You are on page 1of 3

Annex 1B to DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1-12 School Sto. Niño Ilaya National High School Grade Level 9
DAILY LESSON LOG Teacher Airalyn M. Ferrer Learning Area Araling Panlipunan
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo) Teaching Dates and Time October 11-13, 2023/ 11:00-12:00 Quarter 1st

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng
matalino at maunlad na pang-araw araw na pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang
batayan ng matalino at maunlad na pang-araw araw na pamumuhay.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nasusuri ang mga salik na nakakaapekto sa pagkonsumo.
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN SALIK NG PAGKONSUMO AT PRODUKSIYON
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 60
2. Mga Pahina sa Kagamitang Ekonomiks Araling Panlipunan 9
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Pahina 72-81
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector, visual aid through PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Inaasahan na ang mga mag-aaral ay matutuklasan ang kaalaman tungkol sa produksiyon at kung gaano
kahalaga ang produksiyn at mga salik nito sa pang-araw araw na pamumuhay.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa INPUT- OUTPUT! BALIKAN NATIN! ANONG RESULTA NG IYONG
sa bagong aralin Panuto: Banggitin ang mga bagay na dapat Balik-aral ng nakalipas GAWA?
ilagay sa loob ng kahon ng INPUT (mga bagay na aralin. Panuto: Babasahin sa harap
na ginagamit upang ang mga produkto ay ng klase ang resulta ng
mabuo na makikita sa isang kahon ang takdang aralin na kanilang
OUTPUT. ginawa at sasagutin ang mga
tanong.
*Matapos itong sagutan ay sagutin naman
ang mga pamprosesong tanong na ipapakita
ng guro sa pamamagitan ng powerpoint Magbibigay ang guro ng reward sa
presentation. mga mag-aaral na nakikiisa sa
talakayan.)PROJECT TIPS
Magbibigay ang guro ng reward sa mga mag-aaral
na nakikiisa sa talakayan.)PROJECT TIPS
D. Pagtalakay ng bagong konsepto TRAIN MAP! CONCEPT MAPPING!
at paglalahad ng bagong kasanayan Panuto: Ayusin ang mga larawan ayon sa Panuto: Punan ng
pagkakasunod-sunod ng pagkakabuo ng angkop na sagot ang
#1
produkto. bawat konsepto. Isulat
sa loob ng bilog ang
kahalagahan ng bawat
isa sa proseso ng
produksiyon.

Magbibigay ang guro ng


reward sa mga mag-aaral
na nakikiisa sa
talakayan.)PROJECT TIPS.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto PAUNLARIN Pagpapatuloy ng talakayan.
at paglalahad ng bagong kasanayan Basahin at unawain ang tatalakayin ng guro
sa pamamagitan ng kaniyang powerpoint
#2
presentation. Maaari ding gamitin ang aklat
sa Ekonomiks pahina 76-80.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo ANU-ANO ANG MGA SALIK NG IKOT-NAWAIN!
sa Formative Assessment) PRODUKSYON? Panuto: Sagutan ang
Panuto: Basahin at unawain ang ipapakita gawain sa inyong aklat
ng guro sa pamamagitan ng powerpoint sa Ekonomiks pahina
presentation. 79.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- S P G (SANGKAP SA PAGBUO NG COLLAGE!
araw-araw na buhay PRODUKSIYON I- Panuto: Basahin ang panuto
GRUPO! sa inyong aklat sa ekonomiks
Panuto: Gawin ang pahina 83.
gawain sa inyong aklat
sa ekonomiks pahina 80
at sagutin ang tanong
na.
 Ano ang bahaging
ginagampanan ng
iba’t-ibang salik ng
produksyon sa pang-
araw araw na buhay
natin o ng mga
prodyuser?
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapalalim ng konsepto ng aralin.
I. Pagtataya ng Aralin IBUOD MO! Pagbibigay ng lingguhang
pagsusulit.
Panuto: Tatawag ang guro ng ilang mag-
aaral para ibuod ang natapos na talakayan
ngayong araw.
J. Karagdagang Gawain para sa NEWS ANALYSIS!
takdang-aralin at remediation Panuto: Basahin at
unawain ang balita na
may pamagat na
“HATAW SA PRICE
PRODUCTION,
PARARANGALAN”.
Pagtutuunan ng pansin
ang nilalaman,
organisasyon, mensahe,
pagkamalikhain at
kapakinabangan ng
binasang lathalian.
Pagkatapos ay sagutin
ang mga tanong. Na
ilalahad sa harap ng
klase sa susunod na
araw.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral nan aka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superior?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepare by: Noted:

AIRALYN M. FERRER EDSON A. VILLANUEVA


Subject Teacher Head Teacher I

You might also like