You are on page 1of 4

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Learning
DAILY LESSON LOG Teacher: Area: FILIPINO

1ST
Teaching Dates
Quarter: Quarter
and Time:

I.LAYUNIN (Objectives)
A.PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang makilala at mabasa ang mga
( Content Standards) pamilyar at di-pamilyar na salita
B.PamantayansaPagganap (Performance Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono,
Standards) antala at ekspresyon
F3TA-0a-j-3

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nababasa ang mga salitang may tatlong pantig pataas,
Competencies) klaster, salitang iisa ang baybay ngunit magkaiba ang bigkas.
F3AL-If-1.3
II.NILALAMAN (Content) Pagbabasa sa mga salitang may tatlong pantig pataas, salitang iisa ang baybay
ngunit magkaiba ang bigkas.
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References) Powerpoint,
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro TG p. 19-20; 106- 107
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- KM p.
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at 1. Pagsasanay:
pagsisimula ng aralin (Review Previous (Pagbibigay ng mga bata ng aralin na napag-aralan na.)
Lessons)
2. Pagwawasto ng Takda

3. Balik-aral:
Paano ginagamit ang diksyunaryo?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Paghawan ng Balakid


(Establishing purpose for the Lesson) Piliin ang tamang kahulugan ng bawat salitang nakaitalisado at
nakasalungguhit.
1. Puno na ng mga tao ang parke dahil sa pinamimigay na ayuda galing sa
pamahalaang lungsod.
a. bumuhos b. mabilis c. marami d. konti
2. Ginamit ko ang pito na binigay ng kamag-aral ko sa aming paglalaro.
a. numero b. laruan
c. bagay na inihipan at tumutunog d. lagayan ng hangin
3. Naging mainit ang tagpo nang biglang lumamang ang aming koponan.
a. labanan b. pangyayari c. umuusok d. maingay

2. Pagganyak
Sumulat sa flashcard ng ilang salita na may tatlo o apat na pantig.
Ipabasa ito sa mga bata.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang kwento na “Liga ng Barangay”.


bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons) Liga ng Barangay
ni Louigrace Margallo
Puno ng tao ang plasa kung saan maglalaro ng basketbol ang kabataan ng
aming barangay. Abala ang lahat maging ang puno ng aming barangay.
Dumating na ang mga manlalaro kasama ang kanilang mga taga-suporta.
Nariyan na rin ang mga referee dala ang kanilang mga pito, gayundin ang mga
cheering squad na pito ang miyembro bawat grupo.
Nagsimula na ang laro at naging mainit ang bawat tagpo. “Lamang na
tayo!” sigaw ng isang manlalaro. “Margallo, bumjtag ng tres, “tawag ng referee
sabay tayo ng mga tagapanood.
Sa bawat bukas na pagkakataon ay pumapasok ang mga manlalaro para
makapuntos.
Tila na pantay ang sahig dahil sa umaatikabong takbuhan
Natapos ang laro,panalo ang barangay 2!
Bagamat talo ang barangay namin sa larong ito, sinisuguro ng grupo na
babawi sila sa susunod na araw.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at a. Ipasulat sa mga bata ang mga salitang may tatlong pantig o pataas sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kwentong “Liga ng Barangay”.
(Discussing new concepts and practicing Tatlong Pantig Apat o higit pang Pantig
new skills #1.

b. Ipabasa ang mga salitang may tatlong pantig o pataas na isinulat at


ipagamit sa pangungusap.

c. Ipabasa ang mga pangungusap mula sa kuwento.


Puno ng tao ang plasa kung saan maglalaro ng basketbol ang kabataan ng
aming barangay. Abala ang lahat, maging ang puno ng aming barangay.
Nariyan na rin ang mga referee dala ang kanilang mga pito, gayon din ang
mga cheering squad na pito ang miyembro bawat grupo.

Itanong:
Ano ang napansin ninyo sa mga salitang ginamit sa bawat pangungusap?
Ipabasa muli.
Puno ng tao ang plasa kung saan maglalaro ng basketbol ang kabataan ng
aming barangay. Abala ang lahat maging ang puno ng aming barangay.

