You are on page 1of 8

Lesson Plans for Multigrade Classes

Grades 1 and 2

Learning Area: Araling Panlipunan Quarter: 4th Week: 2


Grade Level Grade I Grade II
Pamantayang Pangnilalaman Ang mag - aaral ay… Ang mag - aaral ay…
naipamamalas ang pagunawa sa konsepto ng distansya naipamamalas ang pagpapahalaga sa
sa paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa
tulad ng tahanan at paaralan at ng kahalagahan ng mga layunin ng sariling komunidad
pagpapanatili at pangangalaga nito
Pamantayan sa Pagganap Ang mag - aaral ay… Ang mag - aaral ay…

1.nakagagamit ang konsepto ng distansya sa nakapahahalagahan ang mga paglilingkod ng


paglalarawan ng pisikal na kapaligirang ginagalawan komunidad sa sariling pagunlad at
2. nakapagpakita ng payak na gawain sa pagpapanatili nakakagawa ng makakayanang hakbangin
at pangangalaga ng kapaligirang ginagalawan bilang pakikibahagi sa mga layunin ng
sariling komunidad
Kompitensi Nailalarawan ang kabuuan at mga bahagi ng sariling Naiiuugnay ang pagbibigay
tahanan at ang mga lokasyon nito. serbisyo/paglilingkod sa karapatan ng bawat
AP1KAPIVb-3 kasapi sa komunidad.
AP2PKKIVb-d-3
Nakagagawa ng payak na mapa ng loob at labas ng
tahanan Nasasabi na ang bawat kasapi ay may
AP1KAPIVb-4 karapatan na mabigyan ng paglilingkod/
serbisyo mula sa komunidad
AP2PKKIVb-d-3

Day 1
Layunin Mailalarawan ang kabuuan at mga bahagi ng sariling Maiiuugnay ang pagbibigay
tahanan at ang mga lokasyon nito. serbisyo/paglilingkod sa karapatan ng bawat
AP1KAPIVb-3 kasapi sa komunidad.
AP2PKKIVb-d-3

Paksa Paglalarawan ng Kabuuan at mga Bahagi ng Sariling Pagbibigay Serbisyo/Paglilingkod ng


Tahanan at ang Lokasyon nito Komunidad sa Karapatan ng bawat Kasapi sa
Komunidad
K to12 Curriculum Guide AP1KAP-IVb3 K to 12 Curriculum Guide AP2PKK-IVb-d3
Kagamitan: Tsart, larawan, activity sheets LM Unit 4 pp.218-224
Larawan , activity sheets, cartolina strips.
III. Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):
Methodology:
Use letter icons to show methodology and  Whole Class
assessment activities describe the parts of the lesson (for example the introduction),
where you may address the whole class as one group
 Mixed Ability Groups
 Grade Groups
 Ability Groups
 Friendship Groups
 Other (specify)
 Combination of Above
Teaching, Learning and Assessment Activities
T – Direct Teaching WHOLE CLASS ACTIVITY
G – Group Work  Magpakita ng larawan ng bahay.
I – Independent Learning (See apendiks 1 Q4/W2/D1/G12
A-A Ilarawan ito.
 Ano-ano ang makikita dito?
 Ano ang paborito mong lugar o bahagi
sa inyong bahay?
 Bakit mo ito paborito?
 Sino ang maaring tumulong sa atin kapag nasira ng bagyo an gating tahanan?
T I
Sabihin na ang bahay ay may ibat-ibang bahagi. Ang Magpakita ng ibat-ibang larawan na
silid kainan,silid tulugan, silid tanggapan at palikuran. nagpapakita ng serbisyo sa komunidad.
Itanong batay sa nakitang larawan kung saan Bawat isa ay tutukuyin ang mga taong
matatagpuan ang lokasyon ng bawat bahagi halimbawa nagbibigay ng serbisyo na ipinakita ng
ang larawan.
- silid kainan See Apendiks 3 Q4/W2/D1/G2
- silid tulugan
- silid tanggapan
- palikuran
See Apendiks 2 Q4/W2/D1/G1
G T
Pangkatin sa apat at iguhit ang mga bagay na makikita See Apendiks 4 Q4/W2/D1/G4
sa bawat bahagi ng bahay.
Grupo I- silid kainan  Itanong sa mga bata:
Grupo II- silid tulugan Ano ang serbisyong ibinibigay ng barangay,
Grupo III- silid tanggapan Paaralan, Barangay Health Center sa ating
Grupo IV- palikuran komunidad?
May maitutulong ba ito sa pagkamit ng
kaunlaran?

 Talakayin ang mga serbisyong


ibinibigay ng barangay, paaralan at
Barangay Health Center sa ating
komunidad.

T G
Anu-ano ang mga bahagi ng tahanan? Pangkatin ng 2 ang mga bata.
Bakit mahalagang malaman ang lokasyon ng bawat isa? I. Unang Pangkat- Bigyan sila ng strips ng
cartolina at piliin nila ang mga serbisyo ng
baranggay, paaralan at health center at
ididikit nila ito sa wastong kolum.

See Apendiks 5 Q4/W2/D1/G4

2. Pangkat 2- Magkaroon ng simpleng dula-


dulaan na nagpapakita ng serbisyo o
paglilingkod.

