Professional Documents
Culture Documents
Esp34 q3 w6 Ronalddtagalicud
Esp34 q3 w6 Ronalddtagalicud
RONALD D. TAGALICUD
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher 3
Grades 3 and 4 Sta. Praxedes/Cadongdongan ES
Learning Area: EsP Quarter: 3 Week: 6
Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng
Pangnilalaman mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa sariling disiplina para sa bansa tungo sa pandaigdigang pagkakaisa
The learner demonstrates mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa kalikasan at
understanding of pamayanan
Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagiging masunurin samga itinakdang Naisasabuhay ang patuloy na pagninilay para makapagpasya nang
The learner alituntunin, patakaran at batas para sa malinis, ligtas at maayos na wasto tungkol sa epekto ng tulong-tulong na pangangalaga ng
pamayanan kapaligiran para sa
kaligtasan ng bansa at daigdig
Mga Kasanayan sa Nakapagpapanatili ng malinis at ligtas na pamayanan sa Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral ng
Pagkatuto pamamagitan ng: bayan/munisipalidad tungkol sa pangangalaga sa kapaligiran kahit
17.1 wastong pagtatapon ng basura walang nakakakita
EsP3PPPIIIe-g – 16 EsP4PPPIIIe-f–21
Unang Araw
Layunin ng Aralin Naipamamalas pag-unawa sa kahalagahan ng kapaligiran sa Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa
pamamagitan ng wastong pagtatapon ng basura. pangangalaga ng kapaligiran kahit walang nakakakita.
Paksang Aralin Wastong pagtatapon ng basura Pagkakaroon ng Disiplina, Kalinisan at Kaayusan
Kagamitang Panturo Larawan, organizer Envelope, crossword puzzle, kuwaderno
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
Whole Class Ability Groups
. Describe the parts of the lesson (for example the Friendship Groups
introduction), where you may address all grade levels as Other (specify)
DT Direct Teaching one group. Combination of Structures
GW Group Work
Mixed Ability Groups
Grade Groups
IL Independent Learning Teaching, Learning and Assessment Activities
A Assessment WHOLE CLASS ACTIVITY
Ipabuo ang larawan ng batang nagtatapon ng basura. Apendiks 1
DT Itanong: GW Pangkatin sa dalawang grupo ang mga mag-aaral at ipagawa
1. Ano ang makikita sa larawan? ang mga sumusunod:
2. Ano ang ipinapahayag ng larawan? Pangkat 1: Gumuhit ng isang poster na nagpapakita ng pagsunod
3. Tama ba ang ginagawa ng bata sa larawan? Bakit? sa mga batas ng ating bayan. Apendik 2
4. Ginagawa niyo ba ito? Pangkat 2: Gumawa ng isang islogan tungkol sa mga batas. na
pinaiiral ng ating bayan. Apendiks 3
GW Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawang grupo at ipagawa DT Magpakita ng larawan na makikita sa Apendiks 5 at itanong
ang Apendiks 4 ang mga sumusunod:
Panuto: Ilagay ang pangalan ng grupo sa gitna ng graphic organizer. 1. Ano ang ibig sabihin ng larawan?
Sa mga gilid nito, iguhit ang mga halimbawa ng pakikiisa sa 2. Anong mensahe ang ipinapahiwatig ng larawan?
pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan sa inyong paaralan. 3. Sinusunod niyo ba ang mga ito kahit walang nakakakita sa
inyo? Bakit?
4. Anong mabutiong naidudulot ng pagsunod sa mga batas
ng pamayanan?
IL Ipagawa ang Apendiks 6 IL Ipakita ang larawan at ipagawa ang Apendiks 7
Panuto: Gumuhit sa loob ng kahon ng isang larawan na nagpapakita Panuto: Batay sa larawan, sumulat ng maikling talata kung ano
na ikaw ay nakikiisa sa pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan sa ang dapat mong magawa bilang disiplinadong mamamayan.
inyong paaralan
A A
Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin
Paksang Aralin
Kagamitang Panturo
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):
DT Ipabasa ang tulang Kalinisan sa Aming Kapaligiran, Apendiks IL Ipagawa ang Apendiks 10
9 Panuto: Nakaranas ka na bang makagawa ng pagsuway sa isa sa
Itanong: mga ipinagbabawal na gawain laban sa ating kapaligiran? Buuin
1. Anong klaseng paaralan ang tinutukoy sa tula? ang template.
2. Saan dapat nakalagay ang nabubulok at di-nabubulok na
basura?
3. Bakit kailangang magtulungan ang mga guro at mag-aaral
para sa kalinisan?
4. Ano ang naidudulot ng kalinisan sa buhay ng mamamayan?
GW Pangkatin ang mga mag-aaral sa ttlo at gawin ang Apendiks 11 DT Ipabasa ang tulang Disiplina para sa Kapaligiran. Apendiks
Panuto: Pumili ng tatlong larawan at idikit sa graphic organizer. Sa 12.
ibaba nito, lagyan ng pamagat at pangungusap Ipaliwang sa harap ng Itanong:
klase ang inyong ginawa. 1. Ibigay ang mensahe ng tula/
2. Anong suliranin sa kalikasan sa kasalukuyang panahon
ang pumupukaw sa inyong damdamin?
3. Kung bibigyan ka ng kapangyarihan ng Diyos na ayusin
ang napakalaking suliranin ng mundoukol sa sa
kapaligiran, anong suliranin ang gagawan mo ng
solusyon?bakit ito ang Napoli mo?