Ano-ano ang salitang magkatulad sa mga pangungusap? Pasalungguhitan ang


mga ito.
Ano ang ibig sabihin ng puno sa unang pangungusap? Sa pangalawang
pangungusap?
Ipabigkas ang mga salitang magkatulad sa mga pangungusap na ito. Ano ang
pagkakaiba ng mga salitang ito?
Ano ang pagkakatulad ng mga salitang ito? Ipagamit ang mga ito sa sariling
pangungusap. Ipabasa.

Nariyan na rin ang mga referee dala ang kanilang mga pito, gayon din ang
mga cheering squad na pito ang miyembro bawat grupo.
Ano-ano ang salitang magkatulad sa mga pangungusap? Pasalungguhitan ang
mga ito.
Ano ang ibig sabihin ng pito sa unang pangungusap?
Sa pangalawang pangungusap?
Ipabigkas ang mga salitang magkatulad sa mga pangungusap na ito.
Ano ang pagkakaiba ng mga salitang ito?
Ano ang pagkakatulad ng mga salitang ito?
Ipagamit ang mga ito sa sariling pangungusap.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain


paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts & practicing new a.Pamantayan sa Pangkatang Gawain ( rubrics)
slills #2)

Unang Pangkat
(sumangguni sa modyul)

Ikalawang Pangkat
(sumangguni sa modyul)

Ikatlong Pangkat
(sumangguni sa modyul)

b. Pag-uulat ng bawat pangkat

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Papiliin ang bawat mag-aaral ng dalawang pares ng mga salita na iisa ang
Formative Assesment 3) baybay ngunit magkaiba ang kahulugan. Ipagamit ang mga napiling salita sa
Developing Mastery (Leads to Formative sariling pangungusap.
Assesment 3)
daan pasa baka Upo
tala baka huli Piko
bunot piko bunot Tala
upo pasa huli Daan

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw May mga salitang pareho ang baybay pero magkaiba ang bigkas at magkaiba rin
na buhay (Finding Practical Applications of ang kahulugan.
concepts and skills in daily living)
Paano nga ba natin malalaman ang pagkakaiba ng salitang magkapareho ang
baybay?
Paano natin malalaman ang kanilang kahulugan?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang natutuhan mo sa aralin?
Generalizations & Abstractions about the
lessons) May mga salitang iisa ang baybay ngunit magkaiba nang bigkas at kahulugan.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Piliin sa mga salitang nasa loob ng panaklong ang kahulugan ng salitang
Learning) nakasulat nang pahilig. Isulat ang titik ng wastong sagot.

1. _____ a. Ang mga Pilipino ay likas na matulungin.


_____ b. Lilikas ang mga tao sa mataas-taas na lugar dahil sa baha.
(a. sadya b. lilipat ng lugar c. titigil d. iiwan)

2. _____a. Dahil sa nagdaang bagyo, naging mahal ang mga bilihin ngayon.
_____ b. Mahal ni Rosa ang kanyang mga magulang kaya sila ay kanyang
iginalang.
(a. madaling mabili b. iniibig c. mataas ang halaga d.
kakaunti)

3. _____ a. Buhay na ang itinanim kong mga gulay.


_____ b. Naging buhay ang pagtitipon dahil sa kanyang pagdating.
(a. namatay b. natuyo c. nabuhay d.masigla)

4. Alin sa mga salita ang may wastong pagkakapantig?


a. ka-ra-ga-tan b. kar-a-gat-an c. kara-gat-an
d. ka-rag-atan
5. Alin dito ang may tatlong pantig na salita?
a. bigat b. sukatan c. karamihan d. duyan

J.Karagdagang gawain para sa takdang- Gumawa ng pangungusap sa bawat pares na salita at ibigay ang
aralin at remediation (Additional activities kahulugan nito.
for application or remediation)
1. balát
balat
2. bangkò
Bangko
3. lamang
lamang

V.MGA TALA (Remarks) BAITANG/SEKSYON


ABOVE 75 %
NC
MPS

You might also like