You are on page 1of 16

Prepared by:

MYLYN B. CORPUZ
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher 3
Grades 5 and 6 Sto.Niño

Learning Area: EPP Quarter: 3 Week: 5


Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa mga Demonstrates an understanding of skills in sewing household linens
Pangnilalaman “ gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
The learner demonstrates
understanding of
Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing Sews household linens using appropriate tools and materials and
The learner pantahanan na nakakatulongsa pagsasaayos ng tahanan applying basic principles in sewing
Mga Kasanayan sa 1.12 nakapagsasaliksik gamit ang teknolohiya upang malaman 2.6 market finished household linens in varied/creative ways
Pagkatuto ang: 2.6.1 packages product for sale creatively/artistically: prepares creative
1.12.1 iba’t-ibang paraan ng pag-aayos ng tahanan, mga package and uses materials using local resources, packages products
kagamitan at kasangkapan artistically, and labels packaged product
1.12.2 naipaliliwanag ang kabutihang dulot ng pagsasaayos ng 2.6.2 computes cost, sales, and gains with pride
tahanan 2.6.3 uses technology in advertising products
EPP5HE-0e-12 2.6.4 monitors and keeps record of production and sales
1.13 naisasagawa ang pagsasaayos at pagpapaganda ng tahanan TLE6HE-0e-9
1.13.1nakakagawa ng plano ng pag-aayos
1.13.2 naitatala at nagagawa ang mga kagamitan at
kasangkapan sa pag-aayos
1.13.3 nasusuri ang ginawang pagsasaayos at nababago ito
kung kinakailangan
EPP5HE-0e-13
Unang Araw
Layunin ng Aralin 1.Nakapagsasaliksik ng gamit para sa pag-aayos ng tahanan Nakapipili ng angkop na tela para sa proyekto
2. Nakagagawa ng plano ng pag-aayos na tahanan
Paksang Aralin Gawaing Pantahana Pagpili at Paghahanda ng Tela
Kagamitang Panturo BOW,CG,TG BOW,CG,TG pp.137-138,Batayang Aklat pp.209-211
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL
DT
IL
GW
GWAIL Independent Learning
Itanong sa mga mag-aaral: Paano natin mapapanatiling maganda at maayos an gating gamit sa bahay?
A Assessment
Magkaroon ng talakayan tungkol sa iba’t ibang gamit na
matatagpuan sa loob ng tahanan. Ipasulat sa mga bata ang kanilang pagsusuri tungkol sa
pagpapahalaga sa sarili batay sa mga salik na ito:
1.1 nababagay na kulay
1.2 nababagay na disenyo ng tela
Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa. Paglilista ng mga
kagamitan sa bahay. ( Apendiks 1 ) Magkaroon ng talakayan tungkol sa mga iba’t ibang uri ng tela.

Isa-isahin at isulat sa loob ng mga puso ang mga kagamitan sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo. Ipalabas ang kanilang dala-
loob ng tahanan ( Apendiks 2 ) dalang tela (Apendiks 3)

Ipasagot sa mga mag-aral ang Apendiks 4 Ipasagot sa mag-aaral ang Apendix 5.


Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin 1.Nasusunod ang talatakdaan ng mga gawaing pantahanan Naihahanda ang tela para sa proyekto
2. Nailalapat ang mga paraan sa mabisang pangangasiwa sa gawaing
pantahanan
Paksang Aralin Gawaing Pantahanan Pagpili at Paghanda ng Proyekto
Kagamitang Panturo BOW,CG,TG pp.23-24, Batayang Akalat pp.47-50 BOW, CG,TG pp.137-138, Batayang Aklat pp.199-201
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
GW Group Work
 Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning
WHOLE CLASS ACTIVITIES
A Assessment Itanong sa mga mag-aaral. Ano ang pinakapaborito ninyong kulay?

Magkaroon ng talakayan tungkol sa kahalagahan ng mabisang Pagpiliin ang mga mag-aaral kung anong uri ng tela ang gusto nilang
pangangasiwa sa loob ng tahanan gamitin sa proyekto?
Magkaroon ng talakayan tungkol sa paghahanda ng tela bago
IL
GW
A Pangkatin ang mga mag-aaral sa dalawa.Paggawa ng talaan ng mga tabasin.
gawain.( Apendiks 6 )

Gumawa ng sariling talaan para sa Gawain sa inyong paaralan Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat. ( Apendiks 7 )

Ipagawa ang Apendiks 8


See Apendiks 9
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang lingguhang pagsusulit nang may 80% pagkatuto
Paksang Aralin
Kagamitang Panturo
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
Sabihin sa mga bata ang mga panunutunan at pamantayn sa pagsusulit
A Assessment
See Apendiks 10 See Apendiks 11

Remarks
Reflection
REFERENCES

GRADE V GRADE 6
BOW,CG TG pp23-24,Batayang Aklat pp.47-50 BOW,CG,TG pp120-121, Batayang Aklat pp.199-201

Prepared by: Checked by: Validated by:

MYLYN B. CORPUZ NAME JOSE M. MATAMMU


Teacher 3/ Sto. Niño District Designation EPS – Filipino/MG Coordinator
MGA APENDIKS
Appendix 1 EPP56/Q3/W5

Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Gumawa ng listahan sa mga kagamitan sa bahay.

