You are on page 1of 3

Annex 1B to DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1-12 School Sto. Niño Ilaya National High School Grade Level 9
DAILY LESSON LOG Teacher Airalyn M. Ferrer Learning Area Araling Panlipunan
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo) Teaching Dates and Time October 18-20, 2023/ 11:00-12:00 Quarter 1st

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng
matalino at maunlad na pang-araw araw na pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang
batayan ng matalino at maunlad na pang-araw araw na pamumuhay.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Naipagtatanggol ang mga Karapatan at nagagampanan ang mga tungkulin bilang isang mamimili.
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN MGA ORGANISASYON NG NEGOSYO
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 60
2. Mga Pahina sa Kagamitang Ekonomiks Araling Panlipunan 9
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Pahina 84-95
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector, visual aid through PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Inaasahan na ang mga mag-aaral ay matutuklasan ang kaalaman tungkol sa mga organisasyon ng
negosyoo at kung ano-ano ang mga katangian at tungkulin ng iba-t-ibang organisasyon sa Negosyo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa BUSINESS AS USUAL CHECKLIST! ANONG RESULTA NG IYONG
sa bagong aralin Panuto: Suriin ang mga larawang ipapakita Gawin ang panuto sa GAWA?NEGOSYO NA BA?
ng guro at sagutin ang mga katanungan sa inyong aklat pahina 89 Panuto: Ipapakita sa klase ang
mga pamprosesong tanong. ekonomiks 9. naging resulta ng aralin.

Magbibigay ang guro ng reward sa


mga mag-aaral na nakikiisa sa
Magbibigay ang guro ng reward sa mga mag-aaral talakayan.)PROJECT TIPS
na nakikiisa sa talakayan.)PROJECT TIPS

D. Pagtalakay ng bagong konsepto WQF DIAGRAM! TSART NG


at paglalahad ng bagong kasanayan Panuto: Gawang WQF ang paksa tungkol sa KALAKASAN-
organisasyon ng Negosyo. Isaalang-alang ang KAHINAAN!
#1
mga panuto sa inyong aklat pahina 86 para Panuto: Gamit ang tsart,
mabuo ang mga gawain. isulat kahinaan at
kalakasan ng bawat
organisasyon ng
Negosyo.

Magbibigay ang guro ng


reward sa mga mag-aaral
na nakikiisa sa
talakayan.)PROJECT TIPS.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto PAUNLARIN Pagpapatuloy ng talakayan.
at paglalahad ng bagong kasanayan Basahin at unawain ang tatalakayin ng guro
sa pamamagitan ng kaniyang powerpoint
#2
presentation. Maaari ding gamitin ang aklat
sa Ekonomiks pahina 84-95..
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo ANONG KAHULUGAN?
sa Formative Assessment) Panuto: Basahin at unawain ang ipapakita
ng guro sa pamamagitan ng powerpoint
presentation.
 Ano ang Sole proprietorship?
 Ano ang partnership?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- ISANG PANAYAM!
araw-araw na buhay Panuto: Gawin ang
gawain 5 sa inyong aklat
sa ekonomiks pahina
90.
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapalalim ng konsepto ng aralin.
I. Pagtataya ng Aralin IBUOD MO! Pagbibigay ng lingguhang
pagsusulit.
Panuto: Tatawag ang guro ng ilang mag-
aaral para ibuod ang natapos na talakayan
ngayong araw.
J. Karagdagang Gawain para sa 3M’s MAGPLANO,
takdang-aralin at remediation MAGSIGURO,
MAGNEGOSYO!
Panuto: Makibahagi sa
inyong pangkat. Bumuo
ng isang mini business -
plan gamit ang
natutunan sa TLE para
sa binabalak na Negosyo
ng grupo. Punan ng
kaukulang tugon at
impormasyon ang chart
base sa mga nakapaloob
sa business plan.
Ipakita ang gawa sa
susunod na araw.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral nan aka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superior?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepare by: Noted:

AIRALYN M. FERRER EDSON A. VILLANUEVA


Subject Teacher Head Teacher I

You might also like