You are on page 1of 12

PROTOTYPE LESSON PLAN Ano ang dapat nating gawin sa

FILIPINO II lugar na ito?


1ST Grading
Week 1 – Day 1 b. Pagpapayaman ng Talasalitaan
DATE: __________ Hanapin ang kahulugan ng salitang
TIME: __________ nakasalungguhit sa pangalawang
pangungusap.
I. Layunin 1. Maglinis sa tuwina.
Natutukoy ang pangunahing ideya sa Lagi-laging isaisip ang halaga
napakinggan/binasang teksto ng kalusugan.

II. Paksang – Aralin 2. Huwag nating hintayin sakit


Pagtukoy sa mga pangunahing ideya sa ay mapala,
napakinggan/binasang teksto Upang kalusugan na nais ay
A. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide makuha.
TG pahina 2-3
LM pahina 2-5 3. Tayo nang kumilos, nang
B. Kagamitan : tsart guminhawa.
Uunlad ang buhay kapag
malusog at maraming nagagawa.
III. Pamamaraan
1. Panimula
- Ano ang ibig sabihin ng
a.Paunang Pagtataya
tuwina? Mapalad? Guminhawa?
Isulat ang TAMA o MALI sa
- Ipagamit sa mga bata ang
sagutang papel.
mga bagong salita sa sariling
1. Makikita ang pangunahing ideya sa
pangungusap.
unahan, gitna, o huling pangungusap ng teksto.
2. Maiuugnay ang sariling karanasan
kung nauunawaan ang tekstong napakinggan o
c. Pagbasa ng tula
nabasa.
Magtulungan Tayo
3. Ang mga salitang bata at bato ay
magkasintunog.
4. Ang bulaklak at halaman ay Tayo nang maglinis ng ating bakuran
magkasintunog. Dapat alagaan, mahalin ang kalusugan
5. Matutukoy ang kahulugan ng di- Hirap at sakit ating maiiwasan
kilalang salita sa pamamagitan ng paggamit Kung tayo ay laging nagtutulungan.
nito sa pangungusap.
Kaya nga, kumilos bata man matanda
b. Pagganyak Huwag hintayin, sakit ay mapala
Tumutulong ka ba sa Laging isaisip, maglinis sa tuwina
pangangalaga ng ating kapaligiran? Pagtutulungan ang susi para guminhawa.
Pagbabahagi ng mga bata ng
kanilang karanasan kaugnay ng d. Pagsagot ng mga tanong tungkol sa
pagsama sapaglilinis ng tula
kapaligiran o kaya ay ng sariling Kanino ipinatutungkol ang
bahay. tula?
2. Pagmomodelo Bakit kailangang maglinis ng
a. Paglalahad paligid?
Ipakita ang larawan ng isang Ano ang nais gawin ng
maruming kapaligiran? sumulat ng tula?
Gusto mo bang tumigil dito? Ano ang pangunahing ideya ng
Bakit?
tula?
Bakit kaya naging marumi ang
Saang bahagi ng tula makikita
lugar na ito?
ang pangunahing ideya?
Batay sa iyong karanasan, ano 7. Batay sa iyong karanasan,
ang maaaring gawin upang ano ang maaari nating gawin para
makatulong sa kalinisan ng paligid? mabawasan ang ating basura?
g.Paglalahat
e. Pagbasa ng Kuwentong Lunsaran Ano ang pangunahing ideya?
Kumilos at Magkaisa Paano ito matutukoy?
Maraming patapong bagay sa Saan ito makikita sa isang
ating paligid tulad ng mga basyo ng teksto?
bote at plastik na nakatambak sa mga Paano maiuugnay ang sariling
basurahan at looban ng ilang karanasan batay sa tekstong binasa ?
kabahayan. Ang mga lumang diyaryo Tandaan Natin!
at maruruming damit ay nagkalat din Ang teksto ay may pinahahayag na ideya.
kung minsan. Nakatutulong ang pagbibigay ng pangunahing ideya
upang maintindihan ang nilalaman ng narinig o
Para sa iba, ang mga ito ay binasa. Ang pangunahing ideya ay maaaring
basura lamang, patapon, at wala nang matagpuan sa pamagat, unahan, gitna at huling
silbi kaya naman ang ating kapaligiran bahagi ng teksto.
ay punong-puno ng mga kalat. Nakatutulong sa pag-unawa ng pinakinggan ang
Pinamumugaran tuloy ang mga ito ng pag-uugnay ng narinig sa sariling karanasan.
mga daga at insekto.
3. Ginabayang Pagsasanay
Basahin at piliin ang pangunahing
ideya o kaisipan ng teksto. Isulat ang
wastong letra sa sagutang papel.

