You are on page 1of 7

Lesson Plans for Multigrade Classes

Grades I and II
Learning Area: Araling Panlipunan Quarter: 4th Week: 4
Grade Level 1 2
Pamantayang Pangnilalaman
Pamantayan sa Pagganap
Kompitensi Nailalarawan ang pagbabago sa mga istruktura at Naipapaliwanag ang epekto ng pagbibigay
bagay mula sa tahanan patungo sa paaralan at serbisyo at di pagbigay serbisyo sa barangay.
natutukoy ang mga mahalagang istruktura sa
inyong lugar. AP2PKK-IVb-d-3
AP1KAP-IVd-7

Nakagagawa ng mapa na dinaraanan mula sa


bahay patungong paaralan.
AP1KAP-IVd-8

Day 1
Layunin Mailalarawan ang pagbabago sa mga istruktura at Matutukoy ang batayan ng pagka mamamayang Pilipino
bagay mula sa tahanan patungo sa paaralan AP4KPBIVa-b-1
Paksa Paglalarawan sa pagbabago sa mga Istruktura at Epekto ng pagbibigay serbisyo at di pagbibigay serbisyo sa
bagay mula sa tahanan barangay
patungo sa paaralan.

Kagamitan BOW,CG,TG BOW,CG,TG


Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):

Methodology:  Whole Class  Grade Groups


Use letter icons to show describe the parts of the lesson (for example the introduction), where
 Ability Groups
methodology and assessment you may address the whole class as one group  Friendship Groups
activities  Mixed Abili ty Groups  Other (specify)
 Combination of Above
Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
T- Direct Teaching  Magpakita ng mga larawan sa mga istruktura na makikita sa kanilang kumunidad para mas maintindihan
ng mga bata kung ano ang ibig sabihin ng istruktura.
G- Group Work  Itanong:
Ano-ano ang mga pagbabago sa istruktura sa ating komunidad?
I- Independent Paano ninyo papahalagahan ang mga ito?
Learning Sino ang mga gumagawa ng mga istruktura?

A- Assessment T I
Talakayin ng guro ang mga pagbabago sa mga Ipasagot sa mga bata ang Gawain.
istruktura at bagay mula sa bahay patungo sa See Apendiks 1 Q4/W4/D1/G2
paaralan.

Itanong: Ano ang mga pagbabago sa istruktura


na inyong nadaanan mula sa inyong bahay papunta
dito sa paaralan?
G T
Panuto:  Magpakita ng mga larawan ng mga
 Hatiin ang mga mag-aaral sa tatlo na pangkat. nagbibigay ng serbisyo sa barangay.
Bigyan ang bawat pangkat ng activity card.
See Apendiks 2 Q4 W4/D1/G2
 (Ang guro ay dapat maghanda ng mga Itanong: Ano ang mga tungkulin ng nasa
larawan ng mga istruktura gaya ng larawan?
simbahan,ospital at iba pa. Ilagay ng mga
bata ang pangalan ng istruktura mula sa mga  Mula sa mga larawan, tatalakayin ng guro
nakalatag na mga titik na bubuuin para ang epekto ng pagbibigay at di pagbibigay
makagawa ng pangalan ng istruktura.) ng serbisyo sa barangay.

 Pumili ng lider at tagapag-ulat.


Pagkatapos ipaskil at iulat ang kanilang gawa.

T G
 Paano natin mapapanatiling malinis ang mga
bahagi at ang mga paligid ng mga  Hatiin ang mga mag-aaral sa tatlong pangkat.
isturkturang ito? Bigyan ang bawat pangkat ng activity card.

 Nakatutulong ka ba sa pagpapanatili ng See Apendiks 3 Q4/W4/D1/G2


kalinisan sa mga istrukturang ito? Paano?
 Magbibigay ang guro ng manila paper sa mga
 Nakakatulong ba ang mga istrukturang ito sa bata na gagamitin.
buhay ninyo? Bakit? Paano?

I I
Sagutin ang mga tanong:
Ilarawan ang istruktura ng iyong paaralan. Isulat sa graphic organizer ang sagot.
See Apendiks 3 Q4/W4/D1

 Ano-ano ang mga epekto ng pagbibigay serbisyo


sa barangay?

 Ano-ano ang mga epekto kapag hindi naibigay


ang mga serbisyong ito?

Remarks

Reflection

Day 2
Layunin Natutukoy ang mga mahalagang istruktura sa Naipapaliwanag ang epekto ng pagbibigay serbisyo at di
inyong lugar. pagbigay serbisyo sa paaralan.

Paksa Mga Mahalagang Istruktura sa inyong lugar. Epekto ng pagbibigay serbisyo at di pagbibigay serbisyo
sa paaralan.

