You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan General Emilio Aguinaldo National High School Baitang/ Antas 9

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Kervin B. Pasicaran Asignatura Araling Panlipunan
Tala ng Pagtuturo) Markahan Ikatlong

PETSA Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw


I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang iba’t-ibang modelo ng paikot 1. Natutukoy ang iba’t-ibang sektor na kumakatawan 1.Nasusuri ang mga gampanin ng iba’t-ibang
na daloy ng ekonomiya; sa pambansang ekonomiya ng Pilipinas. sektor ng pambansang ekonomiya.

2. Nailalarawan ang paikot na daloy ng 2. Natataya ang bahaging ginagampanan ng mga 2. Natutukoy ang ugnayan ng bawat sektor ng
ekonomiya; bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya. ekonomiya.
3. Napahahalagahan ang pambansang 3. Nakabubuo ng dayagram ng mga sektor ng 3. Natataya ang kahalagahan ng mga sektor na
ekonomiya ng Pilipinas ekonomiya. bumubuo sa pambansang ekonomiya.

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng
pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay
nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

C. MGA KASANAYAN SA AP9MAK – llIa - 1 AP9MAK – llIa – 2 AP9MAK – llIa – 3


PAGKATUTO
II. NILALAMAN Ang Pambansang Ekonomiya Ang Pambansang Ekonomiya Ang Pambansang Ekonomiya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang EKONOMIKS LM 228 - 242 EKONOMIKS LM 228 - 242 EKONOMIKS LM 228 - 242
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Video clip, pisara, tisa, TV Pisara, tisara, TV Manila paper, pisara, tisara, TV
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagtaya sa mga naging kaalaman ng mga Ano ang makroekonomiks? Ano-ano ang mga bumubuo sa bawat modelo ng
at/o pagsisimula ng bagong mag-aaral sa nakalipas na aralin (kaugnayan Ano-ano ang mga bumubuo sa makroekonomiks? ekonomiya? Ipaliwanag ang daloy ng mga ito.
aralin ng pamilihan at pamahalaan)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin  Paglalahad ng mga tunguhin at  Paglalahad ng mga tunguhin at panuntunan  Paglalahad ng mga tunguhin at
panuntunan ng aralin ng aralin panuntunan ng aralin
 Pagbuo ng mahahalagang tanong  Pagbuo ng mahahalagang tanong (essential  Pagbuo ng mahahalagang tanong
(essential question) question) (essential question)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa  Pagsusuri ng isang video clip.  WORD DRILL (Paglinang ng Talasalitaan)  Pakikinig sa isang awitin (Hawak Kamay ni
sa bagong aralin  Paksa: Bakit may bansang mayaman Yeng Constantino)
at mahirap? Ano-ano ang pagkakaiba?  Paksa: kahalagahan ng iba’t-ibang sektor
 Tutukuyin dito ang katangian ng ng ekonomiya.
mayaman at mahirap na bansa. Sa  Pag-uugnay ng awitin sa mga
pamamagitan nito ay malalaman ng ekonomikong kalagayan (ang ating
mga mag-aaral ang bumubuo sa ekonomiya, mga aktor na bumubuo rito at
ekonomiya ng bawat bansa. mga sektor na gumaganap)
 Pagtukoy sa mga inisyal na kaalaman.  Paglalahad ng mga pamprosesong
 Magiging lunsaran lamang ito ng aralin katanungan.
 Magiging lunsanan lamang ito sa
paglinang ng kasanayan sa pagkatuto.

