Professional Documents
Culture Documents
DAILY LEVEL
LESSON TEACHER Albert Mendoza SUBJECT Araling
PLAN Panlipunan
TEACHING QUARTER Ikalawang
DATES Markahan
I. Layunin
A. Pamantayan Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga
g lokal at pandaigdigang isyung pang ekonomiya upang mapaunlad ang
Pangnilala kakayahan sa matalinong pagpapasya tungo sa pambansang kaunlaran.
man
B. Pamantayan Ang mga mag-aaral ay ay nakabubuo ng pagsusuring papel sa mga
sa isyung pang-ekonomiyang nakaaapekto sa kanilang pamumuhay.
Pagganap
C. Mga Nasusuri ang konsepto at dimensyon ng globalisasyon bilang isa sa mga
Kasanayan isyung panlipunan.
sa AP10GKAIIa-1
Pagkatuto
(Learning 1. Nabibigyan ng kahulugan ang suplay.
Competenci 2. Nasusuri ang iba’t-ibang salik na nakakaapekto sa suplay.
es) Isulat 3. Nabibigyang importansiya ang supply sa pang-araw-araw na
ang code ng pamumuhay ng bawat pamilya sa pamamagitan nang matalinong
bawat
pagdediskusiyon.
kasanayan
4. Naisasagawa ang kahalagahan at kaugnayan ng mga salik na
nakakapekto sa supply, sa pamamagitan ng graphic organizer.
II. Nilalaman
A. Sanggunian
1. Mga Pahina Isyu at Hamong Panlipunan, Araling Panilpunan 10, Teksbuk pp. 166 –
sa Gabay 173
ng Guro
2. Mga Pahina Isyu at Hamong Panlipunan, Araling Panilpunan 10, Teksbuk pp. 166 –
sa 173
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina Isyu at Hamong Panlipunan, Araling Panilpunan 10, Teksbuk pp. 166 –
sa Teksbuk 173
4. Karagdagan 1. EASE IV Modyul 6
g 2. *Isyu at Hamong Panlipunan (Batayang Aklat) pp.166 - 173
Kagamitan 3. * Ang Globalisasyong Ekonomiko (Manwal ng Guro) LM.AP10
mula sa 4,21.17 pp. 166- 173.
portal ng 4. *Isyu at Hamong Panlipunan (Batayang Aklat) pp.166 - 173
Learning
Resource
B. Iba pang pisara, tsalk, kartolina, at mga pantulong biswal
Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-aral Pananalangin
sa - (Pagtawag ng mag-aaral na mangunguna sa pananalangin)
nakaraang
aralin at Pagtatala ng liban sa klase
pagsisimula - (Pagtsitsek ng attendance ng mga mag-aaral).
ng bagong - Itanong: Ilan ang lumiban ngayon sa klase?
aralin
Balik-aral
Gabay na tanong:
Ano ang naging paksa ng ating naging talakayan noong nakaraang
araw?
5. Paglinang
sa
kabihasnan
(tungo sa
Formative
Assessment
)
6. Paglalapat Aktibit:(Subasta)
ng aralin sa Panuto:Magkakaron ang bawat mag aaral ng tseki na may
pang-araw- magkakaibang halaga at ito ang gagamitin nila sa Subastahan.
araw na Item: Iphone 6
buhay
Ang pambukas na presyo ng iphone 6 ko ay Grp1 kaya naming gawing P31,000
P30,000
Nag alok ang Grp1 ng 31,000 . Sino ang Grp2 P35,000
may kayang higitan ito?
Sino ang may kayang higitan ito? Grp3 P40,000
May mas tataas paba? Grp1 P42,000
May mas tataas paba? Grp2 45,000
May mas tataas paba? Grp3 P55,000
May mas tatas paba? Grp1 P65,000 amin nayan
May grupo pabang makakapag alok ng higit (Ibang Grupo)Wala na po
pa sa P65,000
Tatanongin ng guro kung ano ang
naramdaman ng kopunan na natalo.
Nais nyu rin bang magkaron ng I phone
mag lalabas ang guro ng ilan pang iphone at
ibebenta ito sa kanila ng mas mahal na
presyo
Q1. Paano inilalarawan ng supply curve ang batas ng supply?
Q2. Ilarawan ang kasalukuyang pag-uugali ng mga prodyuser dito sa
ating bansa.
7. Paglalahat Tatawag ang guro ng piling mag-aaral upang masukat ang nalaman at
sa aralin naunawaan ng mga mag-aaral.
Tanong: Sa kabuoan ng ating talakayan ano ano ang inyong mga
natutunan?
V. Pagninilay
A. Bilang ng
mag-aaral
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng
mga mag-
aaral na
magpapatul
oy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyan
g pagtuturo
ang
nakatulong
ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong
suliranin
ang aking
naranasang
solusyunan
sa tulong ng
aking
punungguro
sa
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking
nadibuhong
nais kong
ibahagi sa
mga kapwa
ko guro?