4. Ano ang mga mangyayari kapag nagkaisa ang lahat para
sa pinapangarap na mundo/ Patunayan.
5. Ano ang naidudulot ng kalinisan at kaayusan para sa
buhay ng mga mamamayan?
IL Ipagawa ang Apendiks 13 GW Pangkatin sa dalawa ang mga mag-aaral at ipagawa ang mga
Panuto: Iguhit kung paano ang tamang pagbubukod ng basura. sumusunod
Ipaliwanag ang ginuhit sa ibabang bahagi nito. Pangkat 1: Gumawa ng skit na nagpapakita ng paggawa ng
maganda para sa kalikasan kahit walang nakakakita.
Pangkat 2: Gumawa ng isang awit na nagsasaad ng mga batas na
dapat nating sundin ukol sa pangangalaga n gating kapaligiran
kahit walang nakakakita.Gamitin ang rubrics sa Apendiks 14.
A A
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin
Paksang Aralin
Kagamitang Panturo
Procedure
DT Direct Teaching
GW Group Work
IL Independent Learning
Teaching, Learning and Assessment Activities
A Assessment
WHOLE CLASS ACTIVITY
A Apendiks 15 A Apendiks16
Remarks
Reflection
REFERENCES
GRADE GRADE
BOW, CG, TG, LM pp 166-172 BOW, CG, TG, LM pp 219-229
Apendiks 1 ESP/Q3/W6
Unang Araw, Baitang 3 at 4
Apendiks 2 ESP/Q3/W6
Unang Araw, Baitang 4
A. Panuto: Gamitin ang rubrik sa pagtataya ng kakayahan sa paggawa ng
poster.
Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipakita ng Hindi gaanong Hindi naipakita
maliwanag ang naipakita ang ang mensahe
mensahe ng mensahe ng ng poster.
poster. poster.
Saloobin sa Nagampanan ang Nagampanan ang Hindi naipakita
Pagganap gawain nang may gawain nang may ang positibong
kasiyahan at kasiyahan ngunit saloobin sa
pagtitiwala sa hindi sapat ang pagganap.
sarili. tiwala sa sarili.
Apendiks 3 ESP/Q3/W6
Unang Araw, Baitang 4
Pamantayan 3 2 1
Nilalaman Naipakita ng Hindi gaanong Hindi
maliwanag ang naipakita ang naipakita ang
mensahe ng mensahe ng mensahe ng
islogan. islogan. islogan.
Saloobin sa Nagampanan ang Nagampanan ang Hindi
Pagganap gawain nang may gawain nang may naipakita ang
kasiyahan at kasiyahan ngunit positibong
pagtitiwala sa hindi sapat ang saloobin sa
sarili. tiwala sa sarili. paggawa.
Apendiks 4 ESP/Q3/W6
Unang Araw, Baitang 3
Tagalog
Pagannurotan: Ikabit ti nagan ti grupo iti tengnga ti graphic organizer. Iti igidna,
agdrowing ti pagwadan a ladawan maipangep ti panagkaykaysa,kinadalus ken
kinaurnos ti pagadalan.
Apendiks 5 ESP/Q3/W6
Unang Araw. Baitang 4
Apendiks 6 ESP/Q3/W6
Unang Araw, Baiting 3
Tagalog
Ilocano ESP/Q3/W6
Panuto: Batay sa larawan, sumulat ng maikling talata kung ano ang dapat mong
magawa bilang disiplinadong mamamayan.
Apendiks 8 ESP/Q3/W6
Ikalawang Araw. Baitang 3 and 4
Apendiks 9 ESP/Q3/W6
Ikalawang Araw. Baitang 3
Tagalog
Panuto: Kantahin ang tula sa pamamgitan ng pagrarap.
Ilocano ESP/Q3/W6
Kinadalus ti Pagadalanmi
Ditoy naragsak a pagadalanmi,
Ikkan mi ti importansiya ti kinadalus.
Panagibelleng nti basura iti tila adda
Ket saan a rumbeng,
Haan nasayaat a tuladen.
Apendiks 10 ESP/Q3/W6
Ikalawang Araw. Baitang 4
Apendiks 11 ESP/Q3/W6
Ikalawang Araw. Baitang 3
Tagalog
Ilocano ESP34/Q3/W6
Pagannurotan; Agpili iti tallo nga ladawan ken ipigkit iti graphic organizer.
Ikkan iti paulona ken agaramid ti paruko maipangep kadaytoy. Ilawlawag
kadagiti kaklase ti inubra.
Apendiks 12 ESP/Q3/W6
Apendiks 12 ESP34/Q3/W6
Ikalawang Araw. Baitang 4
Apendiks 13 ESP/Q3/W6
Ikalawang Araw. Baitang 3
Tagalog
Panuto: Iguhit kung paano ang tamang pagbubukod ng basura. Ipaliwanag ang
ginuhit sa ibabang bahagi nito.
Ilocano ESP34/Q3/W6
Apendiks 15 ESP/Q3/W6
Ikatlong Araw. Baitang 3
Ilocano
Tagalog
Ilocano ESP34/Q3/W6
Apendiks 16 ESP/Q3/W6
Ikatlong Araw. Baitang 4
Rubriks
5-Nakaguhit ng magandang larawan
3-Nakaguhit ng di masyadong magandang larawan
2-Nakaguhit ang di magandang larawan
0-Walang naguhit