You are on page 1of 27

Prepared by:

NAME :JONA B. CABAY


Lesson Plans for Multigrade Classes Position: TEACHER 3
Grades 5 and 6 School/District :LIPATAN E/S
STO. NIÑO DISTRICT

Learning Area: EPP Quarter: 3 Week: 7


Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang
Pangnilalaman naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan
sa mga “ gawaing pantahanan “ at tungkulin at demonstrates an understanding of and skills in the basics of food
pangangalaga sa sarili preservation

Pamantayan sa Pagganap naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at


gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan. preserve food / s using appropriate tools and materials and applying the
basics of food
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto  nakabubuo ng kagamitang pambahay na maaaring  uses the tools / utensils and equipment and their substitutes in
pagkakitaan food preservation / processing
-nakalilikha ng isang maikling proyekto
-nakapipili at nakapamimili ng materyales - identifies the tools / utensils and equipment
-naipakikita ang pagkamaparaan sa
pagbubuo ng materyales -prepares plan on preserving / processing food
( EPP5HE-0g-18 )
 nasusuri ang proyekto ayon sa sariling mungkahi at ng ( TLE6HE-0f-10 )
iba gamit ang rubrics
( EPP5HE0g-19 )
 naisasaayos ang nabuong proyekto kung kinakailangan
( EPP5HE-0g-20 )
Unang Araw
Layunin ng Aralin -nakapipili at nakapamimili ng materyals
To identify the tools / utensils and equipment on preserving /
-naipakikita ang pagkamaparaan sa pagbubuo ng processing food
materyales

Paksang Aralin
Paggawa ng Extension Cord Pag-iimbak ng Pagkain
Kagamitang Panturo BOW,CG,TG,LM,activity sheets BOW,CG,TG,LM,activity sheets
DT
IL
Pamamaraan
GW
GW
AIL Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
Direct Teaching  Grade Groups
Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities G
WHOLE CLASS ACTIVITY
Independent Learning
Bakit kinakailangan ang pagpapahalaga sa paggawa ng ibat-ibang gawain?
Assessment
Ipaliwanag:
 Mga Kagamitan at Kasangkapan sa paggawa ng Ano-ano ang mga kasangkapan na ginagamit sa
extension card pag-iimbak ng pagkain?
( Apendiks 1 )
 Mga hakbang sa paggawa ng extension card
( Apendiks 2 )

Tatalakayin ng guro at mga mag-aaral ang tungkol sa:


Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa
( Apendiks 5 )
Pangkat I ( Apendiks 3 )
Pangkat II ( Apendiks 4 )

Ano-ano ang nais mong gawin sa mga gawain na makatutulong Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa
sa iyong mag-anak? Pangkat I ( Apendiks 6 )
Pangkat II ( Apendiks 7 )
RUBRIKS ( Apendiks 8 )

Ipasagot sa mga mag-aaral. ( Apendiks 9 ) Ipasagot sa mga mag-aaral. ( Apendiks 10 )

Mga Tala
Pagninilay
DT
Ikalawang
GW
IL Araw
Layunin ng Aralin
naisasaayos ang mga kagamitan sa paggawa ng extension cord To prepares plan on preserving / processing food

Paksang Aralin
Paggawa ng Extension Cord Pag-iimbak ng Pagkain
Kagamitang Panturo BOW,CG,TG,LM,activity sheets BOW,CG,TG,LM,activity sheets
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
GW Group Work
 Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning
WHOLE CLASS ACTIVITIES
A Assessment Ano ang pakiramdam ninyo kapag nasunod ang gawaing nakatakda sa inyo?

Ano-ano ang mga paraan sa paggawa ng extension cord? Anong kabutihang dulot ang pag-iimbak ng pagkain
sa kabuhayan ng isang tao?

Ipaliwanag:
Pangkatin ang klase sa dalawa
Halimbawa ng Pag-iimbak
Pangkat I ( Apendiks 11 ) ( Apendiks 13 )
Pangkat I I ( Apendiks 12 ) ( Apendiks 14 )
IL
GW
A
Pangkatin ang klase sa dalawa
Bukod sa mga materyales na gagamitin, ano-ano ang mga dapat
isaalang – alang sa paggawa ng proyekto? Pangkat I ( Apendiks 15 )
Pangkat I I ( Apendiks 16 )

Itala ang mga paraan sa paggawa ng extension cord Ibigay ang mga paraan sa pag-iimbak ng daing na bangus
( Apendiks 17 ) ( Apendiks 18 )

Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang lingguhang pagsusulit na may 80% bahagdang pagkatuto.

