You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 School Grade Level Grade 9 - WISDOM

Teacher Learning Area AP 9


DAILY
LESSON Teaching Dates Quarter 2ND
LOG and Time JANUARY 12, 2023 / FRIDAY 12:30-1:30

FRIDAY
I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa
ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang
A. Pamantayang Pangnilalaman (MELCs)
batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahaykalakal tungo sa
pambansang kaunlaran.
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman
sa ugnayan ng pwersa ng demand at suplay, at sistema ng pamilihan bilang
B. Pamantayang sa Pagganap
batayan ng matalinong pagdedesisyon ng sambahayan at bahaykalakal tungo sa
pambansang kaunlaran.
 Napapaliwanag ang kahulugan ng pamilihan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
 Nasusuri ang iba’t ibang Istraktura ng Pamilihan.
ARALIN 10 – ANG IBA’T IBANG ISTRUKTURA NG PAMILIHAN
II. NILALAMAN
1. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint, Projector, Manila Paper, Books
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang- pp.143-155, Ekonomiks
Mag-aaral
pp. 143-155
3. Mga pahina sa Teksbuk Cruz, Nilda B., Rillo, Julia D., Lim, Alice L., Viloria, Evelina M. Ekonomiks. Quezon
City: SD Publications, Inc.,2000
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Karikatura at larawan galing sa Google
portal ng Learning Resources Search Images
B. Iba pang Kagamitang Panturo Visual aids, task cards
2. PAMAMARAAN
*PRAYER
1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o *CLASSROOM MANAGMENT
pagsisimulang bagong aralin *BALITAAN (1 min )
Pagpapakita ng isang LARAWAN kaugnay ng isang napapanahong pangyayari.
( Magbabahagi ang mga mag-aaral ng mga impormasyon at reaksyon tungkol ditto).

ANNOTATION : To start with class session a teacher will begin with balitaan to establish a learning
environment and to develop understanding of the world. ( Indicator 4,5,6,7,8)

*BALIK- ARAL
Panuto: ( ILUSTRASYON)

Punan ang palaso na walang laman upang mabuo ang konsepto ng paksa sa nakaraang
talakayan. Isaayos ang mga letra sa kaliwa upang makabuo ng salita at siyang ilagay sa
palaso.

MNADDE
PPYLSU

PAMILIHAN
Annotation: The teacher will let the students unscramble the letters as students will
be able to spell and identify. (indicator 2)
PAGGANYAK NA GAWAIN

Bago simulan ang unang gawain ay hatiin ang klase sa APAT na


pangkat. Pagsama-samahin ang kasapi ng pangkat.Simulan ang
unang gawain sa isang ilustrasyon na ipapakita ng guro.

P
A
M
I
2. Paghabi sa Layunin ng Aralin L
I
H
A
N

Sagutan ang pamprosesong tanung:


1. Ano ang inilalarawan ng ilustryasyon?
2.Pamilyar ba kayo sa mga sitwasyon na nasa larawan? Bakit?

ANNOTATION: Collaborative strategy will be used in this activity. Throwing questions will develop the
critical thinking skills as well as higher order thinking skills.( Indicators 3,4,5,6,7,8)
GAWAIN 2 : PICTURE PUZZLE ( 10 mins )

 Bawat grupo ay bibigyan ng brown envelope na naglalaman


ng gupit na larawan na kanilang buo-in at mga kagamitan
sa gawain nato.
 Ang mga gupit na larawan ay buo-in at idikit sa itaas na
bahagi ng manila paper na may guhit na malaking
3. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong parisukat. (2 mins )
aralin  Pagkatapos mabuo ay magbibigay ng katanungan ang guro:

Ano ang masasabi niyo sa larawan?

Inaasahang sagot: Iba’t ibang istruKtura ng pamilihan.

ANNOTATION: This activity targets the numeracy skills as well as applying of content within
and across curriculum. ( Indicator 1 and 2)

PAGTALAKAY SA PAKSA (5 MINS)


4. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 PAKSA - PAMILIHAN

Annotation: Teacher will use the activity GAWAIN 2 to discuss the topic. This activity targets
the indicators 3,4,5,6,7,8.

5. Pagtalakay ng bagong konsepto at A.GAWAIN 3: WALKING TOUR


paglalahad ng bagong kasanayan #2
Panuto:
 Bawat grupo ay bibigyan ng paksa na tatakayin sa kani-
kanilang grupo.
 Bibigyan sila ng 5 minuto upang mag brainstorming.
 Pagkatapos magbahagi ng kani kanilang ideya ay e susulat
na ng bawat pangkat ang mga importeng konsepto sa
manila paper na ginamit sa GAWAIN 2.
 Bibigyan ang bawat grupo ng 5 minuto na isulat ang
importanteng konsepto sa paksa na binigay ng guro.
 Pipili ang pangkat ng taong-bahay na magpapaliwanag ng
kanilang isinulat sa manila paper na idinikit sa dingding ng
klasrum.
 likot ang bawat pangkat upang makinig sa paliwanag ng
bawat paksa. Ipaliwanag ng "taong-bahay" ang kanilang
paksa sa mga pangkat na bibisita sa grupo.
 Ang mga mag-aaral ay malayang magtanong at magbigay-
puna habang ginagawa ang Walking Tour.

ANNOTATION: This activity deepens the discussion of the topic. It is also a collaborative
approach. It targets indictor ( 3,4,5,6,7,8)
SHORT QUIZ: 5 mins

Buuin ang Graphic Organizer na matatagpuan sa ibaba batay sa isinasaad ng tekstong


tinalakay.
DALAWANG PANGUNAHING
ISTRUKTURA NG PAMILIHAN

6. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

Annotation: To gauge the learning of the students. This will facilitate remedial and feed backing.
7. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na BAWAT PANGKAT: 5 mins
buhay
Isulat sa manila paper ang sagot.

Tanong: Bilang isang mag-aaral at isang consumer, alin ang mas


dapat tangkilikin, ang monopolyo o monopolistikong kompetisyon
na pamilihan at bakit?

III. Mga Tala

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
___________________________________________________
__________________________________

Prepared by: Noted by:

You might also like