You are on page 1of 26

Prepared by:

ANTONIO R. RESPICIO
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher 1
Grades 5 and 6 Sto. Niño
Learning Area: EPP Quarter: 3 Week: 1
Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Nipapamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga “ Demonstrates an understanding of skills in managing family resources
Pangnilalaman gawaing pantahanan”at tungkulin at pangangalaga sa sarili

Pamantayan sa Pagganap Naisasagwa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing Manages family resources
pantahananna nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan Applying the principles of home management
MgaKasanayan sa 1.1Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa panahon ng 1.1 Identifies family resources and needs( human, material, and non-
Pagkatuto pagdadalaga o pagbibinata-EPP5HE-Oa-1 material) TLE6HE-Oa-1
1.2Naipaliliwanag ang mga pagbabagong pisikal na nagaganap 1.1.1 Lists of family resources
sa sarili sa panahon ng [agdadalaga ata pagbibinata. EPP5HE- 1.1.2 List of basic and social needs
Oa-1 1.2 Enumerates sources of family income TLE6HE-Oa-2
1.2.1 natutukoy ang mga pagbabagong pisikal sa sarili tulad ng
pagkakaroon ng tigyawat, pagtubo ng buhok sa iba’t-
ibang bahagi ng katawan, at labis na pagpapwis
1.2.2 Natatalakay ang mga paraang dapat isagawa sa panahon
ng pagbabagong pisikal ( paliligo at paglilinis ng
katawan)

Unang Araw
Layunin ng Aralin  .Nasasabi ang mga pagbabagong nagaganap sa sarili sa Nasasabi ang mga pangunahing pangangailangan ng pamilya.
panahon ng pagdadalaga at pagbibnata. Nalalaman ang mga material at di- material na pangangailangan ng
 Naipaliliwanag ang mga pagbabagong pisikal na nagaganap pamilya.
sa sarili sa panahon ng [agdadalaga ata pagbibinata
 Nalalaman ang kahalagahan sa pagganap sa mga tug kulin sa
sarili sa panahon ng pagdadala at pagbibinata.

PaksangAralin Ang panahon ng pagdadalaga at pagbibinata Mga Pangangailangan ng Pamilya


KagamitangPanturo kompyuters, tsarts larawan kompyuters, tsarts larawan
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning WHOLE CLASS ACTIVITY
Pagpapakita ng larawan ng isang mag-anak at tatalakayin ang mga pangangailangan at tungkulin ng bawat isa sa kanilang pamilya at sa
A Assessment
kanilang mga sarili.
(Apendiks 1 )
.
IL
DT
Ipagawa sa mga mag-aaral ang:
Tumawag ng isang babae at lalaking mag-aaral na mukhang (Apendiks 3) Panuto: Ano-ano ang mga kailangan natin para
nagdadalaga na at nagbibinata na at patayuin sa harapan ng klase at mabuhay ng masaya?
ipalarawan sila sa kanilang mga kamag-aral.
Tatalakayin ng guro at mga mag-aaral ang mga iba’t- pagbabagong
nagaganap sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata.
(Apendiks 2,)
GW DT
Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat at ipagawa ang mga Tatalakayin ng guro at mga mag-aaral ang mga pangunahin at sosyal
sumusunod: na pangangailangan ng pamilya.
Panuto: Punan ang mga kahon ng iba’t- ibang epekto ng
pagbabagong pisikal
(Apendiks 4)–Epekto sa Katawan
(Apendiks 5) –Epekto sa Kaisipan
(Apendiks 6) –Epekto sa Pag-uugali
(Apendiks 7)- Epekto sa Damdamin

IL GW
Ipagawa sa mga mag-aaral: Pangkating ang mga bata sa dalawa at ipagawa ang:
(Apendiks 8)-Panuto: Dugtungan ang mga salita sa ibaba upang (Apendiks 9)-Panuto: Punan ang mga kahon ng mga material na
makagawa ng isang maikling talata. pangangailangan nga pamilya

