You are on page 1of 23

Prepared by:

ROVELYN C. SORIANO
Lesson Plans for Multigrade Classes T-3
Grades 5 and 6 STO.NIÑO DISTRICT
Learning Area: EPP Quarter: 3 Week: 8
Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan Demonstrates an understanding of and skills in the basics of food
Pangnilalaman sa mga gawaing pantahanan at tungkulin at pangangalaga sa preservation
The learner demonstrates sarili
understanding of
Pamantayansa Pagganap Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing Preserve food/s using appropriate tools and materials and applying the
The learner pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan basics of food
MgaKasanayan sa 1.21 Nagagamit ang kaalaman sa iba’t ibang productivity tools 3.3 Preserves food applying principles and skills in food preservation
Pagkatuto gaya ng desktop publication sa pangangasiwa at wastong processing
pagsasapamilihan ng proyekto 3.3.1 Selects food to be preserved/ processed based on availability of
1.21.1 Natutuos ang presyong tingian at maramihang pagbebenta raw materials, market demands, and trends in the community
gamit ang spreadsheets 3.3.2 Observes safety rules in food preservation/ processing
1.21.2 Naipapakita ang malikhaing pagpapakete ng produkto TLEGHE-Oh-12
gamit sa mas malikhaing paraan gaya ng word processing
1.21.3 Naisasagawa ang iba’t ibang paraan ng pagsasapamilihan
ng mga produktong nabuo gaya ng online selling
1.21.4 Naipagbibili ang mga produkto ayon sa paraang napili
EPP5HE-Oh-21
1.22 Napapamahalaan ang kinita sa pagbebenta ayon sa paraang
natutunan EPP5HE-Oh-22
1.23 Nakagagawa ng plano ng pagpaparami o paglikha ng
bagong proyekto mula sa kinita EPP5HE-Oh-23
UnangAraw
Layunin ng Aralin Nasusunod ang mga paraan ng pagbebenta ng mga produkto Selects food to be preserved/ processed based on availability of raw
Naipakikita ang malikhaing pagpapakete ng produkto gamit ang materials, market demands, and trends in the community
word processing
Paksang Aralin Pagbebenta ng Produkto Pag-iimbak / Pagproproseso ng Pagkain
Kagamitang Panturo Chart, LM, TG Chart, LM, TG, mga larawan
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT
Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
Ano-ano ang mga pagkain na maaring imbakin?
A Assessment Paano naibebenta ang mga produkto?
DT IL
Magkakaroon ng talakayan tungkol sa paraan ng pagsasapamilihan Magtala ng mga pagkaing napapanahon na maaring imbakin
ng mga produkto Apendiks 1

GW DT
Pagbibigay ng pamantayan Magtalakayan sa mga pagkaing napapanahon na maaaring
Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa imbakin

Apendiks 2
IL Pagbibigay ng pamantayan GW
Gumuhit ng mga pagkaing maaaring imbakin
Apendiks 3 Apendiks 4
A Pagbibigay ng pamantayan A
Lagyan ng tsek ang mga pagkaing maaaring imbakin.
Apendiks 5 Apendiks 6
MgaTala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Naipagbibili ang mga produkto ayon sa paraang napili Naisasagawa ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan
Napamamahalaan ang kinita sa pagbebenta ayon sa paraang sa pag-iimbak/ pagproproseso ng pagkain
natutunan
Nakagagawa ng plano ng pagpaparami o paglikha ng bagong
proyekto mula sa kinita.
Paksang Aralin Pagbebenta at Pagpaplano Mga Panuntunang Pangkalusugan at Pangkaligtasan sa Pag-iimbak
ng Pagkain
Kagamitang Panturo TG, LM, chart, pictures
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
 Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning WHOLE CLASS ACTIVITIES
Ano-ano ang ginagawa ninyo para maging malinis ang inyong iimbaking pagkain?
A Assessment
DT IL
Magkaroon ng talakayan Sagutin ang tanong
Apendiks 7
GW DT
Pangkatin ang klase sa dalawa Magkaroon ng talakayan sa mga panuntunang pangkaligtasan sa
pag-iimbak ng pagkain
Safety Rules in Food Preservation/Processing
Apendiks 8/ Apendiks 9 Separate:
Gamitin ang Rubrics sa Apendiks 10 -keep raw foods away from ready to eat, clean utensils away from
dirty, don’t cross contaminate
Clean:
-wash your hands, surfaces, utensils, equipment and foods before
preparation
Cook
-Ensure you reach proper cooking temperatures and check with a
probe thermometer
Chill:
-cool quickly and store in the refrigerator at 4C or lower