1. Ang dengue ay maiiwasan kung


ibayong pag-iingat ay isasaalang-
Pinagmumulan din ang mga alang. Palitan nang madalas ang tubig
ito ng pagbabara ng mga daluyan ng sa plorera. Linisin ang loob at labas ng
tubig at sanhi ng pagbaha. bahay. Maging malinis sa tuwina.
Nakasasama din ang ilan sa mga ito. a. Palitan lagi ang tubig sa
Nagiging sanhi ito ng pagdumi at plorera.
pagbaho ng hanging ating b. Maglinis ng kapaligiran
nalalanghap. Huwag na nating upang maiwasan ang dengue.
hintayin ang salot na idudulot ng mga
basura. Panahon na para tayo ay 2. Kapag may sipon o ubo, iwasan ang
kumilos at magkaisa. pagdura kung saan-saan. Takpan ang
bibig at ilong kapag umuubo o
f. Pagtalakay bumabahing nang hindi makahawa ng
1. Ano-anong patapong bagay iba. Uminom ng maraming tubig at
ang makikita sa ating paligid? magpahinga.
2. Bakit ito hinahayaan ng mga a. Ang mga dapat gawin kapag
tao? inuubo at sinisipon
3. Ano ang mangyayari kung b. Uminom ng maraming tubig
maraming basura sa ating paligid? at magpahinga.
4. Sino ang hinihiling na
kumilos at magkaisa? 3. Ugaliin ang pagkain ng mga prutas
5. Ano ang pangunahing ideya at gulay. Maraming bitamina ang
ng kuwento? nakukuha sa mga ito. Nakatutulong
6. Basahin ang bahagi ng din ang mga ito upang mapanatiling
kuwento na tumutukoy sa malusog ang katawan.
pangunahing ideya.
a. Ang mga prutas at gulay ay Pangkat III- Iwasan ang pagkain ng
may maraming bitamina mga junk food at pag –inom ng mga
b. Kumain ng prutas at gulay softdrinks ma nakapagdudulot ng
upang maging malusog ang katawan panghihina ng katawan at
resistensiya.
4. Uminom ng walo o higit pang baso a. Iwasan ang mga junkfood at
ng tubigsa araw-araw. Nakatutulong softdrinks.
ito para sa mabilis na pagtunaw ng b. Iwasan ang pagkain ng mga
ating kinain. Nasosolusyunan nito ang junkfood at pag-inom ng softdrinks na
pagtigas ng dumi sa loob ng katawan. nagdudulot ng panghihina ng
a. Kabutihang dulot ng sapat katawan at resistensiya.
na pag-inom ng tubig
b. Bilang ng iinuming tubig 5. Malayang Pagsasanay
araw-araw Basahin ang teksto at ibigay ang
pangunahing ideya. Isulat ang sagot sa
5. Iwasang kumain ng junkfood at sagutang papel.
pag-inom ng nakalatang inumin. May
mga kemikal ito na hindi mabuti sa Sina Rina at Roy
katawan.
a. Iwasang kumain ng Magkaiba ang kambal na sina
junkfood at pag-inom ng nakalatang Rina at Roy. Palaaral si Rina. Lagi
inumin. niyang binabasa ang kaniyang mga
b. May mga kemikal na aralin. Palagi tuloy matataas ang
makukuha sa junkfood at nakalatang kaniyang mga marka sa paaralan.
inumin. Taliwas naman sa kanya si Roy.
Mahilig siyang maglaro. Madalas ay
4. Pangkatang Gawain lumiliban pa siya sa klase para lang
Basahin at tukuyin ang pangunahing makapaglaro. Kaya naman marami sa
ideya nito. Bilugan ang letra ng tamang kaniyang marka ang bagsak. Palagi
sagot. tuloy siyang napapagalitan ng
Pangkat I –Upang makaiwas sa sakit kaniyang ina.
sa dengue, itaob ang mga bote at
lata na mayroong lamang tubig. IV. Takdang – Aralin
Palagiang palitan ang tubig ng mga Sagutin ang “ Linangin Natin” sa pahina 6
plorera. Panatilihin ang kalinisan sa
loob at labas ng tirahan. V. Reflections / Remarks
a. Panatilihin ang kalinisan ng Mastery Level: ______________
kapaligiran upang maiwasan ang Teacher’s Decision : __________
dengue.
b. Huwag hayaang may tubig MASTERY LEVEL
ang mga bote, lata at plorera. 5
4
Pangkat II – Palagiang kumain ng mga 3
prutas at gulay na nagtataglay ng 2
iba’t-ibang bitamina upang katawan 1
ay lumakas at lumusog. 0
a. Ang mga prutas at gulay ay TOTAL
masustansiya.
b. Kumain ng mga prutas at PROTOTYPE LESSON PLAN
gulay upang katawan ay lumakas at FILIPINO II
lumusog. 1ST Grading
Week 1 – Day 2
DATE: _________ 3. Dapat magbasa ng mga aklat dahil
TIME: _________ c. kinukuha ng may lakas
kapupulutan natin makabuluhang
I. Layunin aral.
Natutukoy ang mga salitang magkakasintunog.
Ano ang ibig sabihin ng hinuhugot?
II. Paksang – Aralin: Pagkilala sa mga Salitang Nakababagot? Kapupulutan?
magkakasintunog
Ipagamit ang mga ito sa sariling
A. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide 2
pangungusap.
TG pahina 4-5
LM pahina 7 – 11
2. Pagmomodelo
B.Kagamitan : tsart
a. Pagbasa ng Tula
III. Pamamaraan: Lubhang kakaiba si Sonya
1. Panimula Parang diksiyonaryo ang isip niya
a. Tukoy – Alam Nasasabi ang mga kahulugan
Sabihin kung magkasintunog o Tamang salita gamit ng aking kaibigan
hindi ang pares ng mga salita. Sa isip mabilis na hinuhugot
Walis- bote Kailanman di siya nakababagot.
- kalesa - mesa
Dahon – kahon Palaging dala-dala ay saklay
- gulay -palay Paika-ikang lumakad dahil siya’y pilay
Malaki – lalaki Batang masayahin, laging nagdarasal
- baso – tasa Kapupulutan siya ng magandang asal
Laging nakatawa, tuwina’y masaya
b. Pagganyak Ang palakaibigang si Sonya.
Ipakita ang larawan ng isang
batang pilay. b. Pagsagot sa mga tanong
Hayaang pag-usapan ito ng mga  Sino ang tinutukoy sa tula?
bata.  Bakit hindi siya
Bakit kaya siya pilay? nakababagot?
Hadlang ba ito sa kaniyang
 Ano-anong katangian ang
araw-araw na pamumuhay?
taglay niya?
Ano kaya ang nangyari sa
 Naging sagabal ba ang
kaniya?
kaniyangkapansanan sa kaniyang
buhay? Bakit?
 Paano mo maipakikita na
hindi hadlang ang kapansanan para
lumigaya?
 Ano ang napansin sa mga
salitang nasa dulo ng bawat linya ng
c. Pagpapayaman ng Talasalitaan tula?
Tukuyin ang kasingkahulugan  Paano nalalaman na
ng mga salitang may salungguhit sa magkasintunog ang pares ng mga
pangungusap sa Hanay A. Piliin ang salita?
letra ng tamang sagot sa Hanay B. → Basahin muli ang tula.
Hanay A Gabayan ang mga bata na mabasa
Hanay B ang tula.
1. Nasa ilalim ng mesa hinuhugot ang Talakayin kung paano natutukoy ang
2. Nakababagot ang buhay ng isang mga salitang magkakasintunog.
taong b. makukuhanan Ano-anong salita ang nasa dulo ng
walang ginagawa. tula? (Isulat ng guro ang sagot ng mga
mag-aaral sa pisara. Ipabasa ang mga Hanay A
ito) Hanay B
1. bata
Sonya-niya (baso, beke, tuta)
saklay-pilay 2. abogado
kahulugan-kailangan (abaka, abokado,
nagdadasal-aral doktor)
hinuhugot-nakababagot 3. kalaro
masaya-maganda (baro, kalapati, tupa)
4. palaka
c. Pagtalakay (manok, talangka, dahon)
Ano ang napansin ninyo sa 5. Nanay
hulihang tunog ng mga salita? (tubero, nars, tinapay )
Kailan nagiging
magkasintunog ang mga salita? 4. Pangkatang Pagsasanay
Hayaang magbigay ang mga Pangkat I – Tukuyin ang pares ng mga
bata ng pares ng magkakasintunog na salitang magkasintunog sa hanay ng mga salita.
mga salita. Ikahon ang pares ng salita.
Ano ang mga katangian na 1. babae bibe
dapat taglayin kahit na ikaw ay may tabi bibo
kapansanan? 2. sagana kalahati
bati bote
d. Pahalagahan Natin 3. bungo bigo
Basahin ang salitang nasa loob ng bibig bago
kahon. Pumalakpak kung dapat 4. kilalanin kilala
taglayin ang katangian at pumadyak kalapati pagkain
naman kung hindi dapat. 5. gulong kulog
bubong gutom
mabait madamot
mareklamo Pangkat II – Piliin sa Hanay B ang
masigasig salitang kasintuog ng mga salitang nasa Hanay A.
masipag palasigaw Hanay A
Hanay B
e. Paglalahat 1. magtiis
Paano natin matutukoy kung a. kalat
ang mga salita ay magkakasintunog? 2. tindera
b.kasanayan
3. sabong
c. kalabaw
Matutukoy ang mga salitang 4. bubog
magkakasin- tunog kung magkapareho ang d. sarap
huling tunog. 5. galaw
Halimbawa: e. kamatis
lola - bola 6. pito
suso - paso f. kasama
atis - batis 7. kabibe
talangka – palaka g. saging
8. kidlat
3. Ginabayang Pagsasanay h.uso
Basahin ang mga salita sa Hanay A at 9. ulap
piliin ang kasintunog nito sa Hanay B. i. tubig
10. katawan Mastery Level: ______________
j. kulam Teacher’s Decision : __________
k. ube
Pangkat III – Isulat ang tsek kung
magkasingtunog ang mga sumusunod na pares ng MASTERY LEVEL
mga salita at ekis kung hindi. 5
1. kaalaman –kaibigan 4
2.tala- pagkakasala 3
3. ulan – ulap 2
4. tsinelas- kaparehas 1
5. pagtulong –pagtulog 0
TOTAL
5. Malayang Pagsasanay
Lagyan ng tsek (√) ang sagutang papel
kung ang mga salita ay magkakasintunog at
ekis (x) naman kung hindi.
1. tindera - kusinera
4. nainis - malinis
2. kapitbahay - kaibigan
5. sabay - sabaw
3. katulong– talong