D. Pagtalakay ng bagong  Pag-aaral ng makroekonomiks at ang  Pagsusuri ng mga output.


konsepto at paglalahad ng saklaw nito:  Gawain 4, Fill It Right (pp 238-239 ng LM)
bagong kasanayan #1  Pambansang Produksiyon  Gawain 7, Nasa Graph ang Sagot, (pp
 Kabuuang antas ng presyo 240-241 ng LM)
 Kabuuang empleyo at kawalan  Pagtatalakay
ng trabaho  Pagtugon sa mga pamprosesong tanong.
 Paglutas sa mga suliraning
pang-ekonomiya
 Ang paikot na daloy ng ekonomiya
(paglikom ng pambansang kita sa
sistemang pamilihan)
 Pagtatalakay
 Pagtugon sa mga pamprosesong
katanungan

E. Pagtalakay ng bagong  Pagtalakay sa Limang Modelo ng


konsepto at paglalahad ng Ekonomiya
bagong kasanayan #2  Unang Modelo (ang sambahayan at bahay-
kalakal ay iisa)
 Ikalawang Modelo (ang sambahayan at
bahay-kalakal ay magkaiba / pag-iral ng
sistema ng pamilihan)
 Ikatlong Modelo (ang sambahayan at
bahay-kalakal ay magkaibang sector / pag-
iral ng mga pamilihan sa salik ng
produksiyon, tapos na produkto at pinansyal
na kapital)
 Ikaapat na Modelo (ang pamilihan at
pamahalaan)
 Ikalimang Modelo (pakikipag-ugnayan sa
dayuhang ekonomiya)
F. Paglinang sa Kabihasaan  Pangkatang Gawain: Fact Storming  Pangkatang Gawain sa Paglinang ng Isahang Gawain: Gawain 6, Ipangkat Natin, pp 240
(Tungo sa Formative Assessment ) Web (5 pangkat) Kasanayan: “FILLL IT RIGHT”, pp 238-239 ng LM
ng LM

G. Paglalapat ng aralin sa pang Nakatulong ba ang paikot na daloy ng produkto Sa nangyaring kaganapan sa ibang bansa ngayon,  Paggawa ng Collage na naglalarawan ng
araw-araw na buhay at sebisyo sa paglalarawan ng ekonomiya? kailangan pa bang isama ang panlabas na sektor sa paikot na daloy ng ekonomiya.
Bakit? paikot na daloy ng produkto at serbisyo?  Kagamitan:
 Mga larawan mula sa lumang
magazine o newspaper na
maaaring kumakatawan sa iba’t-
ibang sector ng ekonomiya
 Pandikit
 Gunting
 Manila paper
 Marking pen
 Ito ay pangkatawang gawain (gagawin ito
sa klase sa lloob ng 30 minuto)

H. Paglalahat ng Aralin  Open-ended statement  Open-ended statement  Sa kabuuan.

 Ang pag-aaral ng “makroekonomiks ay  Mahalagang matukoy ang mga sector n  Ano-ano ang nagging gampanin ng iba’t-
nakatuon sa ___________________ gating pambansang ekonomiya sapagkat ibang sektor sa ating sa ating
_____________________________. __________________________________ pambansang ekonomiya? Patunayan ito.
 Ang pambansang ekonomiya ay __________________________________
tumutukoy sa ___________________ __________________________________.
_____________________________.
I. Pagtataya ng Aralin  Gawain 5:Suriin at Unawain, pp 239 ng LM.

J. Karagdagang gawain para sa  Gawain 7: Nasa Graph ang Sagot, pp 240-  Pagtataya ng nabuong Collage gamit o sa
takdang-aralin at remediation 241 ng LM tulong ng rubric (pp 241-242 ng LM)
 Paggawa ng Collage na naglalarawan ng  Pagkakaroon ng pagsusulit.
paikot na daloy ng ekonomiya.  Pag-aralan ang tungkol sa Pambansang
 Kagamitan Kita.
 Mga larawan mula sa lumang
magazine o newspaper na
maaaring kumakatawan sa iba’t-
ibang sector ng ekonomiya
 Pandikit
 Gunting
 Manila paper
 Marking pen
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Inaprobahan ni: Sinang-ayunan ni:

KERVIN B. PASICARAN CYNTHIA C. AGUILAR ERNALYN L. MIRANDA


GURO MT 1 HT III- Araling Panlipunan

You might also like