You are on page 1of 3

Annex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. MARIFE B. AMORA Asignatura : ARALING PANLIPUNAN
( Pang-araw-araw na Petsa/Oras : October 8, 10 & 12, 2018 Markahan : IKALAWANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo ) 9:45-10:45, 1:00-2:00, 3:00-4:00
(MWF)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag- aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng pwersa
ng demand at suplay, at sa sistema ng pamilihan bilang batayan ng matalinong pagdedesisyon
ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga pangunahing kaalaman sa ugnayan ng
pwersa ng demand at suplay, at sistema ng pamilihan bilang batayan ng matalinong
pagddesisyon ng sambahayan at bahay-kalakal tungo sa pambansang kaunlaran.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang elastisidad ng demand sa presyo ng kalakal at paglilingkod. – AP9MYK-lIb-4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN YUNIT II – ARALIN 2 YUNIT II – ARALIN 2 YUNIT II – ARALIN 3
ELASTISIDAD NG DEMAND (PRICE ELASTISIDAD NG DEMAND (PRICE SUPPLY
ELASTICITY OF DEMAND) ELASTICITY OF DEMAND)
KAGAMITANG PANTURO Mga larawan pantulong biswal Mga larawan pantulong biswal Mga larawan pantulong biswal
A.Sanggunian EKONOMIKS EKONOMIKS EKONOMIKS
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 89 - 94 TG 89 - 94 TG 89 - 94
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 129 - 137 LM 129 - 137 LM 129 - 137
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Mga larawan o pantulong biswal Mga larawan o pantulong biswal Mga larawan o pantulong biswal
sa portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, yeso, aklat at kuwaderno, Pisara, yeso, aklat at kuwaderno, Pisara,yeso, aklat at kuwaderno,
Pandikit, calculator Pandikit, calculator Pandikit, calculator
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gawain 1: I-shoot sa Basket (LM Ipaliwanag kung ano ang price elasticity Gawain 1: Three Pics: One Word (LM
pagsisimula ng bagong aralin p.129) (Pagsuri sa sitwasyon) of demand. p.139) (Pagkumpleto ng word puzzle)

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsagot sa pamprosesong tanong sa Paano ba ninyo pinahahalagahan ang Pagsagot sa pamprosesong tanong sa
Gawain 1 mga produkto at serbisyo na ginagamit Gawain 1.
ninyo sa pang araw-araw na
pamumuhay?

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 2: Go Negosyo! (LM p.140)


bagong aralin (Pagsusuri sa mga pag-uusap ng mga
negosyante)
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa konsepto ng price .Pagtalakay sa konsepto ng supply.
paglalahad ng bagong kasanayan elasticity of demand.
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga uri ng elastisidad. Pagtalakay sa supply schedule, supply
at paglalahad ng bagong curve at supply function.
kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 3: Mag-compute Tayo!(LM Gawain 6: Picto-Poster! (LM p.137) Gawain 5:Su-Da-Ku (Suri, Datos,
( Tungo sa Formative Assessment) p.134-135) (Kompyutin ang price (Paggawa ng poster gamit ang mga Kurba) (LM p.145) (Kompyutin ang
elasticity of demand at tukuyin ang uri dalang materyales) quantity supplied at buuin ang supply
ng price elasticity.) curve)
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw Magbigay ng mga halimbawa ng Gawain 10: Sa kanan o kaliwa? (LM Kung ikaw ay isang negosyante, ano
araw na buhay produkto at serbisyo na madalas p.124) ang dapat mong isaalang-alang sa
nating ginagamit at tukuyin kung saan pagbuo ng produkto maliban sa
ito napabilang na uri ng price kumita?
elasticity.
H.Paglalahat ng Aralin Ang pagbabago sa presyo ay Presyo ang pangunahing pinagbatayan
nakapagpabago din sa laki o liit ng ng mga prodyuser sa tuwing
bahagdan ng pagtugon ng quantity magdedesisyon na magprodyus o
demanded. magkaloob ng produkto o serbisyo.
Gawain 5: A-R Guide (Anticipation-
Reaction Guide)
I.Pagtataya ng Aralin Sagutin ang Gawain 4: Chart Analysis! Gawain 6: Mag compute tayo! (LM p.
(LM p.135) 145) (Pagkompyut gamit ang ibinigay
na datos)
J. Karagdagang gawain para sa Magdala ng pandikit, pangkulay, art
Takdang aralin at remediation paper at mga larawan na nagpapakita
ng pagtiipid ng elektrisidad at tubig.
IV. Mga Tala Pagpapatuloy dahil hindi natalakay ang ibang paksa dahil sa selebrasyon ng School-Based World Teachers Day!
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang na mag-aaral na
nangangailangan ng
Iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang Sobrang nakakatulong ito hindi Sobrang nakakatulong ito hindi lamang Sobrang nakakatulong ito hindi
ng mag-aaral na nakasama sa aralin lamang upang tumaas ang marka ng upang tumaas ang marka ng mga mag- lamang upang tumaas ang marka ng
mga mag-aaral ngunit higit sa lahat ay aaral ngunit higit sa lahat ay upang mga mag-aaral ngunit higit sa lahat ay
upang matutunan at mapahalagahan matutunan at mapahalagahan nila ang upang matutunan at mapahalagahan
nila ang mga konseptong tinalakay mga konseptong tinalakay. nila ang mga konseptong tinalakay.
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang mga gawaing ibinigay sa bawat aralin, Art of questioning, pantulong biswal, lalo na at mga larawa’t sitwasyong ginagamit ay hango sa sariling karanasan at
ang nakatulong nang lubos.Paano ito sariling komunidad kaya’t lubos nilang mauunawaan ang aralin
nakatulong?
Inihanda ni: Iniwasto ni:
MARIFE B. AMORA AVELINA J. GALGO
Guro Punong-guro III

You might also like