I I
Iguhit ang mapa ng inyong sariling bahay. Gamitin ang Isulat kung kaninong serbisyo ang isinasaad
panandang ; sa bawat pangungsap. Isulat ang titik sa
Pinto- parisukat patlang
Hapag kainan- parihaba
Lababo- oblong A. Barangay
Silya- bilog B. Paaralan
Ref- parisukat C. Barangay Health Center

See Apendiks 6 Q4/W2/D1/G3 ____ 1.Pagpapaganda sa paligid


ngBarangay.
____2. Paggamot sa mga may sakit.
____3. Pagtatalaga ng mga tanod
upang maging ligtas ang
pamayanaan .
____4. Pagbibigay ng scholarship
program sa mga batang
mahihirap.
____5. Pagbibigay ng gamot at libreng
Bakuna sa mga bata.

See Apendiks 7 Q4/W2/D1/G4


Reflection
Remarks

Day 2
Layunin Makagagawa ng payak na mapa ng loob at labas ng Masasabi na ang bawat kasapi ay may
tahanan karapatan na mabigyan ng paglilingkod/
AP1KAPIVb-4 serbisyo mula sa komunidad
AP2PKKIVb-d-3

Paksa Paggawa ng Payak na Mapa ng lood at labas ng Karapatan ng bawat Kasapi


Tahanan

K to12 Curriculum Guide K to 12 Curriculum Guide


Kagamitan: Tsart, larawan, activity sheets LM Unit 4 pp.218-224
Larawan , activity sheets, cartolina strips.

III. Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):


Methodology:
Use letter icons to show methodology and  Whole Class
assessment activities describe the parts of the lesson (for example the introduction),
where you may address the whole class as one group
 Mixed Ability Groups
 Grade Groups
 Ability Groups
 Friendship Groups
 Other (specify)
Combination of Above
Teaching, Learning and Assessment Activities
T – Direct Teaching WHOLE CLASS ACTIVITY
G – Group Work
I – Independent Learning  Ipa-awit ang “Bahay Kubo”
A-A  Itanong:
Tungkol saan ang awitin?
Bakit mahalaga sa bawat mamamayan ang pagkakaroon ng tahanan?
T G
See Apendiks 8 Q4/W2/D2/G1 Gawain: Pagbuo sa mga larawan ng:
a. Magpakita ng larawan ng loob at labas ng ( jigsaw puzzle )
bahay. - bagong silang na sanggol
Pag-usapan ang nasa larawan. - batang nag-aaral
- batang may sakit na
b. Pag-usapan at ipakita sa mga bata ang paggawa nagpapaagamot
ng mapa sa loob at labas ng bahay sa -batang masayang naglalaro
pamamagitan ng pagsasabi ng mga bagay na -batang nakatira sa maayos at
nasa kaliwa, kanan, likuran at harapan. tahimik na komunidad
c. Ipaliwanag ang kahalagahan ng mapa.
Pagkatapos nilang mabuo ang bawat larawan,
ipadikit ito sa tamang deskripsiyon na
nakasulat sa tsart.
- bagong silang na sanggol
- batang nag-aaral
- batang may sakit na
nagpapaagamot
-batang masayang naglalaro
-batang nakatira sa maayos at
tahimik na komunidad
See Apendiks 9 Q4/W2/D2/G2
T
 Pag-usapan ang nasa mga larawan.

 Isa-isahing ipaliwanag ang mga


karapatan ng mga bata na nakapaloob
sa bawat larawan at kung paano ito
nakakamit ng bawat isa.

 Ipaliwanag ang kahulugan ng


karapatan
I I
Gawin ang mga sumusunod na panuto. -Isurat ti H no husto ket M no madi a
pudno.
A. Gumuhit ng mapa ng loob ng bahay. .
_______1. Adda ti karbengana
laklak-amen ti kada
Pilipino.
_______2. Ti karbengan ket dagiti
kasapulan ti tao a
masapul a maited.

_______3. Ti nataengan ket awan ti


karbengan da nga
agpaagas.

_______4. Saan da a palpalubusan ni


B. Gumuhit ng mapa sa labas ng bahay Marie nga apan makiay-
ayam kadagiti pada na
See Apendiks 10 Q4/W2/D2/G1 nga ubbing.

_______5. Ni Karina ket agnanaed iti


nadalus ken naurnos a
pagtaengan.
See Apendiks 11 Q4/W2/D2/G2
Remarks

Reflection

Layunin Nasasagot nang tama ang mga tanong sa lingguhang Nasasagot nang tama ang mga tanong sa
pagsusulit. lingguhang pagsusulit.

Paksa Lingguhang Pagtataya Lingguhang Pagtataya

Kagamitan Worksheets

Pamamaraan Teaching, Learning and Assessment Activities

WHOLE CLASS ACTIVITY


 Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin.

See apendiks 12, Q4/W1/D3/G3 See apendiks 13, Q4/W1/D3/G4


Remarks
Reflection

Inihanda ni:

LAILANI D. POSILERO
Teacher 1
Villa Peña Elementary School
Cabarroguis District

Iwinasto nina:

LILIBETH A. GALICIA
Head Teacher III
OLIVE C. ALTARES
ESP I
VILLA VENTURA AGLIPAY QUIRINO
AGLIPAY DISTRICT

You might also like