You are on page 1of 2

Annex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. LUCY C. TEATRO Asignatura : ARALING PANLIPUNAN
( Pang-araw-araw na Petsa/Oras : July 31, August 01, & 3, 2018 Markahan : UNANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo ) 7:30 8:30(MWF)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Ang mga mag- aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kosepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks
bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na na pamumuhay.
B.Pamantayan sa Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng pagkonsumo. – AP9MKE-lg-15
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nasusuri ang mga salik na nakaaapekto sa pag Konsumo – AP9MKE-lh-16
Naipapamalas ang talino sa pagkonsumo sa pamamagitan ng paggamit ng pamantayan sa pamimili – AP9MKE-lh-17
Naipagtatanggol ang mga karapatn at nagamapanan ang mga tungkulin bilang isang mamimili. – AP9MKE-lh-18

II. NILALAMAN YUNIT 1 – ARALIN 5


PAGKONSUMO
KAGAMITANG PANTURO Mga larawan pantulong biswal
A.Sanggunian EKONOMIKS
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 39-44
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 60-71
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Mga grapikong ilustrasyon at mga larawan
sa portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, aklat at kuwaderno, Pandikit
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Uusisahin ang mga mag-aaral Paano ba kayo namimili? Sinusuri ba
pagsisimula ng bagong aralin sa naiintindihan nila tungkol ninyo ang mg pinamili ninyo Gumagawa
sa pagkonsumo ba kayo ng listahan bago mamili?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan ba ninyo ang gumawa ng Naranasan ba ninyong magrekolamo
listahan kapag namimili? tungkol sa mga nabili ninyo

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa mga salik na nakaapekto sa Magbigay halimbawa s mga sitwasyon Pagtalakay sa iba’t –ibang ahensiya na
paglalahad ng bagong kasanayan pgkonsumo na nararanasan ayon s mga pamntayn makatutulong sa pagsulong ng
#1 ng mamimili kapakanan ng mamimili.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapalalim sa pagtalakay ng konsepto ng pagkonsumo
at paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin ang mga salik na Gawain 4: Matlino Akong Konsyumer (LM. Gawain 6: Karapatan mo ipaglaban
( Tungo sa Formative Assessment) nakakapekto sa pagkonsumo P69) – Suriin kung naong klasse kng mo! (LM p. 71) Paggawa ng complaint
konsyumer, at sagutang ang letter na ipaparating sa kinaukulang
pamprosesong tanong ahensyiya ng pamahalaan.
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw Paano ba naapektuhan ang pagkonsumo mo bilng mag-arl at bilang miyembro ng pamilya.
araw na buhay
H.Paglalahat ng Aralin Ang pagkonsumo ay ang paggamit at pakinabang ng mga mamimili sa mga produkto at serbisyo

I.Pagtataya ng Aralin 1. Ano ang Kahulugan ng pagkonsumo? Ilist at ipaliwanang ang mga
2. Ano-ano ang mga salik na naa=kakaapekto sa pagkonsumo karapatan at pananagutan ng mga
3. Ano-anong mga pamantayan ng isang matalinong mamimili? mamimili

J. Karagdagang gawain para sa Tanungin ang iyong magulang o nakatatandang kamag-anak kung paano pinagkakasya ang kanilang sweldo para sa inyong
Takdang aralin at remediation pangangailangan sa araw-araw
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang na mag-aaral na
nangangailangan ng
Iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakasama sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang lubos.Paano ito
nakatulong?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

LUCY C. TEATRO AVELINA J. GALGO


Guro Punong-guro III

You might also like