You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 School Grade Level Grade 9 - WISDOM

Teacher Learning Area AP 9


DAILY
LESSON Teaching Dates Quarter IST
LOG and Time OCTOBER 13,2023/ 12:30 – 1:20

MONDAY
I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks
A. Pamantayang Pangnilalaman (MELCs) bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
pamumuhay
Natataya ng mag-aaral ang sariling kakayahan sa pamamahala ng oras batay sa
B. Pamantayang sa Pagganap pagsasagawa ng
mga gawaing nasa kanyang iskedyul.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang konsepto ng pagkonsumo
ARALIN 5 - PAGKONSUMO
II. NILALAMAN PAKSA: PAGKONSUMO
1. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint, Projector, Manila Paper, Books
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang- pp.62-63, Ekonomiks
Mag-aaral
pp. 91-96
3. Mga pahina sa Teksbuk Cruz, Nilda B., Rillo, Julia D., Lim, Alice L., Viloria, Evelina M. Ekonomiks. Quezon
City: SD Publications, Inc.,2000
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Karikatura at larawan galing sa Google
portal ng Learning Resources Search Images
B. Iba pang Kagamitang Panturo Visual aids,task cards
2. PAMAMARAAN
*PRAYER
1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o *CLASSROOM MANAGMENT
pagsisimulang bagong aralin *BALITAAN (1 min )
Pagpapakita ng isang larawan kaugnay ng isang napapanahong pangyayari. ( Magbabahagi
ang mga mag-aaral ng mga impormasyon at reaksyon tungkol ditto)

ANNOTATION : To start with class session a teacher will begin with balitaan to establish a learning
environment and to develop understanding of the world. ( Indicator 4,5,6,7,8)

WATAWAT-SURI! ( 1 min )

Suriin ang larawan at suriin kung anung bansa ang sinasagisag ng mga ito. Hanapin sa loob
ng kahon ang uri ng sistemang pang-ekonomiya mayroon ang bawat bansa. Isulat ang sagot
sa notebook.

Meriaca Pihilpipesn

htron reaok naich

 Traditional Economy Market Economy


 Command Economy Mixed Economy
Annotation: The teacher will let the students unscramble the letters below the
national flags of each country thus it indicates literacy as students will be able to
spell and identify. (indicator 2)
GAWAIN: THINK PAIR SHARE! PICTURE ANALYSIS (1 min)
Magpapakita sa mga mag-aaral ng larawan na maiuugnay sa paksa na tatalakayin sa araw na
ito.

2. Paghabi sa Layunin ng Aralin

Sagutan ang pamprosesong tanung:


1. Ano sa palagay niyo ang paksa na tatalakayin natin sa araw na ito?
2.Ano ang kaugnayan ng pag kunsumo sa ekonomiks?

ANNOTATION: Collaborative strategy will be used in this activity. Throwing questions will develop the
critical thinking skills as well as higher order thinking skills.( Indicators 3,4,5,6,7,8)

3. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin

Pamprosesong tanong:

1. Anu-anong mga pagkain ang iyong bibilhin?


2. Ano ang iyong naging batayan sa pinili mong pagkain?

ANNOTATION: This activity targets the numeracy skills as well as applying of content within
and across curriculum. ( Indicator 1 and 2)
4. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 2: WQF DIAGRAM (5 MINS)
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Hatiin ang buong klase sa limang pangkat . Bawat pangkat ay makakatanggap ng
mga materyales para sa gawain na ito.

PAGKUNSUMO
W F
Q

PAGTALAKAY SA PAKSA (5 MINS)

Annotation: Teacher will use this activity to discuss the topic given specifically the W(words)
and Q (question) boxes. This activity is a collaborative activity that targets the indicators
3,4,5,6,7,8.
A.Gawain 2: THINK PAIR SHARE
PICTURE ANALYSIS (1 min )
Panuto: Suriin ang mga larawan at sabihin kung ano ang kaugnayan ng mga larawan sa
paksa na tinalakay sa araw na ito.

5. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

B.PAGTALAKAY SA BAGONG KONSEPTO (3 mins)

C.PRESENTASYON NG BAWAT PANGKAT (10 mins)

D.GAWAIN 3: “ISIP-ISIP PARA DI MAIDLIP”

PANUTO: Lahat ng mag-aaral ay manatili sa likorang bahagi ng silid aralan. Ang guro ay
magpapakita ng larawan kaugnay sa uri ng pagkunsumo.

ANNOTATION: This activity deepens the discussion of the topic. It is also a collaborative
approach. It targets indictor ( 3,4,5,6,7,8)
Short Quiz: 5 items
6. Paglinang sa Kabihasaan 1. Ano ang ibig sabihin ng pagkunsumo?
(Tungo sa Formative Assessment) 2 – 5 ibigay ang apat na uri ng pagkunsumo.
Annotation: To gauge the learning of the students. This will facilitate remedial and feed backing.
7. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na BAWAT PANGKAT:
buhay
Isulat sa manila paper ang sagot.

Tanong: Bilang isang mag-aaral, anu ang iyong hakbang upang maiwasan ang labis at
pag aksayang pagkunsumo?

III. Mga Tala

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
___________________________________________________
__________________________________

Prepared by: Noted by:


RACHEL ANN M. FAJARDO CHERYL M. PONTILLAS
Guro sa ESP 9 School Head

You might also like