You are on page 1of 3

PASA, SAIL ANNIE A.

PED 10
Group 3 4:00-7:00 PM (SU/N)

SEMI-DETAILED LESSON PLAN


Banghay Aralin
Araling Panlipunan Baitang 9

I. LAYUNIN NG PAGKATUTO

Pagkatapos ng isang oras na talakayan, ang lahaat ng mga mag-aaral ay inaasahang matutunan
ang interaksyon ng Deman at Suplay sa pamamagitan ng:
1. Naipapaliwanag ang interaksyon ng suplay at demand.
2. Nakakapagbigay solusyon sa interaksyon ng quantity demand at quantity suplay.
3. Nakakapagpahayag ng saloobin ukol sa kahalagahan na malaman ang interaksyon ng demand
at suplay sa totoong buhay.

II. PAKSANG ARALIN

A. Paksa: Interaksyon ng demand at suplay


B. Saggunian: DepED- Bureau of Secondary Education, Ekonomiks, Araling Panlipunan,
Modyul para sa Mag-aaral
C: Kagamitan: Mga Larawan, Batayang Aklat, Laptop, Dlp, Speaker, Strips of Paper
D. Pagpapahalaga: Pagpapahalaga sa mga pinag kukunang yaman sa kapaligiran

III. STRATEHIYA AT PAMAMARAAN

A. Pangunahing Gawain

1. Pagbabalik-aral
Ang ating huling pinag-aralan ay tungkol sa Konsepto ng Demand

Ano ang demand?


Ano ang suplay?
Ano ang batas ng demand at suplay?

2. Pagganyak
Pagpapakita ng mga larawan at pagbibigay ng katunungan na sasagutan ng mga bata.

Bubunot ang mga bata ng mga stip na pael at babasahin nila ang magtanung at
sasagutin nila ito sa harap ng klase.

B. Paglinang ng Aralin
1. Paglalahad

Batay sa mga larawan na ipinakita sa presentasyon ano kaya ang tatalakayin natin ngayong araw ?

2. Pagtatalakay

A. Pagtuklas ng mga dating kaalaman

a. Anu ang Ekilibriyo?


b. Anu ang ibig sabihin ng quantity demand at quantity suplay?
c. Anu ang ekilibriyong preso at ekilibriyong dami?
d. Paano malalaman and ekilibriyo sa pamilihan?
e. Bakit nagbabago and ekilibriyo sa pamilihan?

B. Pangkatang Gawain

Bumuo ng tatlong grupo na may ibat’t ibang gawain.

Group 1: Gumawa ng chart tungkol sa interkasyon ng suplay at demand sa loob ng bahay. Ipalwanag.

Group 2: Gumawa ng chart tungkol sa interkasyon ng suplay at demand sa palengke. Ipalwanag

Group 3: Gumawa ng chart tungkol sa interkasyon sa pagitan ng suplay at demand ng mga graduates
o sa mga nasipagtapos at trabahong papasukan. Ipalwanag

Sangunian: https://www.cbd.int/ibd/2008/Resources/teachers/appendix3.shtml

C. Pagpapahalaga

Ano ang mga katangian na dapat taglayin ng mga mamimili sa sa panahon ng krisis. Ipaliwag

C. Pangwakas na gawain

1) Paglalahat

Ipaliwanag ang interaksyon ng supply at demand sa ating pang araw-araw na buhay? Magbigay ng
halimbawa sa totoong buhay na karanasan?

Paano mo ma balansi ang mga salik na makaka apekto sa suplay at demand sa ating kapaligiran?

Bilang isang mamimili paano natin haharapin ang pabago-bagong salik na nakakaapekto sa demand?

2) Paglalapat

Gamit ang iyng sariling karanasan, saloobin ukol sa kahalagahan na malaman ang interaksyon ng
demand at suplay sa totoong buhay.
IV. Pagtataya

Panuto: Sa isang bond paper gagawa ang mag-aaral ng isang Reflection Paper tungkol sa kahalagahan at
solusyon sa interaksyon ng quantity demand at quantity suplay.

Rubrics:

sangunian: https://knilt.arcc.albany.edu/index.php?title=File:Reflective-journal-rubrics.jpg

V. Takdang aralin

Panuto: Ibigay ang kahulugan ng mga uri ng Price elasticity of demand.

1. Elastic
2. Inelastic
3. Unitary o uri ng Elastic
4. Perfectly elastic
5. Perfectly Inelastic demand

You might also like