You are on page 1of 3

PAARALAN SAN CRISTOBAL NHS ANTAS 9

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO GURO DIANE D. SOLIS ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN


PETSA/ORAS Setyembre 10-14, 2018 MARKAHAN IKALAWA

UNANG ARAW/ SESYON IKALAWANG ARAW/ SESYON IKATLONG ARAW/ SESYON

I.LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang
A.Pamantayang Pangnilalaman
batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng pamilihan
B.Pamantayan sa Pagganap
bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
C.Mga Kasanayan o code sa Pagkatuto Nasusuri ang mga epekto ng shortage at surplus sa Naimumungkahi ang paraan ng
Naipapaliwanag ang interaksyon ng demand at
presyo at dami ng kalakal at paglilingkod sa pagtugon/kalutasan sa mga suliraning dulot ng
suplay sa kalagayan ng presyo at ng pamilihan
pamilihan kakulangan at kalabisan
AP9MYK-IIe-9
AP9MYK-IIf-9 AP9MYK-IIg-10
II.NILALAMAN Mga Paraan ng pagtugon/kalutasan sa mga
Interaksyon ng demand at suplay sa kalagayan
”Shortage” at ”Surplus” suliraning dulot ng kakulangan at kalabisan
ng presyo at ng pamilihan
sa pamilihan
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro Pah. Pah. Pah.
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Pah. 161-164 Pah. 164-169 Pah. 170-171
Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages Pah. 161-164 Pah. 164-169 Pah. 170-171
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa ICT Room
Portal ng Learning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop-ppt. Laptop-ppt., Laptop-ppt.,task cards
III.PAMAMARAAN
1. Arrow ‘ika mo? 1. Unahan Tayo! Pagsagot ng mga mag-aaral sa 1. Labis? Kulang? o Sakto?
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula sa bagong aralin 2. Larawan-Suri bubunuting tanong. 2. Pagbuo ng pangungusap. Bubuuin ng mga
2. Hularawan mag-aaral ang putol-putol na pangungusap.
Pagsagot sa pamprosesong tanong Ano ang inyong nahihinuhang konsepto sa mga Ano ang inyong nahihinuha sa pangungusap na
B.Paghahabi sa layunin ng aralin
larawan? nabuo?
Paano mo maiuugnay ang inyong mga naging Paano mo maiuugnay ang konsepto ng Sa iyong pagdedesisyon, nakagawa ka na ba ng
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
layunin ng aralin kasagutan sa inyong mga sariling karanasan sa disekwilibriyo sa pamilihan? isang desisyon ukol pagtugon o kalutasan sa mga
pamilihan? suliraning dulot ng shortage at surplus?

D.Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Malayang talakayan sa paksa Malayang talakayan sa paksa
Malayang talakayan sa paksa
Pangkatang Gawain: Get your Partner! Ang Pangkatang Gawain: Ang 4 na pangkat ay bubunot Pangkatang Gawain: Ang 4 na pangkat ay
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bawat partner ay susuriin ang market schedule ng kanya kanyang task card na naglalaman tungkol ipapakita mungkahing kalutasan sa mga
at ang ugnayan ng Demand Curve at Supply sa surplus at shortage at ipapaliwanag nila ito sa suliraning dulot ng shortage at surplus?
Curve malikhaing pamamaraan.
Pagsagot sa Gawain: Subukin natin! Pagsagot ng mga mag-aaral sa inihandang tanong Pagsagot sa Gawain: Graphic Organizer
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative assessment) ng guro.
Ano ang kahalagahan ng ekwilibriyo sa Paano nakaaapekto ang disekwilibriyo sa Bilang isang mag-aaral, ano ang iyong solusyong
G.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay pamilihan? matalinong pagdedesisyon ng mga prodyuser at kadalasang ginagawa kapag nagkakaroon ng
konsyumer? shortage o surplus habang ikaw ay namimili o
nagbibili?
Share mo lang! Ibuod mo! Share mo lang!
H. Paglalahat ng Aralin

Pagsagot sa Gawain o inihandang tanong ng Pagsagot sa Gawain: Labis? Kulang? o Sakto? Reflective journal
I. Pagtataya ng Aralin
guro
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng
80% sa pagtataya

B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang


ng magpaaral na nakaunawa sa aralin

D.Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?

F.Anung suliranin ang aking naranasan


na nasolusyunan sa tulong n g aking
punungguro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo an g


aking naidibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like