You are on page 1of 4

School APLAYA NATIONAL HIGH Grade Level 9

SCHOOL
Teacher JOSEPHINE A. DE VILLA Subject ARALING PANLIPUNAN
Teaching
DAILY
Dates Quarter
LESSON LOG

1. Nailalahad ang konsepto ng kakapusan.


2.
I. LAYUNIN 3. Naiuugnay ang konsepto ng kakapusan kakapusan sa pang-araw – araw na
pamumuhay upang makagawa ng isang matalinong pagpapasya.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng


Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad ng pang-araw-araw na
pamumuhay.

Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks


B. Pamantayan sa Pagganap
bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipakikita ang ugnayan ng kakapusan sa pang-araw araw na pamumuhay
Code: AP9MKE-Ia-3

II. NILALAMAN ANG KAKAPUSAN

III. KAGAMITANG Araling Panlipunan Modyul Para sa Mag-aaral ph. 23-30


PANTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang Kagamitang Kartolina / manila paper , Pentel pen , Mga Larawan , Powerpoint Presentation,
Panturo Learning module
I. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa mga
unang natutunan

Gawain 1. T-CHART ph. 23


Suriin ang mga produktong nakalista sa hanay A at B sa T-chart. Ihambing ang
dalawang hanay at sagutan ang mga pamprosesong tanong.
Hanay A Hanay B

Bigas Gasoline
B. Paghahabi sa Isda Nickel
layunin ng aralin Gulay Ginto
(Pagganyak) Bawang Tanso

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang iyong napuna sa mga magkakasamang produkto sa hanay A at hanay
B?
2. Ano sa palagay mo ang dahilan kung bakit magkakasama ang mga produkto sa
iisang hanay?
Ipaliwanag
Aktibiti Gawain 2.
PICTURE ANALYSIS p. 24

C. Pag- uugnay ng mga


halimbawa sa
bagong aralin
( Presentation)

D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at a. Batay sa larawan ano ang napansin o nakita mo dito?
paglalahad ng b. Ano ang ipinahihiwatig ng larawan para sa iyo?
bagong kasanayan
No I (Modeling) c. Sa iyong sariling pananaw bakit ang mga pagkakataong gaya nito ay
nangyayari?

E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at a. Ano ang mga kaalamang iyong natutunan ukol sa kakapusan?
paglalahad ng b. Bilang mag – aaral nakararanas ka ba nito? Sa paano mong paraan
bagong kasanayan sinusulusyunan ang bagay na ito?
No. 2. c. Maliban sa iyo, sino pa sa iyong palagay ang nakararanas nito, kung gayon
( Guided Practice) paano nila ito nalulutas?
F. Paglilinang sa
Think-Pair-Share
Kabihasahan
Pumili ng kapareha at magpalitan ng opinyon tungkol sa posibleng solusyon
(Tungosa Formative
sa paglutas ng kakapusan sa bansa.
Assessment)
Ibahagi sa klase ang buod ng napag-usapan.
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw
Bilang mag-aaral, Ano ang gagawin mo para malutas ang kakapusan na
na buhay
maaaring mong maranasan at ng iyong pamilya?
(Application/Valuing
)
Sang-ayon ka ba na mangutang ang ating bansa upang masolusyunan ang
H. Paglalahat ng Aralin kakapusan?
(Generalization) Pangatwiranan
Panuto: Piliin at isulat ang titik ng tamang sagot.
1. Ito ay umiiral dahil limitado ang pinagkukunang – yaman at walang katapusang
pangangailangan at kagustuhan ng tao.
A. kakulangan B. trade off C. Opportunity Cost D. kakapusan
2. Ito ay nagaganap kung may pansamantalang ________________ sa supply ng
mga produkto.
A. kakapusan B. opportunity Cost C. trade off D. Kakulangan
3. Ayon sa kanya, ang kakapusan ay tulad ng isang pamilya na di kayang ibigay
ang pangangailangan ng miyembro nito
A. Adam Smith B. Gregorio Joson C. Jose Basco D. N. Gregory Mankiw
4. Ito ay isang modelo na nagpapakita ng mga estratehiya sa paggamit ng mga
I. Pagtataya ng Aralin
salik upang makalikha ng produkto.
A. opportunity cost B. trade off C. Production Possibilities Frontier D.
Kakapusan
5. Ito ay isang pagpili o pagsasakripisyo ng isang bagay kapalit ng ibang bagay
at ang halaga ng kapalit.
A. kakapusan B. Opportunity cost C. kakulangan D. trade off
Gabay sa pagwawasto:
1. D. kakapusan
2. D. kakulangan
3. D. N. Gregory Mankiw
4. C. Production Possibilities Frontier
5. D. trade off V

Kasunduan :
J. Karagdagang gawain Basahin at sagutin ang mga tanong ukol sa palatandaan ng kakapusan.
para sa takdang 1. Ano ang mga palatandaan ng kakapusan?
aralin
2. Paano nagaganap ang kakapusan sa isang bansa at yaman nito? Sanggunian :
( Assignment)
Deped – Modyul para sa Mag – aaral, ph. 30
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba
pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo na katulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like