(Apendiks 10)-Panuto: Punan ang mga kahon ng mga di-material na


pangangailangan nga pamilya
A A
Ipasagot sa mga mag-aaral ang: Ipasagot sa mga mag-aaral ang:
Ano-anong pagbabagong pisikal ang nakikita sa: Ano-ano ang mga pangangailangan ng inyong pamilya?
a. Nagdadalaga Paano mo matutulungan ang inyong pamilya?
b. Nagbibinata
MgaTala
Pagninilay
IkalawangAraw
Layunin ng Aralin Nagagampanan ang mga tungkulin sa sarili sa panahon ng  Nalalaman ang mga pinagkakakitaan ng pamilya.
pagdadalaga at pagbibinata  Nakapagtatala ng mga pinagkakakitaan ng pamilya.
Natatalakay ang mga paraang dapat isagawa sa panahon ng
pagbabagong pisikal ( paliligo at paglilinis ng katawan)
PaksangAralin Pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata Mga pinagkakakitaan ng Pamilya
KagamitangPanturo Mga larawan, tsart, kartolina, Mga larawan, tsart,
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
GW Group Work
 Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning
WHOLE CLASS ACTIVITIES
A Assessment Pagpapakita ng larawan ng isang tao at tatalakayin ang mga pangangailangan nito at ang kanyang mga tungkulin sa sarili.
(Apendiks 11)
DT IL
Tatalakayin ng guro at mga mag-aaral ang mga wastong paraan ng Ipagawa sa mga mag-aaral ang:
pangangalaga sa katawan sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata (Apendiks 12)- Panuto: Ano-ano ang mga pinagkakakitaan ng aking
pamilya?

GW DT
Pangkatin ang mga mag-aaral ayon sa kasarian. Tatalakayin ng guro ang mga mag-aaral ang tungkol sa mga
karaniwang pinagkakakitaan ng pamilya.
Ipagawa sa mga mag-aaral ang: (Apendiks 15)
(Apendiks 13)-Panuto: Isulat sa paligid ng mga ilustrasyon ang mga
wastong pangangalaga sa panahon ng
pagreregla.
(Apendiks 14)- Panuto: Isulat sa paligid ng mga ilustrasyon ang mga
wastong pangangalaga sa panahon ng bagong
tuli.

IL GW
Babae-Magtala ng mga paniniwala noong unang panahon tungkol sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa.
pagkakaroon ng regal na hindi na inagawa ngayon Ipagawa sa mga mag-aaral ang:
Lalaki- Magtala ng mga paniniwala noong unang panahon tungkol (Apendiks 16)- Panuto: Gumawa ng talaan ng pinagkakakitaan ng
sa pagtutuli na hindi na ginagawa ngayon? inyong pamilya

A A
Ipasagot sa mga mag-aaral ang:
Ano-ano ang mga tungkulin mo sa iyong sarili? Ipagawa sa mga mag-aaral ang:
(Apendiks 17)(rubriks). Paano ka makatutulong sa inyong pamilya?
(Apendiks 17)(rubriks).

MgaTala
Pagninilay
IkatlongAraw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang Lingguhang Pagsusulit nang may 80% pagkatuto Nasasagot ang Lingguhang Pagsusulit nang may 80% pagkatuto
PaksangAralin
KagamitangPanturo Mga Kagamitan sa Pagsususulit Mga kagamitan sa pagsusulit
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
Sabihin sa mga mga-aaral ang mga pamantayan sa pagsusulit.
A Assessment Apendiks 18. Apendiks 19.
Remarks
Reflection
REFERENCES

GRADE V GRADE 6
TG,LM,CG,BOW TG,LM,CG,BOW

Prepared by: Checked by: Validated by:

ANTONIO . RESPICIO CHRISTIAN U. BURGOS JOSE M. MATAMMU


Teacher 1/ Sto. Niño District Master Teacher 1 EPS – Filipino/MG Coordinator
MGA APENDIKS
Apendiks 1 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang ,

ANG AKING PAMILYA


Apendiks 2 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 5

Mga pagbabago sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata

Pagsulong sa pagtaas at pagbigat

Pagtubo ng bigote at mga balahibo sa binti

Pagtubo ng Adam’s Apple

Pagbabago ng boses

Paglapad ng balikat

Pagkitid ng balakang

Paglaki ng ari

Pagtubo ng buhok sa kilikili, dibdib at sa


paligid ng ari

Napapahilig sa pakikipagkaibigan

Pagsulong ng taas at bigat

Paglaki ng dibdib

Pagtubo ng buhok sa kilikili at sa ibabaw


ng ari

Paglapad ng balakang

Pagkakaroon ng regla

Nagiging makinis at malambot ang kutis

Paglapad ng balakang

Napapahilig sa pakikipagkaibigan
Apendiks 3 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 6

Panuto: Ano-ano ang mga kailangan natin para mabuhay ng masaya?

