You are on page 1of 7

Lesson Plans for Multigrade Classes

Grades 1 and 2
Learning Area: Araling Panlipunan Quarter: 4 Week: 3
Grade Level Grade 1 Grade 2
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa konsepto ng distansya sa paglalarawan Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang
ng sariling kapaligirang ginagalawan tulad ng tahanan at paaralan at ng pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad
kahalagahan ng pagpapanatili at pangangalaga nito
Pamantayan sa Pagganap Nakagagamit ang konsepto ng distansya sa paglalarawan ng Napahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling
pisikal na kapaligirang ginagalawan pagunlad at nakakagawa ng makakayanang hakbangin bilang
pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad
Kompitensi Naiisa-isa ang mga bagay at istruktura na makikita sa nadadaanan Nakapagbibigay ng halimbawa ng pagtupad at hindi pagtupad
mula sa tahanan patungo sa paaralan ng karapatan ng bawat kasapi mula sa serbisyo ng komunidad.
AP1KAP-IV-c-5 AP3EAP-Ivc-5
Unang Araw
Layunin ng Aralin Naiisa-isa ang mga bagay at istruktura na makikita sa nadadaanan Makapagbibigay ng halimbawa ng pagtupad at hindi pagtupad
mula sa tahanan patungo sa paaralan ng karapatan ng bawat kasapi mula sa serbisyo ng komunidad.

Paksang Aralin Pag-iisa-isa ng mga bagay at istruktura na makikita sa Pagbibigay ng halimbawa ng pagtupad at hindi pagtupad ng
nadadaanan mula sa tahanan patungo sa paaralan karapatan ng bawat kasapi mula sa serbisyo ng komunidad
-
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (others) Si Langgam at Si Tipaklong TM, TG, BOW, (others)
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as one  Other (specify)
group.  Combination of Structures
T Direct Teaching
 Mixed Ability Groups
G Group Work
 Grade Groups
I Independent Learning
Teaching, Learning and Assessment Activities
A Assessment
Itanong:
 Ano-ano ang mga nadaanan ninyo pagpunta ninyo dito?

Pagpapakita ng halimbawa ng mapa sa lugar nina Jeco


Grade Level Grade 1 Grade 2

Pananda:
-Bahay ni Mimi -pamilihan

-bundok -simbahan

-mga bahay -paaralan

T I
Itanong: Basahin nang maayos ang mga sumusunod na pangungusap.
 Ano-ano ang nakikita ninyo sa larawan o mapa? Lagyan ng tsek (/) kung ang serbisyong sinasabi ay
 Ano-ano ang dinaraanan ni Jeco pagpasaok niya at pag- ipinapatupad sa iyong komunidad at ekis (X) kung hindi
uwi mula sa paaralan? pagtupad.
_____1. Pagpapatayo ng Health Center sa Barangay.
_____2. Paggawa ng parke
_____3. Pagdadagdag ng mga guro sa paaralan
_____4 .Pagpapagawa ng palaruan
_____5. Pagpapanatili ng kalinisan sa kapaligiran

(See appendix 4/Q4/W3/D1/G2

T
I Iproseso ang gawain ng mga bata.
Sa loob ng bintana,iguhit ang inyong mga nakikita sa daan  Ano-ano ang mga karapatan na tinatamasa ng batang
patungo sa iyong paaralan. tulad mo?
 Tinutupad mo ba ang mga ito? Bakit?
Grade Level Grade 1 Grade 2

(See appendix 1/Q4/W3/D1/G1)

T G
Iproseso ang gawain ng mga bata. Pangkatin ang mga bata sa dalawang grupo.Ang unang pangkat ay
 Ano-ano ang mga istruktura na nadaanan ninyo? magsusulat ng mga karapatan ng isang bata sa loob ng Venn
 Ano ang maitutulong ninyo para mapangalagaan ang Diagram, at ang pangalawang pangkat ay magsusulat naman kung
mga ito? paano ipinapatupad ang mga karapatan.

Mga Karapatan
Larawan ng Paano ipinapatupad
Pag-aaral bata ang karapatan
Kalusugan
-pumasok sa paralan
Grade Level Grade 1 Grade 2

Mga Tala
Pagninilay

Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Naiisa-isa ang mga bagay at istruktura na makikita sa nadadaanan Makapagbibigay ng halimbawa ng pagtupad at hindi pagtupad
mula sa tahanan patungo sa paaralan ng karapatan ng bawat kasapi mula sa serbisyo ng komunidad.

Paksang Aralin Pag-iisa-isa ang mga bagay at istruktura na makikita sa Pagbibigay ng halimbawa ng pagtupad at hindi Pagpapakita
nadadaanan mula sa tahanan patungo sa paaralan agtupad ng karapatan ng bawat kasapi mula sa serbisyo ng
komunidad.

Kagamitang Panturo TM, TG, BOW Kuwento (bigbook) TM, TG, BOW
Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activites

Pagpapakita ng larawan ng batang kumakain, naglalaro, nag-aaral


Itanong:
 Anong karapatan ang tinatamasa ng bata sa larawan?
 Saan naglalro ang bata?
 Nadadaanan ba ninyo ang plasa kapag kayo ay papunta dito sa paaralan?
I T
Kulayan ang mga larawang nakikita mo sa iyong dinaraanan
tuwing pumupunta ka o pauwi mula sa paaralan. Itanong:
 Ano-ano ang mga halimbawa ng pagtupad at hindi
(See appendix 2/Q4/W3/D2/G1) pagtupad ng karapatan ng bawat kasapi mula sa mga
serbisyo ng komunidad?

 Ano- ano pang karapatan sa inyong barangay ang


ipinapatupad?Ano naman ang hindi?
T I
Iproseso ang gawain ng mga bata Magsulat ng iba pang serbisyo na ibinibigay/ipinapatupad sa
Ano-ano ang mga bagay na nadadaanan ninyo tuwing kayo ay inyong komunidad.
papunta sa paaralan? (See appendix 5/Q4/W3/D2/G2/
G T
A. Magtala ng 3 istruktura na makikita sa inyong komunidad. Iproseso ang gawain ng mga bata
Itanong:
B. Gumuhit ng 3 bagay na palagi mong nakikita sa daan.  Ano ang epekto ng pagtupad at hindi pagtupad ng mga
karapatan tulad ng karapatan sa pangkalusugan?
Grade Level Grade 1 Grade 2
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot nang mabuti ang mga tanong sa lingguhang pagsusulit. Nasasagot nang mabuti ang mga tanong sa lingguhang pagsusulit.
Paksang Aralin Pagsagot sa mga tanong sa lingguhamg pagsusulit Pagsagot sa mga tanong sa lingguhamg pagsusulit
Kagamitang Panturo TM, TG, BOW, (others) TM, TG, BOW,

Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activites


.(See appendix 3/Q4/W3/D3/G1. (See appendix 6/Q4/W3/D3/G2)

Mga Tala
Pagninilay

You might also like