Professional Documents
Culture Documents
DLP - Q2 Week 6-7
DLP - Q2 Week 6-7
DAILY LESSON PLAN Guro RUFA MARIE S. ABENAZA Asignatura Araling Panlipunan
( Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras January 3-5, 2024 Markahan Ikalawa
I.LAYUNIN DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa Sistema ng
pamilihan bilang batayan sa matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
Nasusuri ang iba’t-ibang istruktura ng pamilihan
Pangkabatiran (Cognitive)
Napapahalagahan ang bahaging ginagampanan ng pamilihan sa pagtugon sa sa pang araw-araw na pangangailangan ng mga tao.
Pandamdamin (Affective)
Nakapagsasagawa ng isang poster-rific na Gawain tungkol sa iba’t-ibang uri ng istruktura ng pamilihan
Saykomotor (Psychomotor )
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng puwersa ng demand at supply, at
Sistema ng pamilihan bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral s nakaraang aralin at Ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagbabahagi ng kanilang mga natutunan sa nagdaaang aralin.
pagsisimula ng bagong aralin
Gabay na tanong:
1. Kalian masasabing mayroon ekwelibriyo sa pamilihan?
Gawain:
1. Ang guro ay magtatanong sa mga mag-aaral kung ano ang posibleng ideya nila sa Aktibiti na inihanda ng guro.
2. Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng kanya-kanyang opinion upang maipaliwanag nila ang kanilang Nakita.
Gabay na tanong:
1. Ano ang ipinakita ng mga larawan?
2. Ano ang nagging batayan mo upang matukoy ang konseptong ipinahahatid ng mga larawan?
3. Alin sa mga larawang ito ang madalas kang nagkakaroon ng ugnayan? Bakit?
Paano mo ilalarawan ang pamilihan at mga estruktura nito? (Ilagay ang sagot sa inyung kwaderno)
D.Pagtatalakay ng bagong VIDEO PRESENTATION (30 minutes)
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 Sa bahaging ito magkakaroon ng video presentation tungkol sa ang pamilihan at ang estruktura nito.
Pagkatapos ng video presentation, magkaroon ng Gawain para masukat ang mga naintindihan ng mga mag-aaral.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang dalawang pangunahing estruktura ng pamilihan?
2. 2. Isa-isahin ang mga katangian ng bawat estruktura at uri ng pamilihan na nabibilang ditto?
3. Paano nakaapekto ang mga estruktura ng pamilihan ito sa ugnayan ng presyo, demand, at suplay tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng
tao?
E.Pagtatalakay ng bagong ABSTRACTION (60 minutes).
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Sa pamamagitan ng grupong gawain, ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagsasagawa ng POSTER-RIFIC. Ang mga tagubilin ay mababasa sa
pahina 215 sa inyung aklat. Gawain 13: Pangkatang-gawain.
RUBRIKS
Pamantayan Puntos
Nilalaman 21-25
Kaangkupan ng konsepto 16-20
Pagkamapanlikha 11-15
Kabuuang presentasyon 6-10
Pagkamalikhain 1-5
Kabuuang Puntos 75
F.Paglinang ng kabihasaan tungo Ang mga mag-aaral ay inaasahang makapagsasagawa ng UPWARD ARROW KNOWLEDGE CHART IRF.
sa formative assessment Magbigay lamang ng Refined Idea na makakasagot sa tanong na:
Paano mo ilalarawan ang pamilihan at mga estruktura nito? (Ilagay ang sagot sa inyung kwaderno)
G.Paglalapat ng aralin sa pang Gabay na tanong:
araw-araw na buhay
1. Paano mo mapapahalagahan bilang isang studyante ang kahalagahan ng interaksyion ng demand at supply?
Paano mo ilalarawan ang pamilihan at mga estruktura nito? (Ilagay ang sagot sa inyung kwaderno)
Ipinasa ni :
Inaprobahan ni:
TEODORO P. CASIANO
Secondary School Principal II
Petsa:________________