Apendiks 4 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Punan ang mga kahon ng iba’t- ibang epekto ng pagbabagong pisikal.
EPEKTO SA KATAWAN

Apendiks 5 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Punan ang mga kahon ng iba’t- ibang epekto ng pagbabagong pisikal.
EPEKTO SA KAISIPAN

Apendiks 6 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Punan ang mga kahon ng iba’t- ibang epekto ng pagbabagong pisikal.
EPEKTO SA
DAMDAMIN

Apendiks 7 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Punan ang mga kahon ng iab’t- ibang epekto ng pagbabagong pisikal.
EPEKTO SA PAG-
UUGALI

Apendiks 8 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Dugtungan ang mga salita sa ibaba upang makagawa ng isang maikling talata.

Ang pagbabago sa aking sa rili ay katanggap-tanggap sapagkat…

___________________________________________________________________________

___________________________________________________________________________

___________________________________________________________________________

___________________________________________________________________________

__________________________________________________________________________

__________________________________________________________________________
Apendiks 9 EPP56HE/Q3/W1
Unang Araw,Baitang 6
Pangalan:________________________________________

Panuto: Punan ang mga kahon ng mga materyal na pangangailangan nga pamilya.
Pangalan:_____________________________________

Panuto: Punan ang mga kahon ng mga di-materyal na pangangailangan nga pamilya.
Apendiks 11 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 5,6

MGA PANGANGAILANGAN AT TUNGKULIN SA SARIL

Mga pangangailangan Mga tungkulin


Apendiks 12 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Ano-ano ang mga pinagkakakitaan ng aking pamilya?


Apendiks 13 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 5

Panuto: Isulat sa paligid ng mga ilustrasyon ang mga wastong pangangalaga sa panahon ng
pagreregla.
Apendiks 14 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 5

Panuto: Isulat sa paligid ng mga ilustrasyon ang mga wastong pangangalaga sa panahon ng
bagong tuli.
Apendiks 15 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 6
PINAGKAKAKITAAN NG PAMILYA

3000

1500

Sweldo
Pag-aalaga ng hayop
5000
Paghahalaman
Pagtututor ng bata
Pagkukumpuni ng sirang ap-
pliances
20000

5000

Apendiks 16 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 6
Panuto: Gumawa ng talaan ng pinagkakakitaan ng inyong pamilya

Pinagkakakitaan Kita bawat buwan

Apendiks 17 EPP56HE/Q3/W1
Ikalawang Araw, Baitang 5,6

Rubric para sa pagmamarka ng sanaysay

KRAYTIRYA NAPAKAHUSA MAHUSAY NALILINANG NAGSISIMUL


Y A
4 3 2 1
Nilalaman Kumpleto at Kumpleto ang May ilang Maraming
komprehensibo nilalaman ng kakulangan sa kulang ang
ang nilalaman ng sanaysay. nilalaman ng nabuong
sanaysay. sanaysay. sanaysay.
Presentasyon Malikhaing Mayos na Hindi gaanong Hindi maayos
nailahad ang nailahad ang maayos na na nailahad ang
nilalaman ng sanaysay. nailahad ang sanaysay.
sanaysay. sanaysay.
Organisasyon Organisado, Malinaw at Maayos ang Hindi maayos
malinaw, simple maayos ang presentasyon ng ang
at may tamang presentasyon ng mga pangyayri presentasyon ng
pagkasunud-sunod mga ideya sa at ideya sa mga ideya sa
ang presentasyon sanaysay. sanaysay. sanaysay.
ng mga ideya sa
sanaysay.

Apendiks 18 EPP56HE/Q3/W1
Ikatlong Araw, Baitang 5

LINGGUHANG PAGSUSULIT
I. Panuto: Tukuyin ang mga hinihingi ng mga sumusunod na bilang. Piliin ang tamang sagot
sa kahon at isulat sa patlang sa unahan ng bawat bilang.