Learning Resources
Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activities

WHOLE CLASS ACTIVITY

 Ipakita ang mga larawan sa mga bata.


See Apendiks 4 Q4/W4/D2/34

 Tanong: Ano ang mga nasa larawan?


Anong mga istruktura ang mga nasa larawan?
Ano ang mga serbisyong matatanggap natin sa bawat istruktura?

T I
 Mula sa larawan na naipakita sa mga  Ipasagot ang nasa ibaba sa mga bata.
bata, talakayin ang mga See Apendiks 5 Q4/W4/D2/G2
mahahalagang istruktura sa
komunidad/lugar.

 Tanong:
 Ano ang mga mahahalagang istruktura na
nasa ating komunidad?

 Sino ang gumawa sa mga istruktura na nasa


ating komunidad?

 Paano natin pangalagaan ang mga


mahalagang istrutura sa ating komunidad?
G T
 Hatiin ang mga mag-aaral sa dalawa. Itanong:
 Sino-sino ang inyong naging guro?
 Bawat pangkat ay mabibigyan ng
gawain.  Sino ang nagtuturo sa mga bata upang
 Suriin ng guro ang mga ginawang makapagbasa, makasulat at makapagbilang?
gawain ng bawat grupo.
 Talakayin/ipaliwanag ng guro ang epekto ng
See Apendiks 6 Q4/W4/D2/G1 pagbibigay serbisyo at di pagbibigay serbisyo sa
paaralan.

 Ano-ano ang mga epekto ng di pagbibigay


ng serbisyo sa paaralan?

 Bilang isang batang katulad ninyo, paano ninyo


pahahalagahan ang mga serbisyong ibinibigay sa
inyo ng paaralan?

I I
Tukuyin ang mga mahalagang istruktura sa inyong Sagutin ang sumusunod na Gawain.
komunidad. Bilugan ang mga larawan.
See Apendiks 8 Q4/W4/D2/G2
See Apendiks 7 Q4/W4/D2/G1

Remarks
Reflection

Day 3
Layunin Makagagawa ng mapa na dinaraanan mula sa Naipapaliwanag ang epekto ng pagbibigay serbisyo
bahay patungong paaralan. at di pagbibigay serbisyo sa sentro ng pangkalusugan.
Paksa Ang aking Nagawang Mapa Mga Epekto ng Pagbibigay Serbisyo at di pagbibigay
serbisyo sa Sentro ng PAngkalusugan
Kagamitan
Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
 Ano-ano ang inyong mga dinaraanan patungong paaralan?
 Ano ang paborito mong lugar sa iyong
dinaraanan?
 Ipailarawan ang mga nadaraanan ng mga bata
T. I
Itanong: Ipasagot sa mga bata:
 Ano-ano ang iba pang nakita bago See Apendiks 9 Q4/W4/D3/G2
Makarating sa inyong pinapasukang paaralan?

 Malayo ba ang inyong bahay sa paaralan?

 Ipakita ng guro ang larawan o mapa.

 Ano-ano ang nakikita ninyo sa larawan?

 Ano –ano ang mga dinaraanan mo


papasok sa paaralan at pauwi mula sa paaralan?

 Saang direksyon makikita ang iyong paaralan


mula sa inyong bahay? Sa kanan o kaliwa?

 Saan natin magagamit ang mga mapa?

 Talakayin ng guro ang salitang mapa at kung


paano ito ginawa.

 Ano ang dapat nating isaalang-alang sa


paggawa ng mapa?

G T.
> Ipakita ang mga larawan sa mga bata.
 Hatiin ang mga mag-aaral sa dalawang
pangkat. > Itanong: Ano ang nakikita ninyo sa mga larawan?

 Bawat pangkat ay mabibigyan ng gawain.  Ipakuwento ang mga karanasan ng mga bata
tungkol sa pagbubunot ngkanilang ngipin.
Pagkatapos ay susuriin ng guro ang ginawa ng bawat  Anong serbisyo ang ibinibigay sa inyo ng
pangkat. dentista?

See Apendiks 10 Q4/W4/D3/G1  Kung hindi niya ibibigay ang kanyang


serbisyo, ano ang mangyayari sa iyong ngipin?

T G
Ano ang gagamitin natin upang matunton natin  Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa.
ang mga lugar na pupuntahan natin?
 Bawat pangkat ay bibigyan ng guro ng gawain.
Mahalaga ba ito? Bakit?
See Apendiks 11 Q4/W4/D3/G2

I I
Panuto: Ipasagot ang Gawain:
See Apendiks 12 Q4/W4/D3/G2
Gumawa ng isang mapa mula sa bahay ninyo
patungong paaralan.

Remarks
Reflection

You might also like