Professional Documents
Culture Documents
LESSON
LOG Guro CHRRY PIE P. BATOMALAQUE ASIGNATURA EKONOMIKS
SEKSYON TUGAS/YAKAL MARKAHAN IKALAWANG MARKAHAN
ARAW
PETSA
ORAS
SEKSYON TUGAS / YAKAL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa:
sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang batayan ng
matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
III. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Kagamitang Ekonomiks Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral, pahina
Pang-mag-aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk Pahina
3. Karagdagang kagamitan mula sa www.slideshare.com
portal ng Learning Process Pagtanaw at Pag-unawa (Ekonomiks) Gabay sa Pagtuturo Diwa Texbook_pahina
IV. PAMAMARAAN
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang ipinahihiwatig ng mga bubble thought?
2. Ano ang konsepto sa ekonomiks ang inilalarawan sa mga bubble thought?
Pamprosesong Tanong
1. Ano ang nabuo mula sa unang hanay pababa?
2. Ano any iyong paunang pagkaunawa sa salitang demand?
B. PAGTATALAKAY Paano ang demand at mga konsepto nito ay makatutulong sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer at prodyuser tungo
sa pambansang kaunlaran?
A. Konsepto ng Demand
Ipakompleto ang mga katawagan at konseptong tinutukoy ng mga sumusunod na pangungusap. Ipasulat ang mga akmang
letra sa patlang upang mabuo ang salita
B. I-demand, Itala at Ikurba
Babasahin ang isang sitwasyon sa libro (p.83) na kung saan makagagawa sila ng demand schedule at demand curve.
Pamprosesong Tanong:
1. Ilan ang quantity demanded sa prsesyong Php6?
2. Ano ang nagging pagbabago sa quantity demanded nang tumaas ang prsyo mula Php8 papuntang Php14? Ipaliwanag
ang sagot?
3. Ipaliwanag sa sariling pangungusap ang isinasaad ng batas ng demand batay sa nabuo mong demand schedule at curve.
C. Mula sa datus na nasa libro (p.84), ipakompleto ang talahanayan upang maipakita ang demand schedule.
C. PAGTATAYA