You are on page 1of 3

Annex 1B to DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1-12 School Sto. Niño Ilaya National High School Grade Level 9
DAILY LESSON LOG Teacher Airalyn M. Ferrer Learning Area Araling Panlipunan
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo) Teaching Dates and Time October 4-6, 2023/ 11:00-12:00 Quarter 1st

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng
matalino at maunlad na pang-araw araw na pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang
batayan ng matalino at maunlad na pang-araw araw na pamumuhay.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Natatalakay ang mga salik ng produksyon at ang implikasyon nito sa pang-araw-araw na pamumuhay.
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN PAGKONSUMO
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 60
2. Mga Pahina sa Kagamitang Ekonomiks Araling Panlipunan 9
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Pahina 60-
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector, visual aid through PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Inaasahan na ang mga mag-aaral ay na lilinangin ang kanilang kaalaman tungkol sa alokasyon at ung
bakit mahalagang maitaguyod ang mga Karapatan at magampanan ang katungkulan ng bawat konsyumer
tungo sa isang matatag na ekonomiya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa PAGBILHAN PO! BALIKAN NATIN! IPAKITA ANG INYONG GAWA!
sa bagong aralin Panuto: Suriin ang larawang ipapakita ng Balik-aral ng nakalipas Panuto: Ipapakita ng bawat
guro sa pamamagitan ng powerpoint na aralin. grupo ang kanilang ginawang
presentation. dula-dulaan sa pamamagitan
ng isang video.
 Ipagpalagay na mayroon kang
Php500.00 at may pagkakataon kang
bumili ng iba’t-ibang pagkain. Alin sa
mga pagkain na ipapakita ng guro
ang iyong bibilhin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto FILL THE MISSING LETTER! ANONG KARAPATAN KARAPATAN MO,
at paglalahad ng bagong kasanayan Panuto: Buuhin ang mga rambled letters na MO? IPAGLABAN MO!
#1 ipapakita ng guro na may kaugnayan sa Panuto: Sagutin ang Panuto: Gawin gabay ang
paksang tatalakayin ngayong araw. katanungan. inyong aklat sa ekonomiks
pahina 71.
- Ibigay ang mga
Karapatan mo bilang
isang matalinong
mamimili.

Magbibigay ang guro ng


reward sa mga mag-aaral
na nakikiisa sa
talakayan.)PROJECT TIPS.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto PAUNLARIN Pagpapatuloy ng talakayan.
at paglalahad ng bagong kasanayan Basahin at unawain ang tatalakayin ng guro
sa pamamagitan ng kaniyang powerpoint
#2
presentation. Maaari ding gamitin ang aklat
sa Ekonomiks pahina 62 to 66.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo ANO ANG PAGKAKAIBA NILA? MATALINO AKONG
sa Formative Assessment) Panuto: Basahin at unawain ang ipapakita KONSYUMER!
ng guro sa pamamagitan ng powerpoint
presentation. Panuto: Sagutan ang
gawain sa inyong aklat
sa Ekonomiks pahina
69.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- IUGNAY MO? SAGUTIN MO! EXIT SLIP
araw-araw na buhay Panuto: Sagutin ang katanungan ng guro. Panuto: Sagutan ang mga
Panuto: Sagutin ang pamprosesong inihanda ng
- Totoo ba na habang patuloy na mga pamprosesong guro.
nabubuhay ang tao patuloy na tanong na ipapakita ng
lumalaki ang kanyang pagkonsumo? guro sa pamamagitan ng
powerpoint
Magbibigay ang guro ng reward sa mga mag-aaral presentation.
na nakikiisa sa talakayan.)PROJECT TIPS.
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapalalim ng konsepto ng aralin.
I. Pagtataya ng Aralin IBUOD MO! Pagbibigay ng lingguhang
pagsusulit.
Panuto: Tatawag ang guro ng ilang mag-
aaral para ibuod ang natapos na talakayan
ngayong araw.
J. Karagdagang Gawain para sa LIGHTS, CAMERA,
takdang-aralin at remediation ACTION!
Panuto: Gumawa ng
isang dula-dulaan na
magpapakita ng
sumusunod na tema.

Group 1 – Katangian
ng Matalinong
mamimili
Group 2- Mga
Karapatan ng
mamimili

Group 3- Mga
tungkulin ng
mamimili

Gawing gabay ang


rubriks sa inyong
aklat sa eknomiks
pahina 70.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral nan aka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superior?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepare by: Noted:

AIRALYN M. FERRER EDSON A. VILLANUEVA


Subject Teacher Head Teacher I

You might also like