You are on page 1of 3

SCHOOL CAA ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL FIVE

EDUKASYON SA
LEARNING AREA
TEACHE PAGPAPAKATAO
FIEL L. MATUTINA
R
QUARTER THIRD/WEEK8/D38
DAILY
Date: Time: Sections:
LEARNING
12:50 – 1:20 Madasalin
PLAN
APRIL 2, 2024 Martes 4:30 – 5:00 Mapagmahal

EPS/ PSDS SIGNATURE


DR. RONALDO B. LARA ALFONSO J. TIBUS
Principal IV Master Teacher I

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 5

OBJECTIVES (Layunin)
I. I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahagalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang
ng Pilipino, pagkakaroon ng disiplina sa sarili para sa
kabutihan ng lahat, komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng
kapaligiran
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntunin at batas na may
Pagganap kinalaman sa bansa at global na kapakanan at naisasabuhay ang pagkakaisa at komitment bilang
responsableng tagapangalaga ng kapaligiran
C. Pamantayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita nang tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng: pagsasaalang-alang sa kapakanan
ng kapwa
II. Nilalaman Nakapagpapakita nang tunay na pagmamahal sa kapwa.
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
ESP Module Pahina
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 5 pahina
B. Iba pang Kagamitang Panturo aklat, manila paper, pentel pen, chalk, lapel
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o
pagsisimula ng bagong aralin Magbigay ng mga gawaing nakakatulong sa bansa.

B. Paghahabi ng Layunin

Suriin ang mga larawan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ibigay ang nawawalang titik upang makabuo ng parirala.
bagong aralin
“P__GM___M___ ___ A ___ SA ___A ___ ___ A”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at .Talakayin ang mga iba’t ibang halimbawa ng pagmamahal sa kapwa, gamit ang mga larawan sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ibaba at iba pa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Gumuwa ng poster tungkol sa isang kasabihan na “ No Man is an Island”

Talakayin ang rubrics.

Mga Batayan 5 3 1
1.Nilalaman Naibibigay ng buong May kaunting Maraming
husay ang hinihingi ng kakulangan ang kakulangan sa
takdang paksa sa nilalaman na nilalaman na
pangkatang gawain ipinakikita sa ipinakita sa
pangkatang gawain pangkatang
gawain
2. Presentasyon Buong husay at Naiulat at Di-gaanong
malikhaing naipakita naipaliwanag ang naipaliwanag at
at naipaliwanag pangkatang gawain naipakita ang
pangkatang
gawain
3. Kooperasyon Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng
buong miyembro ang lahat ng miyembro iilang miyembro
pagkakaisa sa gawain ang pagkakaisa sa ang pagkakaisa sa
gawain gawain
4.Takdang Natapos ang gawain ng Natapos ang Di natapos ang
Oras buong husay sa loob gawain ngunit pangkatang
ng itinakdang oras lumampas sa gawain
itinakdang oras
F. Paglinang ng kabisahan (tungo sa TAMA o MALI
formative test #3) Isulat ang TAMA kung tama ang ipinapahayag at MALI naman kung hindi.
1. Nakikipag ugnayan sa Diyos sa pamamagitan ng pagdarasal.
2. Humihingi tayo sa Diyos na pagkalooban tayo ng maraming biyaya.
3.Ang sama samang pagdarasal ay mabisang paraan ng pagtawag sa Diyos.
4.Tahimik ako sa simbahan habang may ngdadasal.
5.Iba ang relihiyon ko kaya hindi ko kailangang makiisa sa pagdarasal.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Itanong:
na buhay Bilang isang bata. Paano mo ipinapakita ang pagmamahal mo sa iyong kapawa?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang mga halimbawa ng pagmamahal sa kapwa?


Isulat ang kanilang mga sagot sa pisara at ipabasa sa kanila.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang T kung ang pangungusap ay nagpapakita ng tunay na
pagmamahal sa kapwa tulad ng pagsasaalang-alang sa kapakanan ng kapwa at H
kung hindi.

___ 1. Tumutulong sa mga nasalanta ng kalamidad.

___ 2. Walang pakialam sa nararamdama ng kapwa.


___ 3.Isinaalang alang ang nararamdaman ng iyong kamag-aral.

___ 4. Iginagalang ang opinyon ng bawata isa.

___ 5. Nakikiking sa iminumungkahi ng iba.


J. Karagdagang Gawain
Gumupit ng mga larawan na nagpapakita ng pagmamahal sa kapwa.
IV. Mga tala ________Lesson carried. Move on to the next objective.
________Lesson not carried out.
V. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas sa pagtataya
ng 80% sa Pagtataya _______ Madasalin ___ Mapagmahal
B. Bilang ng mag-aaral na Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa pagbibigay lunas
nangangailangan ng iba pang Gawain _______ Madasalin _____ Mapagmahal
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang ibinigay na _____ Oo _____ Hindi


remedial? _______ Madasalin ____ Mapagmahal
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na nkaunawa sa ___ MAdasalin ____ Mapagmahal
aralin.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang ___ Inobatibo __ Dula-dulaan ___ Interaktibo___ Talakayan
nakatulong ng lubos? Bakit ito __ Pagtuklas ___ Paglutas ng suliranin ___ Explicit Teaching
nakatulong? ___ Group collaboration___Gamification/Learning through play ___Differentiated
Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Lecture Method
Bakit?
___ Kumpleto ang kagamitan sa pagtuturo
___ Kagustuhan ng mga bata na matuto
___Kooperasyon at Pagtutulungan ng bawat
miyembro ng grupo sa kanilang gawain
___ May Audio Visual Presentation sa pagtuturo
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasulusyonan sa tulong ng aking ___ Pambubulas __ Pag-uugali __ Sanayang aklat
punong guro at superbisor? ___ Kakulangan ng kagamitang pangteknolohiya
G. Anong kagamitan panturo ang aking ___ Lokalisasyon / Kontekstwalisasyon na kagamitan/panoorin/musika/laro
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga __ Indigenosasyon
kapwa guro?

You might also like