Professional Documents
Culture Documents
ROSAN BADILLO
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher I
Grades _1__and __2__ ZABALA ES
JARO II DIstrict
Learning Area: _EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __2___ Date: January 23, 2024
Unang Araw
Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa
pakikitungo sa kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa kilos at pananalita
pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa at pagmamalasakit sa kapwa.
kabutihan ng nakararami.
Pamantayan sa Pagganap
Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon.
Unang Araw
Layunin ng Aralin Makapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa Makakagamit ng magalang na pananalita sa kapwa bata at nakatatanda
lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan EsP2P-IId-9
EsPIP-IIc-d-3
Paksang Aralin Pagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat Paggamit ng magalang na pananalita sa kapwa bata at nakatatanda
ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, Larawan,Kuwento
Pamamaraan T
*Magpapakita ng larawan ng isang matandang maysakit.
(Apendiks 1 Araw 2 Baitang 1 at 2)
G
Gawain
Hatiin ang klase sa dalawang pangkat.
Unang pangkat: Isagawa ang parte ng
kuwento na nagustuhan
ninyo.
T I
Gawin1:
Pag-usapan ang kinalabasan ng gawain. Lagyan ng ang kung tama ang pagtawag sa kapwa bata at
Unang pangkat: Isinagawa nila ang parte ng kuwento na
kung hindi.
nagustuhan nila..
(Apendiks 3 Araw 2 Baitang 2)
Gawain 2:
Ikalawang pangkat: Iginuhit nila ang parte ng kuwento na
Bilugan ang bilang ng mga pangungusap na gumagamit ng magagalang
nagustuhan nila. na pananalita sa kapwa.
( Apendiks 4 Araw 2 Baitang 2)
T
Sasagutin ang mga gawain ng bata.
Mga Tala
Pagninilay
Learning Area: _ENGLISH Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __2___ Date: January 23, 2024
Day 1
Primer
”It’s I, You, We, Who Builds the Community” (See Appendix
5)
T
Say:
This is the proper eye movement when reading. It must start from the left
going to the right; top to bottom; and return sweep. Unlocking of difficulties
(See Appendix 6)
Listen to the short story entitled ”Joining the Clean – Up Drive” (See
Appendix 7 )
Group C – Act-It-Out
Directions: Dramatize the event in the story that you like best. (See
Appendix 9)
Learning Area: _MATHEMATICS Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __2___ Date: January 23, 2024
Day 1
Content Standards Demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers up
up to 100 including money. to 1000 including money.
Performance Standards Is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 Is able to apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including
including money in mathematical problems and real- life situations. money in mathematical problems and real-life situations.
Objectives To add mentally two to three one- digit numbers with sums up to 18 To create problems involving subtraction of whole numbers including money.
using appropriate strategies.
Subject Matter Adding mentally two to three one- digit numbers with sums up to 18 Creating problems involving subtraction of whole numbers including money.
using appropriate strategies.
Materials/References TM, TG, BOW, TM, TG, BOW,
Remarks
T
Kumain si John ng 5 berries noong Lunes, 2 berries noong Martes at 8
berries noong Miyerkules. Ilang berry lahat ang kinain niya?
Diskarte 2: Gamit ang mga cut-out, ipakita sa mga mag-aaral ang isda na
kanilang nahuhuli.
Itanong: Sino ang nakahuli ng isda?
Ilan ang nahuli ni Mario? Nathan? Jinggoy?
Ilang isda lahat ang nahuli nila?
G- Activity 1 Game: Direction- Group the pupils into 2 groups. Using T- Tell:
flashcards ask a little teacher to flash the cards. They will answer on a sheet
May hawak akong 15 berries. Hinog na ang lima.
of paper. After giving all the items, each group will exchange paper. The
little teacher will dictate the answer. Each correct answer will get 1 point. Itanong: Paano nito gagawin ang problema?
The group who got the highest point won the game.
Alamin ito:
Note: The answer should be written at the back of each card. Pupils will not
Si Maestra ay may hawak na 15 berries. Hinog na ang lima. Ilan ang naputol?
use any writing material in solving. They will answer mentally.
