You are on page 1of 4

Plan manages and implements developmentally sequenced teaching and learning processes to meet curriculum requirements and varied

teaching contetxs.

School Grade Level


DAILY
Teacher Learning Area
LESSON
Teaching Date Quarter
LOG
and Time

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman  Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto
ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-
araw na pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng
ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw
na pamumuhay.
C. Mga Kasanayan sa  Nasusuri ang iba’t ibang Istraktura ng Pamilihan ( AP9MYK-IIi-12 )
Pagkatuto 1. Naiisa-isa ang mga katangian ng iba’t ibang estruktura ng pamilihan
2. Napahahalagahan ang iba’t ibang estruktura/sistema ng pamilihan na
tumutugon sa maraming pangangailagan ng mga tao.
II. NILALAMAN Ang Pamilihan: Konsepto at mga Estruktura nito
MGA ESTRUKTURA NG PAMILIHAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Ekonomiks, DepEd Modyul para sa Mag-aaral
1. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral Pahina 192-195
2. Mga pahina sa teksbuk Pahina 192-195
3. Karagdagang kagamitan www.google.com
mula sa portal ng Learning www.slideshere.com
Resources o ibang website www.youtube.com
www.wikipedia.com
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan, aklat, TV, Kartolina, Pentel Pen, Yeso, Pisara, Powerpoint
Panturo Presentation at mga Pantulong na Biswal
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pang-araw-araw na gawain Selects, develops, organizes and uses appropriate
a. Pagdarasal teaching and learning resources, including ICT to address
b. Pagbati learning goals.
c. Pagsasa-ayos ng silid-
aralan
d. Pagtatala ng Liban
2. Balitaan “YOUR VOICE SOUNDS FAMILIAR”
( INTEGRASYON sa Mapeh / Current Issues )
- Ngayon araw ay kakaiba ang ating magiging balitaan, ito ay tatawagin
nating “Your Voice Sounds Familiar”. Sa balitaang ito, gagayahin ng
Applies knowledge of content magbabalita ang paborito o kilala niyang tagapagbalita. Pipili lamang
within and across curriculum ako ng isang masuwerteng mag-aaral na magbabahagi ng baon
teaching areas niyang balita. Malinaw ba?
- (Pipili ang guro ng mag-aaral na magbabahagi ng kanyang nakalap
na balita).
B. Paghahabi sa layuin ng
 SURIIN MO! QUIZ-ON-MARKET
aralin (Pagganyak)
Suriin ang sumusunod na pahayag at tukuyin sa pamamagitan ng
paglalapat ng titik sa mga kahon upang mabuo ang kasagutan.
1. Estruktura ng pamilihan na kung saan ang sinumang negosyante ay
malayang pumasok at maging bahagi ng industriya. Ganap Na
Kompetisyon
Applies knowledge of content
within and across curriculum
teaching areas
2. Ito ay estruktura ng pamilihan na may iisa lamang na konsyumer ng
maraming uri ng produkto at serbisyo. Monopsonyo

3. Ang mga prodyuser ay gumagawa ng isang uri ng produkto subalit


magkakaiba ang tatak. Monopolistikong Kompetisyon
4. Isang sistema sa pamilihan na kung saan iisa ang nagtitinda ng walang
kauring produkto. Monopolyo

5. Estruktura ng pamilihan na kung saan umiiral ang sistemang monopolyo,


oligopolyo, monopsonyo, at monopolistiko. Hindi Ganap Na Kompetisyon.

PAMPROSESONG TANONG:
1. Ano ang naramdaman mo habang ginagawa ang gawain?
2. Ano ang konseptong mabubuo mula sa Gawain?
3. Paano nakakaapekto ang mga estruktura ng pamilihan sa interaksyon ng
supply at demand?

C. Pag-uugnay ng mga  STRUCTURAL MARKET TALLY BOARD


halimbawa sa bagong Mula sa naging gawain ay punan ang mahahalagang datos o impormasyon
aralin (Presentation) na hinihingi ng structural market tally board na nasa ibaba.
MAY HAWAK NG KATANGIAN NG PRESYO MGA HALIMBAWA NG
ESTRUKTURA NG PAMILIHAN KAPANGYARIHAN ( MALAYA O ITINAKDA) KOMPANYA O PRODUKTO
( KONSYUMER O
PRODYUSER)

Manages classroom structure


to engage learners,
individually or in groups, in
meaningful exploration, PAMPROSESONG TANONG:
discovery and hands on
activities within a range of 1. Alin sa mga estruktura ng pamilihan ang pabor sa konsyumer o
physical learning prodyuser?
environment. 2. Sa anong estruktura ng pamilihan ka nahirapang mag-isip ng halimbawa
ng produkto o kompanya? Bakit?

