Professional Documents
Culture Documents
(Hanifah C. Pundug)
I. Layunin
Naiisa- isa ang mga programang pangkalusugan
APA4PAB- IIIf- 9- 6
II. Paksang Aralin
A. Paksa: Mga Programang Pangkalusugan
B. Kagamitan: Mga larawan, kartolina, papel, teacher’s guide
C. Sanggunian: Learner’s Material, Aralin 8, pp. 273- 278
III. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng Mag- aaral
A. Panlinang na Gawain
1. Pagbati
Dati ang gulay diko tinitikman Dati ang gulay diko tinitikman
Parati nalang iniiwasan Parati nalang iniiwasan
Pero ang gulay ay masarap pala Pero ang gulay ay masarap pala
Kapag sinabawan na siya Kapag sinabawan na siya
3. Pagtala sa Liban
Alamin muna natin kung sino ang (lahat pumasa ang mga bata)
nakapasa. Sino ang naka kuha ng 5? 4? 3?
2? 1?
Ipasa ang mga papel sa harapan. (Ipinasa ng mga bata ang kanilang papel)
B. Paglinang na Gawain
1. Pagganyak
“Anu- ano ang mga bagay na naibigay ng “Ma’am ang aming bahay po”
pamahalaan sa inyong pamilya?”
“Ano pa? sa inyo bilang mag- aaral? Renz? “Ang libreng pag- aaral po Ma’am”
“Tama, magaling!”
“Tama, magalilng!”
“Tama, magaling!”
HAELHTHPLI PHILHEALTH
MENTPARTDE FO HTLAEH DOH
HTLAEH TERCEN HEALTH CENTER
TODS DOTS
Pamantayan
Kawastuhan-10
pagtutulungan ng magkakasama- 10
paghahatid sa iuulat- 10
total- 30 points
3. Pag- uugnay
“Mga bata, alam niyo ba kung anong (Isa-isang nagtaas ng kamay ang mga bata upang
ahensiya ang tumutulong sa pangangalaga sumagot)
ng ating kalusugan?”
4. Pagtatalakay
Magaling!
“Magaling!”
5. Pagpapahalaga
“Sa anung paraan? Paano niyo ito “Ma’am kumain ng masusustansyang pagkain”
pinapahalagahan?
“Magaling! Bigyan natin ng barangay clap “Ginawa ng mga bata ang siniabi ng kanilang guro)
ang bawat isa”
6. Paglalahat
7. Pagtataya
8. Takdang Aralin