IL GW
Pagbibigay ng pamantayan Pangkatin ang klase sa dalawa
Gamitin ang Rubrics sa Apendiks 11 Apendiks 12

A Pagbibigay ng pamantayan A Pagbibigay ng pamantayan


Apendiks 13 Apendiks 14

MgaTala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang lingguhang pagsusulit ng may 80 bahagdang pagkatuto
Paksang Aralin Lingguhang Pagsusulit
Kagamitang Panturo
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
Pagbibigay ng pamantayan sa pagsusulit
A Assessment A Pagbibigay ng pamantayan A Pagbibigay ng pamantayan
Apendiks 15 Apendiks 16
Remarks
Reflection
REFERENCES

GRADE V GRADE 6
CG, TG, LM, BOW CG, TG, LM, BOW

Prepared by: Checked by: Validated by:

ROVELYN C. SORIANO ________________________ JOSE M. MATAMMU


T-3/Sto.Niño District Designation EPS – Filipino/MG Coordinator
APPENDICES

Apendiks 1 EPP56/ Q3/ W8


Unang Araw, Baitang 6
Panuto: Magtala ng mga pagkaing maaaring imbakin. Isulat ito sa loob ng kahon.

Pangalan:________________________________________

Panuto: Gumuhit ng mga pagkaing maaaring imbakin. Iguhit ito sa loob ng kahon.
Pangalan:________________________________________________

Panuto: Lagyan ng tsek (/ ) ang mga pagkaing napapanahon na maaaring imbakin.


___________1. Kamatis __________6. talong

__________2. Itlog __________7. mangga

__________3. Pinya _________8. sampalok

__________4. Petchay _________9. isda

__________5. Monggo ________10. sitaw

Apendiks 7 EPP56/ Q3/ W8


Pangalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Pangkatin ang klase sa dalawa. Bawat pangkat ay magtatala ng mga panuntunang
pangkalusugan at pangkaligtasan sa pag-iimbak/ pagproproseso ng pagkain. Isulat ang sagot sa loob ng
kahon.
Apendiks 12 EPP56/ Q3/ W8
Pangalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Sagutin ang tanong.

Ano-ano ang mga panuntunang pangkalusugan at pangkaligtasan ang ginagawa mo kung ikaw ay
nag-iimbak ng pagkain?
Isulat ang sagot sa loob ng mga kahon.
Apendiks 14 EPP56/ Q3/ W8
Pangalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Isulat ang T kung ang nakasaad sa pangungusap ay Tama at isulat ang M kung ang nakasaad sa
pangungusap ay Mali. Isulat ang sagot sa nakalaang patlang.

_________1. Ihiwalay ang mga hindi pa lutong pagkain sa mga pagkaing maaari ng kainin.

_________2. Hugasan ang mga kagamitan sa pag-iimbak.

_________3. Huwag hugasan ang mga kamay kapag nag-iimbak ng pagkain.

_________4. Siguraduhing naluto ng maigi ang pagkaing iimbakin.


_________5. Paghalu-haluin ang mga pagkaing iimbakin.

Apendiks 16a EPP56/ Q3/ W8


Ikatlong Araw, Baitang 6
Pangalan:___________________________________________

Panuto: Pagtambalin ang mga pagkain na nasa Hanay A sa mga paraan ng pag-iimbak na nasa Hanay
B sa pamamagitan ng pagguhit ng linya.

Pagkaing Maaaring Imbakin Paraan ng Pag-iimbak

1. a. Pag-aasin

2. b. pagmamatamis
3 c. pagsasalata

4. d.pagpapatuyo

5. e. pagpapausok

Apendiks 16b EPP56/ Q3/ W8


Ikatlong Araw, Baitang 6

Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang pangungusap kung nagsasaad ito ng panuntunang pangkalusugan at
pangkaligtasan sa pag-iimbak ng pagkain. Ilagay ito sa patlang.