1. 3 + 2 + 5 =
2. 6+5+7= 178 hayop, 115 ang naibenta. Gawin natin ang problema mga bata.
3. 4+9+3= Si John ay mayroong 178 na hayop, 115 ang naibenta. Ilang hayop pa ba ang
4. 8+5+2= natitira niya?
5. 4 + 3 + 5=
6. 2 + 4 + 1=
7. 9+5+0= P 256, P121. Hilingin sa mga mag-aaral na punan ang mga patlang upang
8. 6 + 6 + 3= makumpleto ang problema.
9. 5 + 4 + 8=
10. 7 + 8 + 1= Si Gayle ay may ______ na pera, bumili siya ng _______ ng ________. Magkano pa
______ pera ang mayroon siya?
Sabihin: Mayroon kang ginulong mga parirala dito. Ayusin natin ito para makabuo
ng problema. (Dapat itong isulat sa mga piraso ng papel at ipaskil sa pisara)
1.
Nagbenta siya ng 125 Isang pato sa kanya?
Ilan ang natitira kay John ay may 256 na itik
2.
Pinili niya ang The 98 santol
Hiniling ni John
Learning Area: _MTB-MLE Quarter: ____2___ Week: _ 4_ Day: __2___ Date: January 23, 2024
Day 1
Lesson Objectives Give the beginning letter / sound of the name of each picture (Pp) Retell a story
Give meanings of words through: realia, picture clues, actions or gestures,
context clues
Read aloud grade level text with an of accuracy of 95% – 100%
Subject Matter Giving the beginning letter / sound of the name of each picture Retelling a story
Giving meanings of words through: realia, picture clues, actions or gestures, Reading aloud grade level text with an accuracy of 95%-100%
context clues
Learning Resources TG, LM,CG,BOW TG, LM,CG,BOW
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
Whole Class Ability Groups
Describe the parts of the lesson (for example Friendship Groups
Use these letter icons to show Other (specify)
methodology and assessment the introduction), where you may address all
Combination of Structures
activities. grade levels as one group.
Mixed Ability Groups
DT Grade Groups
Direct Teaching Teaching, Learning and Assessment Activities
GW Group Work
Mixed Ability Groups
IL Independent Learning
A Assessment Grade Groups
a. Teaching, Learning and Assessment Activities
DT
Sabihin : Itaas ang kanang kamay.Itaas ang kaliwang kamay.
Ipadyak ang
kanang paa. Humarap sa kanan. Humarap sa kaliwa.
Magpakita ng mga larawan ng pangngalan at ipatukoy kung
ito ay tiyak o di tiyak .
Ipabasa ang kwentong “Ang Higanteng Ferris Wheel”
(Apendiks 1 Grade1 and2)
Pagkatapos ng pababasa, ipatukoy ang mga pangngalan
(pambalana o pantangi) na nagamit sa kwento at ipagamit ito
sa sariling pangungusap.Ipakita ang mga gagamiting
pangngalan sa pamamagitan ng strip.
GW(Gamit ang mapa, magbigay ng maikling panuto sa DTPagkatapos tukuyin ang mga pangngalang nagamit s kwento,
pagbibigay ng direksyon.Iulat sa klase pagkatapos. ipalarawan sa mga bata ang mga tauhan batay sa sinabi o pahayag.
Unang Pangkat – mula sa bahay patungong simbahan (Apendiks2 Grade2)
Ikalawang Pangkat – mula palengke patungong munisipyo
Ikatlong Pangkat – mula bahay patungong palengke
Ikaapat na Pangkat mula paaralan patungong parke
(Apendiks1 Grade1)
IL.Tulungan ang isang bata na mkarating sa paaralan.Gamitin GWIgrupo ang mga bata ayon sa kanilang dami. Magtala ng mga
ang salitang kanan,kaliwa at diretso base sa larawan. bagay,tao, pangyayari at lugar na nakikita sa loob at labas ng silid
(Apendiks3 Grade1) aralan at ilarawan ang bawat isa.(Apendiks 4 Grade 2)
Prepared by:
ROSAN B. GADO
Teacher Checked by:
MARISSA G. PALACIO
School Head