You are on page 1of 3

Division of Marikina City

Marikina District II
H. BAUTISTA ELEMENTARY SCHOOL
School Year: 2023-2024

DAILY Paaralan H. BAUTISTA ELEMENTARY MAPEH 4-Health


SCHOOL
LESSON
Guro MARICEL R. MANALON Baitang at MAPARAAN
LOG Seksyon MAPAGMAHAL
MAPAGSALIKSIK
MAHABAGIN
DETERMINADO
MABUTI

Petsa September 5 ,2023 Markahan Unang Kwarter

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Understands the importance of reading food labels in selecting healthier and safer food
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Understands the significance of reading and interpreting food label in selecting
Healthier and safer food

C. Mga Kasanayan sa Pagkatapos na pag aralan ang modyul na ito, ikaw ay inaasahang:
Pagkatuto (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)s Explains the importance of reading food labels (H4N-Ib-23)

II. NILALAMAN O Aralin 1: “Sustansiyang Sukat at Sapat”


PAKSANG ARALIN Filipino: Pagsasalin ng mga nutrition facts sa food label sa Filipino (Translation
of nutrition facts on food labels in Filipino)
- Mathematics: Pagkuha ng mga numerong nasa nutrition facts (Obtaining
numbers in nutrition facts)
- Science: Pag-aaral ng mga nutrisyonal na kahalagahan ng mga pagkain
(Studying the nutritional importance of foods)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian https://drive.google.com/drive/folders/1xBcbBh74zblPV2uYLkEX_wOEUBA9KBY8

1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 6


Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Mapeh 4
Pang-Mag-aaral Batayang Aklat - Unang Markahan ,Pahina 7-8
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan https://www.youtube.com/watch?v=opvAE1rSN9g
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, tsart , mga label sa pagkain
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ipalabas sa mga mag-aaral ang mga paboritong pagkain at inumin.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Engage:
aralin 1. Gumawa ng isang game show tungkol sa pagkain at nutrisyon.
2. Ipakita ang mga larawan ng iba't ibang uri ng pagkain at itanong sa mga
mag-aaral kung alin ang mas malusog. 3. Ipakita ang mga packaging ng mga
pagkain at itanong sa mga mag-aaral kung ano ang ibig sabihin ng mga
nutrition facts.
C. Pag-uugnay ng mga Itanong at talakayin ang mga sumusunod:
halimbawa sa bagong aralin •Ano ang napansin ninyo sa mga pagkain at inuming inyong dinala?
•Bakit kailangang may mga nakalimbag sa pakete ng pagkain/ inumin?
•Ipatago muna sa mga mag-aaral ang paboritong pagkain at inumin.

D. Pagtatalakay ng bagong Explain


konsepto at paglalahad ng Talakayin ang bawat bahagi ng Nutrition Facts. Gamitin bilang gabay ang mga
bagong kasanayan #1 sumusunod:
1.serving size
2. calories
3. saturated, unsaturated and trans fat
4.carbohydrates, protein, vitamins and minerals.

E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin konsepto ng nutrition facts sa pamamagitan ng pagtuturo ng mga


konsepto at paglalahad ng halimbawa. Magkaroon ng interaksyon sa pagitan ng guro at mga mag-aaral.
bagong kasanayan #2 (Explain the concept of nutrition facts by teaching examples. Have interaction
between the teacher and students.)

Elaborate
- Magbigay ng halimbawa ng iba pang mga pagkain at suriin ang mga nutrition
facts. (Provide examples of other foods and analyze the nutrition facts.)
F. Paglinang sa Kabihasan Ipagawa ang Pagsikapan Natin sa p. 238 ng LM.
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Halimbawa ay Buwan na ng Nutrisyon, anong talent ang maaari mong ipakita kung
pang-araw-araw na buhay lalahok ka sa palatuntunan?
H. Paglalahat ng Arallin Ano ang una mong titingnan sa pakete ng pagkain/inumin na iyong bibilhin?
•Ano-anong sustansiya ang makukuha rito?
•Gaano kahalaga ang pagbabasa ng Nutrition Facts?

I. Pagtataya sa Aralin Evaluate


- Magsagawa ng pagsusulit na magtatakda ng kahusayan ng mga mag-aaral sa
pagsusuri ng mga nutrition facts sa food label
J. Karagdagang gawain para sa - Magtulong-tulong sa pagbuo ng mga masustansiyang recipe gamit ang mga
takdang-aralin at remediation natutunan tungkol sa nutrition facts. (Collaborate in creating nutritious recipes
using the knowledge gained about nutrition facts.)

Assignment
- Magtala ng mga pagkain na kanilang kinakain at suriin ang mga nutrition facts.
Ipakita ang mga natuklasan sa susunod na klase. (List the foods they eat and
analyze the nutrition facts. Present the findings in the next class.)
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

You might also like