You are on page 1of 4

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 9

Ikalawang Markahan – Makroekonomiks


Aralin 7

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing
A. Pamantayang kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand, supply, at sistema ng
pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer
Pangnilalaman at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.

Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing


B. Pamantayan sa kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand, supply, at sistema ng
pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng konsyumer
Pangganap at bahay-kalakal tungo sa pagtamo ng pambansang kaunlaran.

Naiuugnay ang elastisidad ng demand sa presyo ng kalakal at


paglilingkod
AP9MYK-IIb-4
C. Kasanayan sa
Pagkatuto 1. Nailalahad ang mga pangunahing pangangailangan ng tao na
tumutugon sa pagbabago ng demand nito.
2. Nakabubuo ng hakbang upang mapahalagahan ang pagtugon sa
pagbabago ng demand.

II. NILALAMAN KONSEPTO NG DEMAND : PRICE ELASTICITY OF DEMAND


(PAGNILAYAN)
III. KAGAMITANG
Ekonomiks, DepEd Modyul para sa Mag-aaral, Gabay ng Guro
PANTURO
ph. 137
A. Sanggunian
B. Iba pang Kagamitang
calculator, mga datos, Powerpoint Presentation
Panturo
ALAM NYO BA?
IV. PAMAMARAAN Pagbabalik – aral sa mga paksang kaugnag ng demand sa pamamagitan
ng pagpili ng 3 – 5 mag – aaral na magbabahagi sa klase. Ang mapipili
A. Balik Aral sa mga
ay magsisimula sa tagline na:
unang natutuhan ALAM NYO BA ______________________

B. Paghahabi sa layunin
ng aralin LARAWAN – SURI
(Pagganyak)

http://individual.icons-land.com/icon/4471-water-gas-electricity-circle-
blue-icon

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang mga bagay na nasa larawan?
2. Gumagamit ka ba ng mga bagay na ito? Bakit?
3. Paano kung tumaas ang presyo ng mga nasa larawan, ano ang
gagawin mo?
BAKIT – LIST!
Paglalahad ng mga pangangailangan ng tao na bibilhin o maaaring
gamitin pa rin ng mga tao sa kabila ng pagbabago ng presyo nito. Itala
ito sa loob ng bucket at magbigay ng dahilan.

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa bagong
aralin
( Presentation)

https://theessayexpert.com/20-things-put-bucket-list/

PICTO-POSTER
Pangkatang Gawain:
Ang bawat pangkat ay gagawa ng poster upang maipakita ang
pagpapahalaga sa mga produktong kailangan ng tao na magpapakita ng
“Mga Pamamaraan sa Pagtitipid ng Elektrisidad at Tubig”. Ang bawat
grupo ay gagawa ng dalawang poster, isa para sa pagtitipid ng koryente
at isa ay para naman sa pagtitipid ng tubig. Iguguhit ito sa isang puting
cartolina.

D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan No I
(Modeling)

Presentasyon ng bawat pangkat tungkol sa kanilang ouput.


E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Mga Gabay na Tanong:
paglalahad ng bagong 1. Ano ang inyong naramdaman o naging damdamin habang ginagawa
ang poster ng inyong pangkat?
kasanayan No. 2.
2. Paano ninyo nabuo ang inyong poster?
( Guided Practice)
3. Sa iyong palagay, bakit elektrisidad at tubig ang binigyang diin
upang gawaan ng poster ng pagtitipid?
4. Anong mga hakbang ang ipinakita ninyong pagpapahalaga sa
paggamit ng tubig at elektrisidad.

PANGAKO PO!
Gumawa ng isang maikling panata na kakikitaan ng pangako ng
pagpapahalaga at pagtitipid sa mga bagay na kaialngan at ginagamit ng
tao.
F. Paglilinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Ako si _________________________ ay nangangako na
Assessment)
__________________________________________
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw Itanong:
na buhay Bilang anak, paano ka makakatulong sa pagtitipid sa inyong pamilya?
(Application/Valuing)

Itanong:
H. Paglalahat ng Aralin
Alin sa mga naging paksa ukol sa Demand ang hindi mo
(Generalization)
makakalimutan?
Bakit?

Gumawa ng isang One Minute Essay ukol sa kahalagahan ng pagtitipid.

I. Pagtataya ng Aralin
Takdang Aralin:
1. Ano ang supply?
J. Karagdagang gawain 2. Ipaliwanag ang Batas ng Supply?
para sa takdang aralin 3. Bigyang kahulugan ang mga sumusunod:
(Assignment) a. supply curve
b. supply function
c. supply schedule

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo na katulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like