You are on page 1of 4

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: November 27 – December 1, 2023 (Week 5) Quarter: 2ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Analyze responsible decisions and goals toward achievement of personal welfare and common good
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Share the lessons learned from Share the lessons learned from
school and community that can be school and community that can be
used in daily living used in daily living
C. Mga Kasanayan sa Naiisa-isa ang naibahagi sa pamilya Naiisa-isa ang naibahagi sa pamilya
Pagkatuto (Isulat ang code at komunidad batay sa natutuhan sa at komunidad batay sa natutuhan sa
ng bawat kasanayan) paaralan. Koda: HGIA-IIe-13 paaralan.
Koda: HGIA-IIe-13
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p.712 MELC p.712
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan
mula sa portal ng
Week 5 Week 5
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ang matuto ay isa sa mga pangunahing
aralin at/o pagsisimula ng dahilan ng ating pag-aaral. Ang mga
bagong aralin kaalaman at kasanayang ating
natutuhan ay maaari nating kailanganin
at pakinabangan sa pagharap sa mga
hamon ng buhay sa kasalukuyan man
at maging sa hinaharap.
B. Paghahabi sa layunin ng Ang pagbabahagi sa kapamilya at
aralin kapuwa ng mga natutuhang aral ay
nararapat na maisagawa ng mga batang
tulad ninyo sa lahat ng panahon at
pagkakataon. Inaasahan na pipiliin
ninyo na ibahagi ito upang makatulong.
Kapag dumarami na ang nalalaman o
natutuhan ninyo, gagamitin ninyo ito
upang iangat ang iba at upang lahat ay
gumaling. Hindi lang basta magaling
kundi magaling na may pusong
handang magbahagi.
C. Pag-uugnay ng mga Araw-araw sa inyong pag-aaral,
halimbawa sa bagong aralin pagbabasa, at pagsagot ng inyong
modules o learning activity sheets mula
sa iba’t ibang asignatura sa paaralan ay
marami kayong natutuklasan na
bagong kaalaman at napupulot na mga
kagandahang-asal.

Ang mga nadaragdag na karunungan at


kabutihan sa inyo ay mas magiging
kapakipakinabang kung ito ay inyong
naipakikita, naipahahayag at
naisasakilos sa lahat ng panahon at
pagkakataon.

Ang pagbabahagi ng kaalaman ay


malaking tulong hindi lamang sa
inyong sarili o sa inyong mga kaibigan
kundi lalong higit sa inyong pamilya at
sa lugar na inyong ginagalawan at
kinabibilangan.
Tignan sa Activity Sheet pahina 2-3.

D. Pagtatalakay ng bagong Bilugan ang titik ng tamang sagot.


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 1. Isa sa mga pangunahing dahilan
kung bakit nag-aaral ay para ___.
A. matuto
B. makapagtrabaho
C. magkaroon ng baon

2. Ang sumusunod ay mga gawi ng


pagbabahagi ng aral na natutuhan
MALIBAN sa ___.
A. pagtuturo ng kaalaman at
kasanayan sa iba
B. pagkukuwento ng mahahalagang
natutuhan sa mga kapamilya
C. pagtatago ng mga karunungan at
talentong taglay upang sarili
lamang ang makinabang sa mga
ito
3. Kapag may natutuhan kang aral na
alam mong makatutulong sa iyong
kapuwa, pipiliin mong ____.
A. ibahagi ito sa iyong kapamilya,
kaklase, kaibigan, at kapuwa
B. ipaubaya na lamang sa mas
marunong ang pagbabahagi ng
mga aral na ito
C. magkunwaring walang alam
upang hindi kulitin o guluhin ng
mga nais makaalam ng mga aral
Tignan sa Activity Sheet pahina
4.
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang mga pangungusap at
konsepto at paglalahad ng lagyan ng TSEK (✓) ang patlang kung
bagong kasanayan #2 ang mga ito ay wasto at EKIS (x)
naman kung hindi.

____1. Ang pagbabahagi ng mga aral


na natutuhan sa kapuwa ay may
kalakip na bayad.
____ 2. Makatutulong sa kapuwa ang
pagbabahagi ng mga aral na natutuhan
sa paaralan.
____ 3. Sa pagbabahagi ng mga
natutuhang aral, nararapat na maging
bukas ang puso at isipan ng sinuman
para sa kabutihan.
Tignan sa Activity Sheet pahina 5.
F. Paglinang sa Kabihasan Magsagawa ng panayam sa iyong mga
(Tungo sa Formative kapamilya gamit ang mga pahayag sa
Assessment) talahanayan at sagutin ang mga
sumusunod na tanong.
Tignan sa Activity Sheet pahina 5-6.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Mag-isip ng karanasan na ikaw ay
araw-araw na buhay nakapagbahagi na nang natutuhang aral
sa iyong pamilya o sa komunidad.
Isulat ito gamit ang gabay sa ibaba.

Tignan sa Activity Sheet pahina 7.


H. Paglalahat ng Aralin Mahalagang tandaan na lahat tayo ay
may maibabahaging natatanging aral sa
ating kapuwa. Maging bukas lamang
ang ating puso at isipan sa kabutihan.
I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng masayang mukha (☺)
kung mga batang tulad ninyo na
mababasa sa bawat bilang ay
nagpapakita nang wastong pagbabahagi
ng aral sa paaralan at gumuhit naman
ng malungkot na mukha () kung
hindi.
Tignan sa Activity Sheet pahina 8.
J. Karagdagang gawain para Maglista ng tatlong
sa takdang-aralin at pinakamahahalagang natutuhan ninyo
remediation sa tahanan, paaraalan, at barangay o
komunidad na panghabambuhay
ninyong matatandaan.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

TEOFILA A. TABELISMA, PhD.


School Principal II

You might also like