Professional Documents
Culture Documents
GRADES 1 to 12 Learning
DAILY LESSON LOG Teacher: Area: FILIPINO
1ST
Teaching Dates
Quarter: Quarter
and Time:
I.LAYUNIN (Objectives)
A.PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
( Content Standards) sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B.PamantayansaPagganap (Performance Naipapahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksy on nang may wastong tono,
Standards) diin, bilis, antala at intonasyon.
F1F-0-j-2
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nagagamit sa usapan ang mga salitang pamalit sa ngalan ng tao (ako,
Competencies) ikaw, siya, kami, tayo, kayo at sila,)
F3WG-Ie-h-3, F3WG-IIg-i-3
II.NILALAMAN (Content) Paggamit ng ako,ikaw,siya,kami,tayo,kayo at sila.
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References) Powerpoint,
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG p. 31-32
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- KM p. 19-20
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at 1. Pagsasanay:
pagsisimula ng aralin (Review Previous (Pagbibigay ng mga bata ng aralin na napag-aralan na.)
Lessons)
2. Pagwawasto ng Takda
3. Balik-aral:
Paano natin malalaman ang pagkakaiba ng salitang magkapareho ang
baybay?
2. Pagganyak
Ipabasa sa mga bata ang mga salitang nakasulat sa flashcard .
Bobby: Nais kong maging guro. Gusto kong turuan ang mga bata na
magbasa,magsulat at magbilang tulad ni Tiya Liling. Siya ang
naghikayat sa akin na maging guro balang araw. Sila mama at
papa gusto nilang iba na lang kukunin ko pero sa bandang huli
tayo din naman ang makapagdesisyon kung ano talaga gusto natin
na ikakatuwa din ng ating mga magulang.
Marian: Kami naman sabi ng magulang ko, basta kaya daw naming
magkakapatid at gusto namin walang problema sa kanila. Ako ang
gusto ko maging doktor.
Itanong:
Ano ang pinagkuwentuhan ng magkakaibigan?
Ano ang pangarap ng bawat isa?
Sino ang tinutukoy ni Mark nang sabihin niyang ikaw?
Sino ang tinutukoy ni Bobby nang sabihin niyang siya,sila,tayo?
Sino ang nagsabi ng ako?
Ano ang tawag sa mga salitang ito?
Kailan ginagamit ang ako? Ikaw? Siya? Kami? Tayo? Sila?
Ikalawang Pangkat
(sumangguni sa modyul)
Ikatlong Pangkat
(sumangguni sa modyul)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Sa kuwaderno , bumuo ng tig-iisang pangungusap na gamit ang mga panghalip
Formative Assesment 3) pananong na ito, ako, ikaw,siya, kami,tayo,sila.
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Humanap ng kapares o maaaring katabi at pag-usapan ang pangarap ng bawat
na buhay (Finding Practical Applications of isa.
concepts and skills in daily living) Maghanda ng isang usapan na iparirinig sa klase gamit ang mga natutuhang
panghalip panao.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Kailan ginagamit ang panghalip na ako? Siya? Ikaw? Kami?Tayo?Sila?
Generalizations & Abstractions about the
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Piliin ang wastong sagot sa bawat bilang.
Learning)
1. Si Leonora ay pinsan ko. _______ ay nakatira sa Laguna.
A. Ako B. Siya C. Kami D. Tayo
2. ________ ay pupunta sa bahay ni lola bukas kasama ng aking mga tito at tita.
A. Tayo B. Sila C. Kami D. Ikaw
J.Karagdagang gawain para sa takdang- Sumulat ng script ng usapan ninyong magkakaibigan tungkol sa inyong
aralin at remediation (Additional activities pangarap. Gamitin ang ako, ikaw,siya, kami,tayo at sila.
for application or remediation)