_______1. Hinuhugasan ang mga kagamitang gagamitin sa pag-iimbak ng pagkain.

_______2. Pinaghihiwalay ang mga hindi pa lutong pagkain sa mga pagkaing maaari ng kainin.

_______3. Panatilihing malinis ang lugar kung saan mag-iimbak ng pagkain para maiwasan ang
kontaminasyon.

_______4. Siguraduhing naluto ng maigi ang pagkain.

_______5. Hugasan ng maigi ang mga pagkaing iimbakin.


Apendiks 3 EPP56/ Q3/ W8
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Sagutin ang tanong. Ilagay ang sagot sa loob ng kahon.

Ano- ano ang mga paraan sa pagsasapamilihan ng mga produkto?


Apendiks 2 EPP56/ Q3/ W8
Unang Araw, Baitang 6

Rubric para sa Pagmamarka

Malikhaing paraan ng pagsasapamilihan ng produkto


KRAYTIRYA Lubos na kasiya-siya (8- Kasiya-siya Pagbutihin pa
10) (5-7) (1-4)
Kalinisan
Orihinal na ginawa
pagkamalikhain
kabuluhan

Antas ng Kasanayan

10-100% 5-75%
9-95% 4-70%
8-90% 3-65%
7-85% 2-60%
6-80% 1-55%
Apendiks 5 EPP56/ Q3/ W8
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Magbigay ng mga paraan sa pagsasapamilihan ng produkto.


Apendiks 11 EPP56/ Q3/ W8
Ikalawang Araw, Baitang 5

Panuto: Gumawa ng sariling plano ng pagpaparami o paglikha ng bagong proyekto mula sa kinita.
Apendiks 10 EPP56/ Q3/ W8
Ikalawang Araw, Baitang 5

Rubric para sa pagmamarka

Paggawa ng Plano

KRAYTIRYA Lubos na kasiya-siya (8- Kasiya-siya Pagbutihin pa


10) (5-7) (1-4)
Nasusunod ang mga
hakbang sa pagpaplano
Isinaalang-alang ang
mga panunutunan
pagkamalikhain
kabuluhan

Antas ng Kasanayan

10-100% 5-75%
9-95% 4-70%
8-90% 3-65%
7-85% 2-60%
6-80% 1-50%
Apendiks 8 EPP56/ Q3/ W8
Ikalawang Araw, Baitang 5

Unang Pangkat

Panuto: Gumawa ng plano sa pagpaparami o paglikha ng bagong proyekto mula sa kinita.


Apendiks 9 EPP56/ Q3/ W8

Ikalawang Araw, Baitang 5

Pangalawang Pangkat

Panuto: Gamitin ang pormula sa pagkukuwenta ng netong tubo sa pagtitinda ng mga produkto

Pinagbilhan – Puhunan = Kabuuang Neto

Pinagbilhan ng Tilapia
Puhunan Kabuuang Neto
1.
960 750
2.
1025 950
3.
675 510
4.
895 625
5.
215 150
Apendiks 13 EPP56/ Q3/ W8
Ikalawang Araw, Baitang 5

Panuto: Gamitin ang pormula sa pagkukuwenta ng netong tubo sa pagtitinda ng produkto.

Pinagbilhan – Puhunan = Kabuuang Neto

Pinagbilhan ng Produkto
Puhunan Kabuuang Neto
1.
860 750
2.
2750 950
3.
750 510
4.
795 625
5.
315 150
Apendiks 15 EPP56/ Q3/ W8
Ikatlong Araw, Baitang 5

Rubric

KRAYTIRYA Nakagawa (3) Nakagawa ngunit di Hindi nakagawa (1)


natapos (2)
Nakagawa ng isang
produkto sa
malikhaing paraan
Naisapamilihan ang
produktong nagawa
Natutuos ang kita

10-100% 5-75%
9-95%4-70%
8-90% 3-65%
7-85%2-60%
6-80%1-50%

You might also like