Puberty Stage 14-19 taong gulang


10-16 na taong gulang larong pampalakasan
Pituitary gland Adam’ apple
7-12 sentimetro pagreregla
6-11sentimetro Sexually mature
______ 1. Sanhi na nagdudulot sa lalaki ng higit na lakas.
______ 2. Glandulang tumutulong sa paglaki ng katawan at pag-unlad ng kaisipan.
______ 3. Sukat ng pagtangkad ng batang lalaki.
______ 4. Tinatawag na pangkasariang ganap.
______ 5. Tinatawag na lalagukan ng lalaki.
______ 6. Panahon ng pagdadalaga at pagbibinata.
______ 7. Tinatawag na buwanang daloy sa mga kababaihan.
______ 8. Sukat ng pagtaas ng mga babae.
______ 9. Gulang ng mga babae at lalaki na nagaganap ang puberty stage.
______ 10. Gulang na mabilis na humahabol ang taas at timbang ng mga lalaki sa
babae.

II. Panuto: Isulat ang mga titik DG kung dapat gawin at HDG kung hindi dapat gawin bilang
pangangalaga sa sarili sa mga patlang sa bawat bilang.

______ 1. Pagligo araw-araw kung may regal.


______ 2. Lumakad ng sobrang kembot ang balakang.
______ 3. Kumain ng masustansiyang pagkain.
______ 4. Magbasketbol kahit bagong tuli.
______ 5. Tiyaking malinis ang tunod pagkatapos umihi.
______ 6. Magsabon at banlawang mabuti ang mga kamay bago hawakan ang sugat na
tinulian.
______ 7. Magkaroon ng pansariling kalendaryo ukol sa pagreregla.
______ 8. Magpalit ng damit at panty bago matulog.
______ 9. Gumamit ng maluwag na pantaloon pagkatapos matuli.
______ 10. Magpalit ng napkin ng madalas.
Pangalan:_____________________________________________

I. Panuto: Isulat ang M sa patlang sa unahan ng bawar bilang kung ang tinutukoy ay
materyal na pangangailangan at DM kung di- material na pangangailangan.

_______1. bahay
_______2.. sasakyan
_______3.pagkain
_______4. pagmamahal
_______5. pagmamalasakit
_______6. damit
_______7. kaligtasan
_______8. kasiyahan
_______9. kompyuter
_______10. telebisyon

II. Panuto: Sagutin: Paano ka makakatulong sa inyong pamilya?


Apendiks 20 EPP56HE/Q3/W1
Ikatlong Araw, Baitang 5,6

SUSI SA PAGWAWASTO

GRADE 5 LINGGUHANG PAGSUSULIT


I. Panuto: Tukuyin ang mga hinihingi ng mga sumusunod na bilang. Piliin ang tamang sagot
sa kahon at isulat sa patlang sa unahan ng bawat bilang.
1. larong pampalakasan 6. puberty stage
2. pituitary gland 7. pagreregla
3. 7-12 sentimetro 8. 6-11 sentimetro
4. sexually mature 9. 10-16 na taong gulang
5. Adam’s apple 10. 14-19 taong gulang

II. Panuto: Isulat ang mga titik DG kung dapat gawin at HDG kung hindi dapat gawin
bilang pangangalaga sa sarili sa mga patlang sa bawat bilang.

1.DG 6. DG
2. HDG 7. DG
3. DG 8. DG
4.HDG 9. DG
5. DG 10. DG

GRADE 6 LINGGUHANG PAGSUSULIT

I. Panuto: Isulat ang M sa patlang sa unahan ng bawar bilang kung ang tinutukoy ay
materyal na pangangailangan at DM kung di- material na pangangailangan.

1.M
2.M
3.M
4.DM
5.DM
6.M
7.DM
8.DM
9.M
10.M

Rubric para sa pagmamarka ng sanaysay

KRAYTIRYA NAPAKAHUSA MAHUSAY NALILINANG NAGSISIMUL


Y A
4 3 2 1
Nilalaman Kumpleto at Kumpleto ang May ilang Maraming
komprehensibo nilalaman ng kakulangan sa kulang ang
ang nilalaman ng sanaysay. nilalaman ng nabuong
sanaysay. sanaysay. sanaysay.
Presentasyon Malikhaing Mayos na Hindi gaanong Hindi maayos
nailahad ang nailahad ang maayos na na nailahad ang
nilalaman ng sanaysay. nailahad ang sanaysay.
sanaysay. sanaysay.
Organisasyon Organisado, Malinaw at Maayos ang Hindi maayos
malinaw, simple maayos ang presentasyon ng ang
at may tamang presentasyon ng mga pangyayri presentasyon ng
pagkasunud-sunod mga ideya sa at ideya sa mga ideya sa
ang presentasyon sanaysay. sanaysay. sanaysay.
ng mga ideya sa
sanaysay.

You might also like