You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan MANOLO FORTICH NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9

DAILY LESSON PLAN Guro RUFA MARIE S. ABENAZA Asignatura Araling Panlipunan
( Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras December 11-15, 2023 Markahan Ikalawa
I.LAYUNIN DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pang-araw-araw na pamumuhay.
Nasusuri ang mga epekto ng shortage at surplus
Pangkabatiran (Cognitive)
Naipaliliwanag ang kahalagahan ng interaksiyon ng demand at suplay
Pandamdamin (Affective)
Nakapagtatanghal ng isang News Reporting na nagpapakita ng ugnayan ng demand at supply sa pagtatakda ng presyo sa pamilihan
Saykomotor (Psychomotor )

B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-
araw na pamumuhay.

C.Mga kasanayan sa pagtuturo


(Isulat ang code ssa bawat kasanayan) Naipapaliwanag ang interaksyon ng demand at suplay sa kalagayan ng presyo at ng pamilihan.

II.NILALAMAN INTERAKSIYON NG DEMAND AT SUPLAY


Kagamitan Pagtuturo
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay ng guro MELC pahina 61
2.Mga pahina sa kagamitang pang- Modyul ng mag-aaral pahina 178-194
mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Modyul ng mag-aaral pahina 178-194
4. Karagdagang kagamitan mula sa Powerpoint presentation, Video presentation
portal ng learning resource
B.Iba pang kagamitan sa pagtuturo Pisara, yero

III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral s nakaraang aralin at Ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagbabahagi ng kanilang mga natutunan sa nagdaaang aralin.
pagsisimula ng bagong aralin
Gabay na tanong:
1. Anong ang kaibahan ng konsepto ng demand at supply?

B.Paghahabi sa layunin ng aralin ACTIVITY/STRATEGY (36 minutes).


HANAP-SALITA!!

Gawain:
1. Ang guro ay magtatanong sa mga mag-aaral kung ano ang posibleng ideya nila sa ktibiti na inihanda ng guro.
2. Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng kanya-kanyang opinion upang maipaliwanag nila ang kanilang Nakita.

Gabay na tanong:
1. Ano-ano ang mga salitang nahanap ninyu sa puzzle?
2. Ano ang posibleng koneksiyon nito sa ating bagong aralin?

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa ANALYSIS (36 minutes).


sa bagong aralin Ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagsasagawa ng 3-2-1 CHART tungkol sa interaksiyon ng demand at supply. Sa bahaging ito ay pupunan mo
ang 3-2-1 na nasa ibaba. Ang bahagi lamang ng 1-chart ang iyong lalagyan ng ksagutan sa pamamagitan ng pagsagot sa tanong na nasa kahon. Ito
ay magsisilbing inisyal mong nalalaman tungkol sa paksa.

Paanong ang interaksiyon ng demand at supply ay nagiging batayan ng matalinong pagdedesisyon ng


prodyuser at konsyumer tungo sa pambansang kaunlaran?
FINAL IDEAS
3
2 REVISED IDEAS

1 INITIAL IDEAS

D.Pagtatalakay ng bagong VIDEO PRESENTATION


konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 Sa bahaging ito magkakaroon ng video presentation tungkol sa ekwilibriyo ng pamilihan, shortage at surplus

Pagkatapos ng video presentation, magkaroon ng Gawain para masukat ang mga naintindihan ng mga mag-aaral.

GAWAIN: SUBUKIN NATIN!


Qd= 150-P Qs= -60+2P
Presyo(P) Dami ng Demand (Qd) Dami ng supply (Qs)
40 110
55
80
65 110
100

E.Pagtatalakay ng bagong ABSTRACTION (90 minutes).


konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Sa pamamagitan ng grupong gawain, ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagpresenta ng isang News Reporting na nagpapakita ng ugnayan
demand at supply sa pagtatakda ng presyo sa pamilihan.
RUBRIK PARA SA NEWS REPORT
Pamantayan Puntos
Mahusay na naipakita sa pamamagitan ng news 40
reporting ang mga konsepto ukol sa interaksiyon ng
demand at supply.
Ang ginawang presentasyon ay nagpakita ng 30
pagkamalikhain at naaangkop sa tema para maihatid sa
manonood ang mga konsepto ng interaksiyon ng
demand at supply.
Ang mga ginamit na props, script o dayalogo, o 30
kagamitan sa pagganap ay nakatulong upang mas
maging malinaw ang ekwilibriyo sa manonod.

Kabuuang Puntos 100

F.Paglinang ng kabihasaan tungo Ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagsasagawa ng 3-2-1 CHART tungkol sa interaksiyon ng demand at supply. Sa bahaging ito ay pupunan mo
sa formative assessment ang 3-2-1 na nasa ibaba. Ang bahagi lamang ng 2-chart ang iyong lalagyan ng ksagutan sa pamamagitan ng pagsagot sa tanong na nasa kahon. Ito
ay magsisilbing inisyal mong nalalaman tungkol sa paksa.

Paanong ang interaksiyon ng demand at supply ay nagiging batayan ng matalinong pagdedesisyon ng


prodyuser at konsyumer tungo sa pambansang kaunlaran?

3 FINAL IDEAS

2 REVISED IDEAS

1 INITIAL IDEAS

Gabay na tanong:
G.Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay 1. Paano mo mapapahalagahan bilang isang studyante ang kahalagahan ng interaksyion ng demand at supply?

H.Paglalahat ng Aralin APPLICATION (5 minutes).


REFLECT –TO- JOURNAL!

Batay sa iyong karanasan, sumulat ng isang journal na nagpapakita sa nagging ugnayan ng demand at supply bilang pagtugon sa iyong mga
pangangailangan at kagustuhan.

I.Pagtataya ng Aralin ASSESSMENT (15 minutes).


Maikling Pagsusulit
Isang buong papel

Qd= 150-P Qs= -60+2P


Presyo(P) Dami ng Demand (Qd) Dami ng supply (Qs)
40 110
55
80
65 110
100

J.Karagdagang Gawain para sa


Takdang Aralin Sa mga hindi natapos na nakasulat sa journal gawin ito at tapusin bilang karagdagang gawain.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakunawa
sa aralin
D.Bilang mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito makatulong?
F. Anong suliranin na aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking Punongguro at
superbisor?

G.Anong Kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro

Ipinasa ni :

RUFA MARIE S. ABENAZA Iwinasto ni:


Teacher I BASILIDES A. PACHECO
Head Teacher III/SGOD
Petsa:______________

Inaprobahan ni:
TEODORO P. CASIANO
Secondary School Principal II
Petsa:________________

You might also like