You are on page 1of 2

St.

Joseph’s College of Rodriguez


Basic Education Department
S. Y. 2019-2020
PLANO SA PAGTUTURO AT PAGKATUTO SA ARALING PANLIPUNAN 9
Asignatura: Baitang Petsa ng Pagtalakay:
Araling Panlipunan : Ikatlong Markahan
9

PAKSANG ARALIN: IMPLASYON


Layunin:
A. Pamantayang Nilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman
tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa
pambansang kaunlaran
B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung
paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay
ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto:
1. Nasusuri ang konsepto at palatandaan ng Implasyon
2. Natataya ang mga dahilan sa pagkaroon ng implasyon
3. Nasusuri ang iba’t ibang epekto ng implasyon
D. Pagpapahalaga: Nabibigyang halaga ang pagkakaroon ng kaalaman sa implasyon
Mahalagang Tanong:
EQ1: Bakit mahalaga ang pagtantiya sa implasyon? Sa paanong paraan sinasalamin ng implasyon ang
kalagayan ng buhay ng mga mamamayan?
Mga Kagamitan:

Uri ng Pagtataya: Kinalabasan Inaasahang Gawain


Pagtataya/Pagsasanay

Asignatura: Araling Panlipunan Pagpapahalaga: TRUTH


Pamamaraan:
Sesyon 1

I. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagbati
3. Pagtataya ng liban
II. Pamamaraan
1. Pagganyak – Ang guro ay magpapakita ng balita patungkol sa pagkonsumo? Itatanong sa
mga mag-aaral kung anong ideya ang kanilang mahihinuha batay sa balita.
2. Ang guro ay i-uugnay ang larawan sa aralin, mula rito ay magkakaroon ng malayang
talakayan na sasagot sa mga mahahalagang katanungan, konsepto sa pagkonsumo, mga salik sa
pagkonsumo, mga batas ng pagkonsumo.
III.Takdang Aralin
1. Ano-no ang mga karapatan ng mga konsyumer? Ipaliwanag isa-isa.
Sesyon 2
I. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagbati
3. Pagtataya ng liban
II. Pamamaraan
1. Pagbabalik-aral – Ang guro ay magbibigay ng mga katanungang patungkol sa nakaraang
tinalakay.
2. Gawain – Ang guro ay hahatiin ang klase sa limang grupo. Bawat grupo ay magsasagawa ng
isang dula-dulaan na nagpapakita ng mga pamantayan ng matalinong mamimili.
Sesyon 3
I. Panimulang Gawain
1. Pagdarasal
2. Pagbati
3. Pagtataya ng liban
II. Pamamaraan
1. Pagbabalik-aral – Ang guro ay magbibigay ng mga katanungang patungkol sa nakaraang
tinalakay.
2. Pagtataya at pagsasanay patungkol sa aralin
III. Takdang Aralin
1. Ano ang produksiyon? Sa paanong paraan napoprodyus ang mga produkto at serbisyo?
Reflection: Grade 9 - Obedience S1 S2 S3

 Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya:


 Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng alternatibong
gawain:
 Epektibo ba ang ginawang remedyal? Ilan ang bilang ng mga mag-
aaral ang naka-unawa ng aralin?
 Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa isinagawang
remedyal?
 Anong estratehiya sa pagtuturo ang mas naging epektibo?
 Ano ang mga naging hadlang sa naging pagtuturo upang
makatulong ang iyong punong-guro o koordineytor?
 Ano ang mga inobasyong kagamitang pampagtuturo ang ginamit na
maaaring maibahagi sa iyong kapwa guro?
Reflection: Grade 9 - Compassion S1 S2 S3

 Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya:

 Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng alternatibong


gawain:
 Epektibo ba ang ginawang remedyal? Ilan ang bilang ng mga mag-
aaral ang naka-unawa ng aralin?
 Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa isinagawang
remedyal?
 Anong estratehiya sa pagtuturo ang mas naging epektibo?

 Ano ang mga naging hadlang sa naging pagtuturo upang


makatulong ang iyong punong-guro o koordineytor?
 Ano ang mga inobasyong kagamitang pampagtuturo ang ginamit na
maaaring maibahagi sa iyong kapwa guro?
Inihanda ni: Petsa ng pagpapasa:
Sir John Paul L. Viñas
Remarks:

Sr. Eterna A. Manangan, SFIC

Koordineytor Punong-Guro

You might also like