Paksang Aralin

Kagamitang Panturo Mga kagamitan sa pagsusulit

Procedure

Use these letter icons to show


methodology and assessment
activities.

DT Direct Teaching
Teaching, Learning and Assessment Activities
GW Group Work
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning Maipaliwanag sa mga mag-aaral ang mga pamantayan ng pagsusulit.
A Assessment

Tingnan ang apendiks (Apendiks 19 ) Tingnan ang apendiks (Apendiks 20 )

RUBRIKS (Apendiks 21 )

Remarks
Reflection

REFERENCES

GRADE GRADE 4

BOW,CG ,EPP6 Aralin 42 p164-166 BOW,CG ,EPP5 Aralin 22 p164- BOW,CG , EPP5 Aralin 25 p199-200
168 EPP6 p197-198

Prepared by: Checked by: Validated by:

JONA B. CABAY EDMAR R. GAMATA JOSE M. MATAMMU


T-3 Principal II EPS – Filipino/MG Coordinator
APPENDICES

Apendiks 1
Day 1, Grade 5 EPP5/ Q3/ W7

Mga Kagamitan at Kasangkapan sa

Paggawa ng Extension Cord

 Mga Kagamitan

1. kawad ng kuryente

2. Saket # 20

3. plag

 Mga Kasangkapan

1. Plais

2. Disturnilyador

3. gwantes

4. turnilyo
Apendiks 2

Day 1, Grade 5 EPP5/ Q3/ W7

Mga Hakbang sa Paggawa ng Extension Card

1.
Ihanda ang kawad.

2.
Luwagan ang mga turnilyo ng outlet at ibukas.

Buksan ang male plug.


3.

Higpitan muli ang turnilyo upang maipit ang kawad.


4.

Isara muli ang plug.Subukan sa paggamit ng tester kung dadaluyan ng


5. kuryente
Apendiks 3

Day 1, Grade 5 EPP5/ Q3/ W7

Panuto: Itala ang mga kagamitan at kasangkapan sa paggawa ng

Extension Cord

Mga kagamitan

1.

2.

3.

Mga kasangkapan

1.

2.

3.

4.
Apendiks 4

Day 1, Grade 5 EPP5/ Q3/ W7

Panuto: Itala ang hakbang sa paggawa ng Extension Cord

Hakbang sa Paggawa ng Extension Cord

1.___________________________________________________________________

2.___________________________________________________________________

3.___________________________________________________________________

4._________________________________________________________________

5._________________________________________________________________

Apendiks 5
Day 1, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7

Mga Kagamitan at kasangkapan sa Pag-iimbak

1. Mga kutsarang panukat

2. Tasang panukat ng tuyong sangkap

3. Tasang panukat ng likido

4. Iba’t – ibang uri ng kutsilyo

5. Sangkalan

6. Gadgaran

7. Salaan

8. Mga trey at iba’t – ibang laki ng mangkok

9. Pansipit o Tongs

10. Wire Rack

11. Embudo

12. Kaserola

13. Garapong may takip

14. Timbangan

15. Orasan

16. Pressure cooker

17. Termometrong pangkendi at pangkarne

Apendiks 6
Day 1, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7

Panuto: Iguhit ang mga kagamitan sa pag-iimbak na nasa ibaba.

1. Sangkalan

2. Kutsilyo

3. Gadgaran

4. Pansipit

5. Embudo

Apendiks 7

Day 1, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7


Panuto: Iguhit ang mga kagamitan sa pag-iimbak na nasa ibaba.

1. Kaserola

2. Garapon

3. Orasan

4.Timbangan

5.Termometrong pangkendi at pangkarne

Apendiks 8

Day 1, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7

RUBRIKS

Panuto: Suriin ang mga sumusunod na pamantayan.


Lagyan ng stek (/) ang hanay na naayon sa antas ng
kahusayan ng pagkagawa ng plano.

Antas ng Kahusayan
Kriterya

5 4 3 2 1

1. Angkop ba ang pagkaguhit ng


mga kagamitan ?

2. Maayos ba ang pagkaguhit?

BATAYAN :

5 – Napakahusay ………….86-90%

4- Mas mahusay…………....81-85%

3-Mahusay……………………76-80%

2- Mahusay-husay………… 71-75%

1- Di- mahusay……………..65-70%

Apendiks 9

Day 1, Grade 5 EPP5 / Q3/ W7

Panuto: Punan ang bilog sa ibaba ng mga kasangkapan at kagamitan


ng paggawa ng extension cord

Kagamitan at
Kasangkapan sa
paggawa ng
Extension Cord

Apendiks 10

Day 1, Grade 6 EPP6 / Q3/ W7

Panuto: Piliin ang mga kagamitan sa pag-iimbak sa loob ng kahon.