IV. Gawaing Bahay


Sagutin ang “ Sanayin Natin “ sa pahina 10 ng
LM.
Pagsamahin ang mga salitang
magkakasintunog. Isulat ang sagot sa isang
papel.
aliw baging
bahay buhay
dibdib ibon
kabayo kalabaw
kalesa lago
lata lawa
luya mababa
maginoo malayo
mani marikit
masakit mata
mataba patani
noo pugo
putak sabaw
saging saliw
laya tabon
takatak tasa
tuwa taya

V. Reflections / Remarks
PROTOTYPE LESSON PLAN
FILIPINO II 4. Masarap magbakasyon sa
1ST Grading isang liblib na pook. Karaniwan ito’y
Week 1 – Day 3 tahimik at tago na lugar.
DATE: _________ 5. Si Carlo ay nagpakita ng
TIME: _________ larawan ng bandurya. Kahawig ito ng
gitara.
I. Layunin
Nagagamit ang pagkakaunawa sa gramatika b. Pagtalakay
upang madaling maunawaan ang mga di  Saan inilalagay ang bulaklak?
kilalang salita (sa pamamagitan ng larawan o  Ano ang inilalagay sa
paggamit sa pangungusap) mangkok?
 Bakit malapit sa gulo ang
II. Paksang-Aralin batang walang kinatatakutan?
Pagtukoy sa mga di kilalang salita  Ano-anong salita ang may
A. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide 2 salungguhit?
TG pahina 5-7  Ano ang tawag sa salitang
LM pahina 11-14 may salungguhit?
B. Kagamitan : tsart at larawan  Ano ang ginamit na paraan
upang malamanang di-kilalang mga
III. Pamamaraan salita?
1. Panimula
a. Ipabasa ang mga salita na nakasulat
sa flashcard. Ipakilala ng guro ang mga di kilalang
(estante, bentilador, paminggalan, salita sa paraan ng:
palikuran, kubyertos) pagpapakita ng mga larawan
Ano ang ibig sabihin ng bawat salita? paggamit sa pangungusap
Ipahanap ang kaugnay na larawan Ipagamit ang mga bagong salita sa
nito. sariling pangungusap.
Ano ang gagawinmo kung may hindi
ka kayang gawaing takdang-aralin?