Mga kagamitan sa Kusina Mga kagamitan sa Sala

1. 1.

2. 2.

3. 3.

4. 4.

5 5.

Apendiks 2 EPP56/Q3/W5
Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Isulat sa loob ng mga puso ang mga kagamitan sa loob ng tahanan
na meron kayo.

Apendiks 3 EPP56/Q3/W5

Unang Araw, Baitang 6


Panuto: Ilarawan ang mga iba’t ibang uri ng tela.

1.Cotton

2.Lana

3. Linen

Apendiks 4 EPP56/Q3/W5

Unang Araw, Baitang 5

Panuto: Isulat ang salitang Tama kung kaayusan sa loob ng bahay ang
inilalahad sa pangungusap at Mali kung hindi kaayusan.

_____1. Itabi ang mga malilinis na kasangkapan sa tamang kinalalagyan

matapos gamitin.

_____2. Magtakip ng bunganga at maggwantes kapag naglilinis sa loob ng

Bahay.

_____3 Maghugas ng kamay pagkatapos mag-ayos ng mga kagamitan.

_____4. Ang mga mesa lamang ang dapat ayusim

_____5. Punasan ang mga gamit kapag maayos ang mga ito.

Apendiks 5 EPP56/Q3/W5

Unang Araw, Baitang 6

Panuto: Lagyan ng ( √ ) kung tama ang tinutukoy sa pangungusap at ( X )


kung mali

__________1. Ang cotton ay pinakamahusay gamitin ng isang baguhan.

__________2.Ang lana ang sinasabing pinakamagandang tela.

__________3.Ang linen ay galling sa balahibo ng tupa.

__________4. Ang pinakamahal na tela ang siyang pinakamatibay sa lahat.

__________5. Ang telang cotton ang pinakaangkop sa proyektong napili.

Apendiks 6 EPP56/Q3/W5

Pangalawang Araw, Baitang 5

Paggawa ng Talaan ng mga Gawain


Mga Gawain Kailan Gagawin Taong Gumagawa

1. Paglalampaso

2.Pagpupunas ng mga
muwebles o furnitures

3.Pagwawalis

4.Pagluluto

5.Paglalaba

Apendiks 7 EPP56/Q3/W5

Ikalawang Araw, Baitang 6

Panuto: Gumawa ng mga hakbang sa paggawa ng proyekto na gawa sa

tela.
Apendiks 8 EPP56/Q3/W5

Ikatlong Araw, Baitang 5

Panuot: Isulat sa mga kahon ang mga salik na dapat isaalang-alang sa mabisang
pangangasiwa sa pagsasaayos ng mga kagamitan sa loob ng tahanan.
Mga Salik sa Mabisang Pangangasiwa sa Pagsasaayos ng mga Kagamitan sa Tahanan

Apendiks 9 EPP56/Q3/W5

Ikatlong Araw, Baitang 6

Panuto: Isulat sa mga star ang mga hakbang na dapat sundin sa paghahanda ng tela bago
tabasin ayon sa inyong napag-aralan.
Apendiks 10 EPP56/Q3/W5

Ikatlong Araw

Panuto: Isulat ang W kung wasto ang pangungusap at DW kung di wasto.

_____1. Maglaan ng lalagyan ng bawat kagamitan at kasangkapan.

_____2 Itago ang posporo at matatalas na bagay sa lugar ng mga bata.

_____3. Lagyan ng pangalan ang lalagyan ng mga pagkain at mga sankap.

_____4. Ang mga kagamitang madalas gamitin ay kailangang itago.

_____5 Dapat ituon ang pansin sa ginagawa habang gumagawa.


Apendiks 11 EPP56/Q3/W5

Ikatlong Araw, Baitang 6

Panuto: Isulat ang T kung tama ang isinasaad sa pangungusap at M kung mali sa nalaang
patlang.

____________1. Itiklop ang tela ng maayos at ilubog ito sa isang palangganang tubig ng
ilang oras o magdamag.

____________2. Alisin ito sa tubig at isampay nang pinipiga.

____________3. Kung mamamasa ang tela, banatin ito papunta sa lahat ng direksyon
hanggang magpantay pantay ang mga pahalang at patayong hibla ng sinulid.

____________4. Hindi tiklupin ang tela nang pahaba at patayo.


____________5. Plantsahin sa pababa at patayong direksyon upang maalis ang mga lukot at
marka ng pagkakatupi.

You might also like