You are on page 1of 4

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADE 1 TO 12 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: February 19 - 23, 2024 (Week 4) Quarter: 3RD

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Apply ability to protect oneself and others towards effective ways of problem-solving
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Share skills that can help in solving Share skills that can help in solving
problems problems
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang iba’t ibang kasanayang Natutukoy ang iba’t ibang kasanayang
Pagkatuto (Isulat ang code maaaring makatulong sa kapuwa. maaaring makatulong sa kapuwa.
ng bawat kasanayan) Koda: HGIPS-IIId-8 Koda: HGIPS-IIId-8
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p.713 MELC p.713
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
SLM Ikatlong Markahan SLM Ikatlong Markahan
mula sa portal ng
Week 4 Week 4
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Biniyayaan ang bawat isa sa atin ng mga
aralin at/o pagsisimula ng iba’t ibang kasanayan. Ang mga ito ay
bagong aralin hindi nasusukat sa dami ng ating mga
nalalaman, kundi kung paano natin
ginagamit ang mga kasanayang mayroon
tayo upang ilaan ang ating sarili sa
pagpapaunlad ng ating pagkatao, sa
paglilingkod sa ating kapuwa, at sa
aktibong pakikibahagi sa pamayanan na
ating kinabibilangan.
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Tandaan na tungkulin nating sanayin at
aralin paunlarin ang ating mga kasanayan upang
maging ganap ang ating isip at puso na
tumulong at gumawa ng maraming
kabutihan sa ating kapuwa.
C. Pag-uugnay ng mga Bawat isa sa atin ay nagtataglay ng iba’t
halimbawa sa bagong aralin iba at maraming kasanayan. Ang
kasanayan ay tumutukoy sa ating
kapasidad o abilidad na gawin ang mga
bagay-bagay o aktibidad nang may
kahusayan sapagkat sapat ang kaalaman
at karanasan na mayroon tayo ukol dito.

Ang kasanayan ay natututuhan, itinuturo


o ibinabahagi sa iba, higit pang
pinauunlad o pinagbubuti, at ginagamit na
instrumento para sa kabutihan ng sarili at
ng kapuwa.
(Tignan sa SLM pahina 2 - 3)
D. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Tukuyin ang angkop na
konsepto at paglalahad ng kasanayang inilalarawan sa bawat
bagong kasanayan #1 pahayag. Piliin ang titik ng tamang sagot
sa loob ng kahon at isulat ito sa patlang.

____1. Sa kasanayang ito nagsisimula


ang ating pagpapahalaga at pag-
iingat na nararapat din nating ibahagi
sa ating kapuwa.
____2. Tumutukoy sa kapasidad nating
bumuo at gumawa ng pagpapasiya na
hindi lamang para sa sarili kundi para
na rin sa kabutihan ng nakararami.
___3. Nagsisilbing daan upang
magkaunawaan at tumutulong na rin
upang mas tumibay pa ang ating
ugnayan sa ating kapuwa lalo na sa
loob ng pamilya.
(Tignan sa SLM pahina 3-4)

E. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Isulat sa patlang ang TAMA


konsepto at paglalahad ng kung ang mga sitwasyon ay
bagong kasanayan #2 nagpapahayag ng kabutihang dulot ng
pagkakaroon ng iba’t ibang kasanayan at
MALI naman kung hindi.
____1. Ang kasanayan sa pangangalaga
ng gulayan ay ibinabahagi ni Philipp
sa mga kabarangay para makatulong
na maragdagan ang kanilang kita.
____2. Ginamit ng Pamilya Pasag ang
kanilang kasanayan sa pananahi para
makatulong na makapamahagi ng
face masks ngayong panahon ng
pandemya.
____3. Ginamit ni Kuya Joreb at ng
kaniyang mga kaibigan ang kanilang
kasanayan sa pagguhit upang
makalikom ng donasyon para sa mga
nasalanta ng bagyo.

F. Paglinang sa Kabihasan Panuto: Sagutin ang sumusunod na


(Tungo sa Formative katanungan gamit ang kumpletong
Assessment) pangungusap.
1. Ano-ano ang mga halimbawa ng iba’t
ibang mga kasanayan?
2. Sa paanong pamamaraan higit na
mapauunlad o mapagbubuti ang mga
kasanayang natutuhan o tinataglay?
3. Paano nagiging higit na makabuluhan
ang pagkakaroon ng iba’t ibang mga
kasanayan?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Humanap o kumuha ng tatlong (3)


araw-araw na buhay larawan na nagpapakita ng iba’t ibang
kasanayang mayroon ka at idikit ito sa
kahon. Pagkatapos ay isulat sa patlang
kung paano magagamit ang bawat
kasanayan upang makatulong sa iyong
kapuwa.
H. Paglalahat ng Aralin Bilang miyembro ng pamilya, paaralan at
komunidad, nararapat lamang na gamitin
natin ang ating mga kasanayan hindi
lamang para sa ating sarili kundi para na
rin sa ating kapuwa. Tandaan na hindi
sapat ang pagiging magaling o bihasa sa
mga kasanayan kung hindi naman ito
makapagdudulot ng kabutihan sa iba.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumuhit ng masayang mukha
(☺) kung ang sitwasyon ay nagpapakita
ng kasanayang nakapagpapakita ng
pagtulong sa kapuwa at gumuhit naman
ng malungkot na mukha ( ) kung hindi.
___1. Si Henna ay mahusay sa pagluluto
ngunit ayaw niyang tulungan ang
kaniyang nakababatang kapatid na si
Lenna sa paghahanda ng kanilang
hapunan.
___2. Si Yannie ay mahusay
magkumpuni ng mga sirang
kasangkapan. Tuwing Sabado at Linggo
ay nagboboluntaryo siyang nagbabahagi
ng kaniyang kasanayan at taos-puso
niyang tinutulungan ang kaniyang mga
kabarangay.
___3. Si Brielle ay mayroong kasanayan
at kaalaman sa wastong pagtatanim,
pag-aalaga, at pagpapalaki ng mga
halaman. Kaya naman, nang
sumangguni sa kaniya ang kaibigang si
Weng, malugod niya itong ginabayan at
tinuruan ng mga tamang hakbang.
(Tignan sa SLM pahina 7)
J. Karagdagang gawain para Magbigay ng sariling kasabihan na may
sa takdang-aralin at kaugnayan sa iyong natutuhan mula sa
remediation paksang “Iba’t ibang Kasanayan,
Maraming Dulot na Kabutihan.”
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

TEOFILA A. TABELISMA, PhD.


School Principal II

You might also like