c. Pahalagahan Natin
Ipakita ang masayang mukha kung
wasto ang gawain at malungkot na mukha kung
mali.
 Magtatanong sa mga
magulang.
 Huwag sagutan ang takdang
aralin.
b. Pagganyak
 Magpatulong kina ate at
Ano ang gagawin mo kung
kuya.
mayroong mga hindi kilalang salita sa iyong
 Tingnan sa diksiyonaryo o
binabasa?
internet.
 Ipagawa sa kaklase ang
2. Pagmomodelo
takdang aralin.
a. Pagbasa ng pangungusap.
1. Ang plorera ay nilalagyan
d. Paglalahat
ng bagong bulaklak tuwing umaga.
Ano ang dapat gawin upang
2. Mangkok naman ang
masabi ang kahulugan ng mga hindi kilalang salita?
nilalagyan ng pagkaing may sabaw.
May ilang pamamaraan upang
3. Ang batang siga ay malapit
madaling maunawaan ang mga di-kilalang
sa gulo at walang kinatatakutan.
salita.
1. sa pamamagitan ng 1. bombilya
larawan
2. gamit sa pangungusap
3. aktuwal na bagay a.
4. pagsusuri ng hugis at anyo 2. pompyang
ng mga nakalarawan

3. Ginabayang Pagsasanay
Hanapin ang kahulugan ng di-kilalang b.
salitang may salungguhit sa pangalawang 3. bentilador
pangungusap. Isulat sa sagutang papel.
1. Marusing ang bata sa lansangan.
Marumi din ang kaniyang damit at siya’y
c.
nakayapak.
4. saranggola
2. Mahalimuyak ang buong hardin.
Mabango kasi ang mga bulaklak dito.
3. Masagana ang buhay ni Mang
Narding. Mayaman kasi ang kaniyang
d.
pamilya.
5. takure
4. Pangkatang Pagsasanay
Pangkat I - Kilalanin ang mga salita sa
tulong ng mga larawan. Isulat ang letra ng sagot.
1. plorera e.

Pangkat III - Tukuyin ang katumbas na


a. larawan sa Hanay B ng mga salita sa Hanay A.
2. katre Hanay A
Hanay B
1.
b. a. sepilyo
3. gwantes 2.
b. tabako
3.
c. c. kurbata
4. pluma 4.
d. palayok
5.
e. trumpeta
d.
5. batingaw
5. Malayang Pagsasanay
Kilalanin ang mga salita sa tulong ng
e. mga larawan. Isulat ang letra ng sagot.

Pangkat II – Tukuyin ang katumbas na 1.


larawan sa Hanay B ng mga salita sa Hanay A. a. bapor
Hanay A
Hanay B
2.
b. brilyante
3.
c. aparador

4.
d. mangkok

5.
e. kubyertos

IV. Gawaing Bahay


Sa inyong kuwaderno, gumuhit ng 5
larawan na may di kilalang ngalan o salita. Isulat ang
ngalan nito sa ilalim ng iginuhit na larawan. Kulayan
ang mga iginuhit na larawan.

V. Reflections / Remarks

Mastery Level: ______________


Teacher’s Decision : __________

MASTERY
LEVEL
5
4
3
2
1
0
TOTAL
PROTOTYPE LESSON PLAN 2. Iayos ang papel sa desk.
FILIPINO II Ipatong sa bandang itaas nito
1ST Grading ang kanan o kaliwang kamay.
Week 1 – Day 4 3. Magsulat mula kaliwa-
DATE: _________ pakanan.
TIME: _________ 4. Magsulat nang marahan at
may tamang diin.
I.Layunin 5. Umupo nang maayos sa
Nakagagawa ng pataas-pababang guhit. upuan.

