You are on page 1of 4

+That which pleases God, I strive to do always

THE NOTRE DAME OF KABACAN, INC.


HIGH SCHOOL DEPARTMENT
S.Y. 2019-2020

STAGE III- LEARNING PLAN


Facilitator: Gem Ral Anthony C. Malasador Date of Submission:
Evaluator: _____________________________ Date of Evaluation_____________

Subject /Grade: Araling Panlipunan 9


Quarter: 1st
Week: 7 Day:
Date: Date:

Paksa: Pagkonsumo
1. Konsepto ng Pagkonsumo.
Values Integration:Pagiging disiplinado at pagiging mapanuri
Layunin: Pagkatapos ng isang oras ang mag-aaral ay inaasahang:
 Naibibigay ang kahulugan ng pakonsumo.
 Naiisa-isa ang uri ng pagkunsomo.
 Nasusuri ang iba’t ibang uri ng pagkonsumo.
Sanggunian: Kayamanan Ekonomiks 9 pahina 99-112
Ekonomiks Mga Konsepto at Aplikasyon IV 86-103
Kagamitan: Manila paper, pentil pen,

Panimula
 Panalangin
 Pagbati
 Pagtatala ng lumiban sa klase
 Pamantayan sa klase
 Pagbabalik-aral
Pagganyak:
 Magpakita ng iba’t ibang larawan ng mga produkto.
 Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang kanilang napapansin sa larawan.
 Sabihin sa mga mag-aaralang aralin sa pagkonsumo.
Paglinang:
 Magtanong sa mga mag-aaral ano ang kahulugan ng pagkonsumo.
 Isa-isahin ang mga uri ng pagkonsumo
1. Produktibo
2. Tuwiran
3. Maaksaya
4. Mapanganib
Pagpapalalim
 Suriin ang iba’t ibang uri ng pagkonsumo
Paglilipat:
 Magbigay ng isang pagsusulit sa kosepto ng pagkonsumo.
Pagtatapos:
 Ang mga mag-aaral ay nakakagawa ng isang buod tungkol sa pagkonsumo.
+That which pleases God, I strive to do always
THE NOTRE DAME OF KABACAN, INC.
HIGH SCHOOL DEPARTMENT
S.Y. 2019-2020

STAGE III- LEARNING PLAN


Facilitator: Gem Ral Anthony C. Malasador Date of Submission:
Evaluator: _____________________________ Date of Evaluation_____________

Subject /Grade: Araling Panlipunan 9


Quarter: 1st
Week: 8 Day:
Date: Date:

Paksa: Pagkonsumo
1. Salik sa Pagkonsumo
2. Pamantayan sa Matalinong Pamimili
3. Karapatan at Tungkulin Bilang Isang Mamimili

Values Integration:Pagiging disiplinado at pagiging mapanuri


Layunin: Pagkatapos ng isang oras ang mag-aaral ay inaasahang:
 Nasusuri ang mga salik na nakakaapekto sa pagkonsumo.
 Naipamamalas ang talino sa pagkonsumo sa pamamagitan ng paggamit ng
pamantayan sa pamimili.
 Naipagtatanggol ang mga karapatan at nagagampanan ang tungkulin bilang isang
mamimili.
Sanggunian: Kayamanan Ekonomiks 9 pahina 99-112
Ekonomiks Mga Konsepto at Aplikasyon IV 86-103
Kagamitan: Manila paper, pentil pen,

Panimula
 Panalangin
 Pagbati
 Pagtatala ng lumiban sa klase
 Pamantayan sa klase
 Pagbabalik-aral
Pagganyak:
 Magpakita ng isang ilustrasyon
 Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang kanilang napapansin sa larawan.
 Magpakita ng isang ilustrasyon gamit ang isang talahanayan sa pagkonsumo ng
tinapay.

Dami Total utiliy Marginal utility

0 0 (-)
1 20 utils 20 utils
2 35 utils 15 utils
3 46 utils 11 utils
4 47 utils 0
5 45 utils -2 utils

Pagpapalalim
 Isa-isahin ang mga salik na nakakaapekto sa pagkonsumo at suriin ito.
 Alamin ang mga gampanin ng bawat mamimili pagkonsumo.
 Talakayin ang bawat karapatan ng isang mamimili.
Paglilipat:
 Ang mga mag-aaral ay makakagawa ng isang dula-dulaan tungkol sa karapatan ng
bawat mamimili at kung ano ang dapat taglayin ng bawat mamimili sa
pagkonsumo ng isang produkto.
Pagtatapos:
 Ang mga mag-aaral ay nakakagawa ng isang buod tungkol sa dapat taglayin ng
isang mamimili sa pagkonsumo ng isang produkto.

You might also like