You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 BUENAVISTA INTEGRATED Baitang /

DAILY LESSON LOG


(Pang-Araw-araw
Paaralan: NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: 9
na Tala sa Guro: MS. SIARRY M. ALIAS Asignatura: AP (EKONOMIKS)
Pagtuturo) Petsa /
Oras: OKTUBRE 10, 2023/7:30 – 8:20 Markahan: UNA

Matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1. Nasusuri ang konsepto ng pagkonsumo;
2. Naiisa-isa ang uri ng pagkonsumo sa pamamagitan ng
pangkatang gawain;
I. LAYUNIN
3. Nabibigyang halaga ang konsepto ng pagkonsumo
bilang salik sa pag-unlad ng lipunan/bansa;
4. Nakabubuo ng Tri-Linear Model tungkol sa
pagkonsumo.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto
ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-
araw-araw na pamumuhay
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga
pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino
at maunlad na pang- araw-araw na pamumuhay
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang konsepto ng pagkonsumo
Isulat ang code sa bawat kasanayan

II. NILALAMAN KONSEPTO NG PAGKONSUMO

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro PAG-UNLAD Manwal ng Guro p. 135-142
2. Mga Pahina sa Kagamitang EKONOMIKS 10 Araling Panlipunan – Modyul para sa Mag-aaral
Pang-Mag-aaral Unang Edisyon 2015 nina Balitao, et al. p.60-72
3. Mga Pahina sa Teksbuk PAG-UNLAD 9 Ekonomiks – Batayang Aklat sa Araling
Panlipunan 2018 p. 53-67
4. Karagdagang Kagamitan mula CLMD BOW pp. 198
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation, Kagamitang biswal: 500-peso bill;
Scoreboard rubric; Handouts
PANIMULANG GAWAIN
- Pagdarasal
- Pagbati
IV.PAMAMARAAN
- Health Protocols
- Attendance
- Balitaan
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin BALIK-ARAL: SAGUTIN NATIN!
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Sagutin ang mga sumusunod:
1. Ano ang produksyon?
2. Isa-isahin ang mga salik ng produksyon (LPKE) at ano ang
gampanin ng bawat isa.
3. Bakit mahalaga ang produksyon sa ekonomiya ng bansa?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin GAWAIN 1: PAGBILHAN PO!
Panuto: Ipagpalagay na mayroon kang Php500.00 at may
pagkakataon kang bumili ng iba’t ibang pagkain. Alin sa mga
pagkain sa plato ang iyong bibilhin? Gamit ang food pyramid guide
at ni Alfredo Linguini, suriin kung anong sustansya ang maidudulot
nito sa atin.
Chopsuey Buttered Chicken Mango Shake Burger Spaghetti
Php 120 150 90 35 80

Pamprosesong Tanong:
1. Anu-anong pagkain ang iyong bibilhin?
2. Ano ang naging batayan mo sa mga piniling pagkain?
https://www.chp.gov.hk/en/static/90017.html

3. Anong tawag sa ginawa mong pagbili? Tungkol saan kaya


ang ating paksang tatalakayin?

Presentasyon ng paksa gamit ang


Alpha Numeric
Substitution
cypher

16 1 7 11 15 14 19 21 13 15

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pangkatang Gawain


Bagong Aralin Panuto: Gamit ang iniatang na gawain, ilahad ang mga uri ng
pagkonsumo. Sundin ang rubriks sa pagmamarka ng inyong
Gawain. (3 minuto)

Pangkat isa: I-KMJS mo na yan! (Interview)


 Produktibo
 Tuwiran

Pangkat dalawa: Talk show


 Mapanganib
 Maaksaya

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa konsepto ng pagkonsumo (SS PPT)


Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Presentasyon ng bawat pangkat
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2

SCOREBOARD

F. Paglinang sa Kabiihasaan Gawain 2: PICTURE PERFECT!


(Tungo sa Formative Assessment) Panuto: Gamit ang mga natutuhan mo sa paksa, tukuyin kung
anong uri ng pagkonsumo ang ipinapakita sa larawan.
(Oral Recitation)

1. 2.

3. 4.

5.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Sa palagay mo, mahalaga ba ang konsepto ng pagkonsumo bilang
Araw-araw na Buhay salik sa pag-unlad ng lipunan/bansa? Opo o Hindi po, Ipaliwanag.

H. Paglalahat ng Aralin Gawain 3: TRI-LINEAR MODEL!


Panuto: Layunin ng gawaing ito na mabigyang diin sa
pamamagitan ng pagsulat sa boxes ng mahahalagang konseptong
may kaugnayan sa pagkonsumo mula sa talakayan.
P Kahulugan
A
G
K
Mga uri
O
N
S
U Kahalagahan
M
O

I. Pagtataya ng Aralin Tayahin


Panuto: Isulat ang “Tumpak” kung ang pahayag ay nagpapakita
ng konsepto ng pagkonsumo at “Walang Ganun Mars” kung wala
itong kinalaman sa pagkonsumo. Gawin ito sa ¼ na bahagi ng
papel.
_________1. Malapit na ang Halloween, kaya marami na ang
nabili ng Halloween decoration.
_________2. Sa tradisyunal na ekonomiya mas nasusunod ang
mga nakatatanda sa isang tribo.
_________3. Ang kakapusan ay pangmatagalang suliranin ng
bansa.
_________4. Bumili si Fely ng mga kahoy upang makagawa ng
mesa at upuan.
_________5. Hinahayaan ni Jose na nakabukas ang gripo habang
sya ay nagto-toothbrush.

SUSI SA PAGWAWASTO:
1. TUMPAK (Tuwiran)
2. WALANG GANUN MARS (Sistemang Pang-ekonomiya)
3. WALANG GANUN MARS (Kakapusan at Kakulangan)
4. TUMPAK (Produktibo)
5. TUMPAK (Maaksaya)

J. Karagdagang Gawain para sa Itala ang 5 salik na nakakaapekto sa pagkonsumo ng tao.


Takdang-Aralin at Remediation

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri at Binigyang-pansin ni:

SIARRY M. ALIAS EULA DANICE D. PERIN


Teacher I Araling Panlipunan Department Master Teacher I/LAC Team Leader

You might also like