II.Paksang – Aralin: Pataas-Pababang Guhit c. Pagpapahalaga


A. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide Mahalaga na sundin ang mga
TG pahina 7-8 panuntunan sa pagguhit upang
LM pahina 15 – 17 matutunan ang tamang pamamaraan
B. Kagamitan: tsart, larawan at maging malinis at maayos ang sulat
o guhit.
III. Pamamaraan
1. Panimula
a. Tukoy- alam
Tukuyin kung nasa itaas ba o d. Paglalahat
nasa ibaba ang ilang mga bagay na makikita Ano ang mga dapat tandaan
sa kapaligiran. sa pagsulat ng pataas-pababang guhit?
- Ulap - bubong
- aklat - Tubig Sa pagsulat ng pataas-pababang guhit, gamitin ang
- sahig - tatlong linyang may kulay asul, pula, asul. Simulan
mesa ito sa kaliwa-pakanan.
- Puno - ilaw 3.Ginabayang Pagsasanay
- electric fan Gumawa ng pataas-pababang guhit.
2. Pagmomodelo Gawin sa papel ng limang beses. Gayahin ang
a. Paglalahad modelo.
Ipakita kung paano ginagawa
ang pataas-pababang guhit. 4. Pangkatang Pagsasanay
Sa pagsulat nito, siguraduhin Gumawa ng pataas-pababang guhit.
na sabayan ng bilang ang pagsulat. Unang Pangkat – Pagbakat ng
putol-putol na guhit
b. Pagtalakay Ikalawang Pangkat –
Ipakitang muli ang pagsulat ng Pagdugtong ng mga tuldok
pataas-pababang guhit. Ikatlong Pangkat – Pagsulat sa
Ipaulit ito sa mga bata sa hangin
hangin/sa palad/sa likod ng kamag- Ikaapat Pangkat – Pagsulat sa
aral. papel
Ipabakat ito sa pisara.
Magpagawa nito sa pisara. 5. Malayang Pagsasanay
Sulatin.
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagsulat?

Mga dapat tandaan sa pagsulat:


1. Hawakan ang lapis nang
isang pulgada ang layo mula
sa dulo ng daliring hinlalaki,
hintuturo, at gitnang daliri.
IV. Takdang – Aralin
Linangin Natin pahina 17.

V. Reflections / Remarks

Mastery Level: ______________


Teacher’s Decision : __________

MASTERY
LEVEL
5
4
3
2
1
0
TOTAL
PROTOTYPE LESSON PLAN ng salitang kasintunog ng hawak na salita.
FILIPINO II Kapag nakita na ang kaperaha, pumalakpak.
1ST Grading mahal-bakal bata-tela
Week 1 – Day 5 lapis-alis hangin-bituin
DATE: ________ perlas-manggas tuklaw-sabaw
TIME: ________ lambat-sibat sakop-hayop
paputok-himutok lugar-andar
I. Layunin hikab-sunggab saging-lambing
Nababasa ang mga natutunang salita sa tatay-bahay kuwento-
buong linggong aralin. saklolo tandaan-simbahan

II.Paksang – Aralin:Pagbasa ng mga natutunang Gawain 2


salita sa buong linggong aralin. Loop a Word
A. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide Hanapin sa loob ng kahon at bilugan ang mga
TG pahina 8-9 di kilalang salita na nakapormang pahalang,
B. Kagamitan: tsart at flashcards pahiga at pahilis.
estatwa pasilyo
III. Pagbasa plorera pluma katre
Ipaliwanag ang tuntunin sa gagawin. gwantes kopa
Gawain 1 asarol tabak plawta
Isulat ang mga salita sa flashcard.
Magdagdag pa ng ibang salita upang lahat ng
mag-aaral ay magkaroon ng hawak na card.
Tandaan alis
manggas sibat
talino
mahal saklolo
tuklaw sakop
magalang
bata sabaw
bituin lambing
katwiran
mag-anak tatay Ipabasa ang mga salita.
saging himutok Ano ang ibig sabihin ng bawat salita?
kuwento Ipaguhit ang ibig sabihin ng bawat salita.
lapis bakal
lambat hikab IV. Takdang – Aralin
paligid Gamitin sa sariling pangungusap ang mga
hangin tela bagong salita.
paputok andar
simbahan V. Reflections / Remarks
saknong bangka
hayop sunggab Mastery Level: ______________
Teacher’s Decision : __________
banig
MASTERY LEVEL
naputol perlas
5
lugar bahay
4
baliw
3
Bigyan ang bawat mag-aaral ng flashcard. 2
1
Sa hudyat ng guro ( maaaring sa pagtugtog
ng musika) hahanapin ng mga bata ang 0
kapareha nila sa pamamagitan ng pagtukoy TOTAL

You might also like