Lagari abaniko Kaserola

Salaan pressure cooker garapon

gunting medida sinulid

1.

2.

3.

4.

5.
Apendiks 11

Day 2, Grade 5 EPP5 / Q3/ W7

Iguhit ang mga gamit sa paggawa ng extension cord sa loob ng kahon.


Apendiks 12

Day 2, Grade 5 EPP5 / Q3/ W7 `

Magbigay ng limang paraan sa paggaw ng extension cord.

1.______________________________________________________

2.__________________________________________________________

3.___________________________________________________________

4.___________________________________________________________

5.____________________________________________________________

Apendiks 13

Day 2, Grade 6 EPP6 / Q3/ W7


Halimbawa ng isang resipe sa pag-iimbak ng pag-kain.

DAING NA BANGUS

MGA SANGKAP

Isang buong bangus,katamtaman ang laki

1 kutsarang asin

Kalahating ulo ng bawang

Limang piraso ng pamintang buo

¼ tasang suka

½ kutsarang toyo

Apendiks 14

Day 2, Grade 6 EPP6 / Q3/ W7


Pamamaraan

1. Hiwain ang gitnang likod ng bangus upang magkadugtong sa bandang tiyan ang isda.
2. Alisin ang bandang bituka , apdo at hasang
3. Hugasan ang isda .Patuluin sa salaan
4. Budburan ng asin ang buong katawan at ulo.
5. Dikdikin ang bawang at durugin ang paminta
6. Ibuhos ang mga pinaghalong mga sangkap.
7. Ipainit sa araw.
Apendiks 15

Day 2, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7

Panuto: Ibigay ang mga dapat na tandaan sa pag-iimbak ng pagkain.

1._______________________________________________

2._______________________________________________

3._______________________________________________

4._______________________________________________

5.________________________________________________
Apendiks 16

Day 2, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7

Panuto: Magbigay ng limang paraan sa pag-iimbak ng pagkain.

1._______________________________________________

2._______________________________________________

3._______________________________________________

4._______________________________________________

5.________________________________________________
Apendiks 17

Day 2, Grade 5 EPP5/ Q3/ W7

Panuto : Itala ang mga paraan ng paggawa ng extension cord

1._____________________________________________________________

2._______________________________________________________________

3._______________________________________________________________

4._______________________________________________________________

5.________________________________________________________________
Apendiks 18

Day 2, Grade 6 EPP6/ Q3/ W7

Panuto : bigay ang mga paraan sa pag-iimbak ng daing na bangus

1._____________________________________________________________

2._______________________________________________________________

3._______________________________________________________________

4._______________________________________________________________

5.________________________________________________________________

Apendiks 19
Day 3, Grade 5 EPP5 / Q3/ W7

Panuto: Gumawa ng extension cord

RUBRIKS

Panuto: Suriin ang mga sumusunod na pamantayan.


Lagyan ng stek (/) ang hanay na naayon sa antas ng
kahusayan ng pagkagawa ng plano.

Antas ng Kahusayan
Kriterya

5 4 3 2 1

1.Angkop ang pagkagawa


ng gamit.

2. Maayos ang
pagkagawa ng gamit.

BATAYAN :

5 – Napakahusay ………….86-90%

4- Mas mahusay…………....81-85%

3-Mahusay……………………76-80%

2- Mahusay-husay………… 71-75%

1- Di- mahusay……………..65-70%

Apendiks 20

Day 3, Grade 6 EPP6 / Q3/ W7


Panuto: Gumawa ng plano ng isang resipe ng pag-iimbak.

Guava Jelly

Mga Sangkap

1._______________

2._______________

3._______________

Mga Hakbang

1.______________________________________________

2.______________________________________________

3._______________________________________________

4.______________________________________________

5._________________________________________________

Apendiks 21

Day 3, Grade 6 EPP6 / Q3/ W7


RUBRIKS

Panuto: Suriin ang mga sumusunod na pamantayan.


Lagyan ng stek (/) ang hanay na naayon sa antas ng
kahusayan ng pagkagawa ng plano.

Antas ng Kahusayan
Kriterya

5 4 3 2 1

1.Angkop ba ang pagkagawa


ng plano?

2. Gaano kaayos ang


pagkagawa ng plano?

3. Gaano kaayos ang kabuuan


ng plano?

BATAYAN :

5 – Napakahusay ………….86-90%

4- Mas mahusay…………....81-85%

3-Mahusay……………………76-80%

2- Mahusay-husay………… 71-75%

1- Di- mahusay……………..65-70%

You might also like