunidad. Isulat ang
pananda ng mahahalagang sanaysay sa iyong kwaderno..
istruktura, anyong lupa at
tubig na nakikita mo sa iyong
lugar. Lagyan din ito ng mga
pangalan ng kalye at
direksiyon.

Ang mapa ay isang patag na


paglalarawan ng lawak ng isang
lugar gamit ang simbolo o
sagisag na ginagamit upang
ilarawan ang mga
mahahalagang mga istruktura Rubriks (Pagsulat ng Sanaysay)
tulad ng ospital, paaralan, 3 pts – Nakasulat ng 1 tamang
pamilihan, bahay pamahalaan, talata na may 3 pangungusap
bahay sambahan, parke, plasa, tungkol sa komunidad.
at mga kabahayan.
2 pts – Nakasulat ng 1 talata
Naglalarawan din ang mapa ng
mga pisikal na kapaligiran tulad na may 3 pangungusap subalit
ng mga anyong tubig at mga kulang na kaisipan tungkol sa
anyong lupa. komunidad.
1 pt – Nakasulat ng 1 talata na
may 3 pangungusap subalit
Ang mapang halimbawa na Rubriks (Pagguhit ng Mapa) mali ang kaisipang isinasaad.
nasa itaas ay nahahati sa apat 3 pts. - Malinis, maayos at
(4) na direksiyon, ito ang Hilaga angkop ang mga pananda at
na nakaturo sa itaas, Timog na direksyon sa pagkakaguhit ng
nakaturo sa ibaba, Kanluran sa mapa.
kaliwa at Silangan sa kanan. 2 pts. - Malinis at maayos
Ang mga direksiyong ito ay ngunit may mga di-angkop na
tinatawag na mga pangunahing mga pananda at direksyon sa
direksiyon na mahalaga sa pagkakaguhit ng mapa.
isang mapa. Madaling tandaan 1 pt. - Malinis ang pagkaguhit
ang mga panandang direksiyon ngunit walang simbolo at
na ito, tumayo lamang na direksyon ang iginuhit na
nakaunat ang mga braso at mapa
kung ang kanang braso mo ay
nakaturo kung saan sumisikat
ang araw ito ay ang Silangan.
Ang kaliwang braso mo naman
ay naturo sa lugar kung saan
lumulubog ang araw, ito ay ang
Kanluran, and Hilaga ay nasa
harapan mo at ang Timog ay sa
likuran mo.
Bukod sa apat na pangunahing
direksiyon, mayroon ding
tinatawag na pangalawang
pangunahing direksiyon.
Pagaralan ang mga guhit sa
ibaba.

Ang ikalawang pangunahing


direksiyon na makikita sa
pagitan ng mga pangunahing
direksiyon.
Ang tamang pagbasa sa mga
direksiyong ito ay sa
pamamagitan ng pagbasa na
sisimulan sa dalawang
pangunahing direksiyon. Sa
itaas ito ay ang Hilaga at sa
ibaba ito ay ang Timog,
susundan ito ng pagbasa sa
Kanluran kung ito ay sa kaliwa
at Silangan sa kanan.
Mahalaga ang mga panandang
direksiyon na ito upang
malaman kaagad ng taong
tumitingin sa mapa ang mga
lugar kung saan siya pupunta at
paano ito pupuntahan.

Mayroong mga pananda o


simbolo na sa mapa lamang
makikita. Ilan sa mga ito ang
mga sumusunod:
Ang mga panandang makikita
sa mapa ay simple at madaling
tandaan. Ang mga panandang
ito ay nakatutulong sa mga
taong may hinahanap na lugar
sa pamamagitan ng mapa.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
gawain para sa
remediation

C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mga mag-aaral
na
magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga ● Paggamit ng ppt. ● Paggamit ng ppt.
istratehiya sa presentation sa klase presentation sa klase
pagtuturo ang ● Paggamit ng tsart at Pangkatang Gawain ● Paggamit ng Mosaic ● Paggamit ng timeline
nakatulong ng Pangkatang Gawain
lubos?
F. Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
nasolusyunan
sa tulong ng
aking
punongguro?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

AUBREY ANGEL M. REDOÑA


Teacher I Noted:
ELIZABETH V. BALLAIS
T-III/TICS

You might also like