D. Pagtatalakay ng bagong PANGKATANG GAWAIN:


konsepto at paglalahad ( Constructivism/ Collaborative : Activity Based)
ng bagong kasanayan
No.1 (Modeling) DULA NAMIN! HULAAN MO! SAMPLE-SAMPLE
Ang inyong pangkat ay magsasagawa ng pagsasadula o role playing kung
Uses differentiated, saan ang inyong lider ay bubunot ng paksa ng estruktura ng pamilihan na
developmentally appropriate
learning experiences to isasadula sa klase. Ang paksang ito ay dapat hindi malaman ng ibang
address learners gender, pangkat dahil pagkatapos ng presentasyon ng inyong grupo ay hahayaan
needs, strengths, interests
and experiences. ang ibang pangkat na hulaan kung anong estruktura ng pamilihan ang
isinadula. Ang bawat presentasyon ay bibigyan ng marka o puntos gamit ang
rubrik na nasa ibaba.

 PANGKAT 1: Pamilihang may GANAP NA KOMPETISYON


Uses  PANGKAT 2: MONOPOLYO
Uses a range of teaching  PANGKAT 3: MONOPSONYO
strategies that enhance teaching ses a
learner achievement in range of  PANGKAT 4: OLIGOPOLYO
literacy ( FILIPINO and teaching  PANGKAT 5: MONOPOLISTIC COMPETITION
ARTS) and numeracy strategies that
skills. Integrasyon sa Music/ Arts / Filipino
enhance learner
achievement in
literacy

RUBRIC PARA SA PRESENTASYON


Pamantayan Deskripsyon Puntos
Nilalaman Naipakita ang paksang inilalahad 10 puntos

Paglalahad Maayos at malinaw ang presentasyon 5 puntos


Kagalingan Kahusayan sa pagbuo ng presentasyon 5 puntos
Kagamitan Gumamit na angkop na props, visual 5 puntos
atbp.
KABUUAN 25 puntos
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad INQUIRY-BASED: Knowledge Building
ng bagong kasanayan
No. 2 (Guided Practice) PAMPROSEONG TANONG:
1. Ano ang inyong naramdaman habang isinasagawa ang gawain?
2. Ano ang mga pangunahing katangian ng estruktura ng pamilihan na
inyong ipinakita?
3. Paano ninyo binigyang buhay ang mensahe o katangian ng estruktura ng
pamilihan?

Applies a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking as well as
other HOTS

F. Paglilinang sa REFLECTIVE APPROACH: Thinking Skills


Kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment) Paano nakaapekto ang mga estruktura ng pamilihang ito sa ugnayan ng
presyo, demand, at supply tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng tao?

G. Paglalapat ng Aralin sa  Batay sa inyong mga nabatid na kaalaman, alin ang naaangkop na uri
Pang-araw-araw na buhay ng estruktura ng pamilihan ang nararapat para sa ating bansa? Bakit?
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization) 1. Ano ang dalawang pangunahing estruktura ng pamilihan?
2. Ano ang mga uri ng pamilihang may hindi ganap na kompetisyon?
3. Isa-isahin ang mga katangian ng bawat estruktura at uri ng pamilihan?
Manages learner behavior
constructively by applying
positive and non-violent
discipline to ensure learning-
focused environment

I. Pagtataya ng Aralin
PANUTO: Piliin sa loob ng kahon ang mga kasagutan sa bawat tanong.
 GANAP NA KOMPETISYON  DI GANAP NA KOMPETISYON
 MONOPOLYO  OLIGOPOLYO
 MONOPSONYO  MONOPOLISTIC COMPETITION

Designs, selects, Designs, selects,1. Estruktura ng pamilihan na kung saan ang sinumang negosyante ay
organizse,and uses organizes and uses malayang pumasok at maging bahagi ng industriya. Pamilihang may
diagnostic, formative, and diagnostic, formative Ganap na Kompetisyon
summative assessment and summative
2. Ang mga prodyuser ay gumagawa ng isang uri ng produkto subalit
strategies consistent with assessment
strategies consistent
magkakaiba ang tatak. Monopolistikong Kompetisyon
curriculum requirements.
with curriculum3. Ang estruktura ng pamilihan na kung saan ang pinakamabisang
requirements. halimbawa ay ang pamahalaan na siyang kumukuha ng mga serbisyo
ng mga sundalo, pulis, bumbero, at iba pa. Monopsonyo
4. Sa estrukturang ito maaaring maganap ang sabwatan sa
pamamagitan ng kartel ng mga negosyante. Oligopolyo
5. Isang sistema sa pamilihan na kung saan iisa ang nagtitinda ng
walang kauring produkto. Monopolyo

J. Karagdagang Gawin para


sa Takdang Aralin Kasunduan:
(Assignment) Magdala ng mga sumusunod:
a. Oslo paper
b. pangkulay (crayola, oil pastel, color pencil)
c. lapis
d. pentel pen
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
B. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin.
C. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
D. Alin sa mga istratehiya ng
pagtuturo na katulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Index of Mastery:
No. of Items No. of Students I.M.
5
4
3
2
1
0

Inihanda ni: Binigyang Pansin : Pinagtibay ni:

You might also like