You are on page 1of 6

Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao (ESP)

Grade 9 (March 6, 2020)/Agoncillo


Kwarter: 4 Linggo : _______ Araw: 1

I. LAYUNIN
1. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol
Pangnilalaman sa paghahanda sa minimithing uri ng pamumuhay.
2. Pamantayan sa Nakapipili ng track o kurso na kukunin sa Senior High School at mga
Pagganap posisyon, trabaho, at pagsasanay na maaaring pagdaanan upang
makarating sa minimithing uri ng pamumuhay .
3. Mga Kasanayan KP 16.2nasusuri ang pagkakatugma ng pamimiliang track o kurso sa
Sa pagkatuto Senior High School sa kaniyang mga pansariling salik, sa ninais na
negosyo o hanapbuhay, at sa inaasahang local at global demand sa
hinaharap.
II. NILALAMAN Modyul 16: PAGHAHANDA SA MINIMITHING URI NG PAMUMUHAY
III. MGA KAGAMITAN Projector, visual aids
SA PAGTUTURO
A. Mga sanggunian
1. Mga Pahina ng Pahina 114-119
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina ng Pahina 232-247
Kagamitang
Pang-magaaral
3. Textbook pages
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
ersources.
B. Iba pang Kagamitan Visual aids, worksheets, powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ano ang mga local at global na demand sa merkado ng paggawa?
Nakaraang Paanu mo pinaghahandaan ang pagpili ng track o kurso sa pagkamit ng
aralin at/o pangarap na propesyon maging local at global na demand? Anu ang
pagsisimula ng career exploration at job analysis?
bagong aralin

B. Paghahabi ng Paglalahad ng layunin ng aralin:


layunin ng aralin
Gagawa ang mag-aaral ng job analysis sa kanyang napiling kurso o
negosyo; at ng pagsusuri ng mga 21st century skills at mga hinihinging .
Kasanayan sa mga in-demand na trabaho sa hinaharap.
C. Pag-uugnay ng Magkakaroon ng debate ang 2 grupo ng mag-aaral tungkol sa :
mga bagong
halimbawa sa
bagong aralin “ Kung ang K to 12 ay may 8 discipline at ang Senior High ay may 3
track, paanu magagamit ang 8 discipline upang maging globally
competitive sa 21st century?”

Integrasyon:
Tulad sa paggawa ng leche flan, ilang ingredients ba meron yan? Ilang
minuto ba dapat ang pagluluto upang maging masarap at maging
tagumpay ang kalalabasan?
Parang isang detective, na sinisiyasat bawat anggulo ng pangyayari
bago siya magbigay ng mga kaukulang report na kailangan sa isang
imbestigasyon.
Parang sports, ang isang napakamahalagang motto na “practice makes
perfect” na ang bawat manlalaro ay tuloy-tuloy ang pag-eensayo upang
mas malinang sa kanilang mithiing magtagumpay hindi lamang para sa
sarili kundi para sa tagumpay ng grupong kinabibilangan niya.

D. Pagtalakay ng Ang 21st Century Skills at ang mga Key Employment Generators ng 21 st
bagong Century
konsepto at
paglalahat ng
bagong
kasanayan #1
21st Century Skills Mga kinakailangan Kasanayan
1. Kasanayan sa pagkatuto at
paggawa ng inobasyon (Learning
and Innovative Skills)
 Mapanuring pag-iisip Mathematics
(critical thinking) Critical thinking
 Pakikipagtalastasan Speaking
Judgement and Decision
Making
 Kolaborasyon(collaboration) Coordination
 Pagkamalikhain (creativity)
2. kasanayan sa pagkalap at Active learning
pagproseso ng impormasyon Reading comprehension
(information literacy), media
literacy at ICT literacy
3. life and Career Skills
 Pagiging bukas palad
(flexibility) at kakayahang
makatugon sa mga
pagbabago (adaptability)
 Pagkukusa at disiplina sa Monitoring
sarili (initiative and self-
direction)
 Kasanayan sa Service Orientation
pakikipagkapwa at Social perceptiveness
pagbibigay sa mga taong
mula sa iba’t ibang kultura
(social &cross cultural skills)
 Pagiging produktibo at
mapanagutan (productivity
and accountability)
 Kakayahang mamuno at
humawak ng
responsibilidad (leadership
and responsibility)
IKAW NAMAN:
21st Century Skills Mga kinakailangan Kasanayan
1. Kasanayan sa pagkatuto at
paggawa ng inobasyon (Learning
and Innovative Skills)
 Mapanuring pag-iisip
(critical thinking)
 Pakikipagtalastasan
 Kolaborasyon(collaboration)
 Pagkamalikhain (creativity)
2. kasanayan sa pagkalap at
pagproseso ng impormasyon
(information literacy), media
literacy at ICT literacy
3. life and Career Skills
 Pagiging bukas palad
(flexibility) at kakayahang
makatugon sa mga
pagbabago (adaptability)
 Pagkukusa at disiplina sa
sarili (initiative and self-
direction)
 Kasanayan sa
pakikipagkapwa at
pagbibigay sa mga taong
mula sa iba’t ibang kultura
(social &cross cultural skills)
 Pagiging produktibo at
mapanagutan (productivity
and accountability)
 Kakayahang mamuno at
humawak ng
responsibilidad (leadership
and responsibility)

Tanung:
1. may kasanayan bang kapuwa kailangan para sa mga trabahong
pampropesyonal at mga trabahong pang-skilled workers? Ano ang
mga ito?
2. sa iyong palagay, bakit kailangan ang mga kasanayang ito sa mga
trabahong in-demand ngayon?
3. Kailangan sa mga in-demand na trabaho sa hinaharap ang mga 21st
Century skills. Ano ang implikasyon nito sa iyong mga ginagawang
paghahanda para sa iyong napiling kursong kukunin o negosyong
itatatag balang araw? Ipaliwanag.

E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto ng
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng Mula sa iyong ginawa, masasabi mo bang tinatahak mo agn tamang
Kabihasaan direksiyon na iyong nais na mangyari sa iyong buhay? Ipaliwanag.
Paano makakatulong s aisang tao ang pagkakaroon niya gn gabay sa
kaniyang buahy? Ipaliwanag.
G. Paglalahat ng Sa ika-21 na siglo, anung skills ang sa palagay mo ay meron ka na
Aralin kailangan pa ng ibayong pagsasanay?
H. Paglalapat ng Sa mga skills na meron ka, paanu mo ito nagagamit dito sa paaralan sa
aralin sa pang- mga aralin na ipinapagawa sa iyo?
araw-araw na
buhay.
I. Pagtataya ng Paanu mo susuriin ang pagkakatugma ng pamimiliang track o kurso sa
aralin Senior High School sa iyong pansariling salik, sa ninanais na negosyo o
hanapbuhay, at sa inaasahang local at global demand sa hinaharap.
J. Karagdagang Basahin ang job analysis sa gawain 1 at suriin ang sarili sa kung anung
Gawain para sa trabaho ang ninanais mo sa hinaharap at alamin kung anu ang mga
takdang aralin at responsibilidad na kaakibat nito.
remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
VII. MGA TALA
A. Bilang ng nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan sa
solusyon sa tulong
ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nabuo na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
INIHANDA NI:

MAILYN P. SAN JUAN

You might also like