You are on page 1of 4

School: DOCLONG 2ND ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: KATHLEEN B. VALERIANO Learning Area: Homeroom Guidance Program


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MAY 15-19, 2023 (Week 3) Quarter: 4th

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Enrich ability to share oneself to respond to international standards
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Share one’s abilities for the development of Share one’s abilities for the development of
others and community others and community
C. Mga Kasanayan sa Naibabahagi ang kaalaman at kakayahan sa Naibabahagi ang kaalaman at kakayahan sa
Pagkatuto (Isulat ang code paglutas ng simpleng isyu o suliranin sa paglutas ng simpleng isyu o suliranin sa
ng bawat kasanayan) pamilya at pamayanan. pamilya at pamayanan.
Koda: HGIPS-IVa-3 Koda: HGIPS-IVa-3
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p.714 MELC p.714
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
SLM Ikaapat na Markahan SLM Ikaapat na Markahan
mula sa portal ng
Week 3 Week 3
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Karaniwan ng pangyayari sa buhay ng ating
aralin at/o pagsisimula ng pamilya at pamayanan ang makaranas ng
bagong aralin napakarami at iba’t ibang suliranin o isyu
araw-araw. Magagaan o mabibigat man ang
mga ito, nagagawa nating mga miyembro na
sama-samang kumilos at magtulungan upang
makahanap at makagawa ng angkop na
solusyong tutugon sa suliranin o isyu na
kinahaharap.
B. Paghahabi sa layunin ng Dahil ang bawat isa sa atin ay nag-aambag
aralin ng kani-kaniyang naiisip na mga hakbang o
pamamaraan sa epektibong pagresolba ng
mga suliranin o isyung pinagdaraanan,
nalalagpasan at napagtatagumpayan nating
pamilya at pamayanan ang lahat ng mga
hamon at pagsubok. Bilang mag-aaral sa
Ikalimang Baitang, may kaalaman at
kakayahan ka na ring maibabahagi o
maiaambag sa iyong pamilya at pamayanang
kinabibilangan upang solusyonan ang
anomang simpleng suliranin o isyung
pinagdaraanan.
C. Pag-uugnay ng mga Ang bawat pamilya at pamayanan ay
halimbawa sa bagong aralin nakararanas ng mga iba’t iba at hindi
mabilang na mga suliranin o isyu araw-araw.
Ang mga ito ay sama-samang tinutugunan o
hinahanapan ng solusyon ng mga miyembro
upang maging magaan, organisado, at payapa
ang pamumuhay ng isa’t isa. Dahil kapag
piniling hindi kumilos o makisangkot sa
kinahaharap na suliranin o isyu ng mga
miyembro ng pamilya at pamayanan, at
ipinagsawalang-bahala lamang ang agarang
paglutas sa mga ito, tiyak na pagsisimulan pa
ang mga ito nang mas malala o mas malaki
pang suliranin o isyu.
Tignan sa SLM pahina 2-4.
D. Pagtatalakay ng bagong Isaayos ang mga letra upang matukoy ang
konsepto at paglalahad ng bawat salita na bubuo sa bawat pahayag.
bagong kasanayan #1 Isulat ang iyong sagot sa patlang.
Tignan sa SLM pahina 4.
E. Pagtatalakay ng bagong Isulat ang W sa patlang kung ang bawat
konsepto at paglalahad ng pahayag ay wasto at DW naman kung ito ay
bagong kasanayan #2 di-wasto.
____1. May kakayahan at kaalaman ang
batang tulad mo sa paglutas ng mga simpleng
isyu o suliraning nararanasan sa tahanan at
pamayanan.
____2. Dapat na balewalain mo ang
pagbabahagi ng mga natutuhang kaalaman
hinggil sa paglutas ng mga simpleng isyu o
suiranin at sarilinin na lamang ang mga ito.
____3. Sa proseso ng paglutas sa mga isyu o
suliraning kinahaharap ng pamilya, nararapat
na tumahimik ang batang gaya mo dahil wala
ka namang maibabahaging solusyon.
Tignan sa SLM pahina 5.
F. Paglinang sa Kabihasan Punan ang graphic organizer ng mga
(Tungo sa Formative hinihinging detalye ukol sa pagbabahagi ng
Assessment) kaalaman at kakayahan sa paglutas ng
simpleng isyu o suliranin sa pamilya at
pamayanan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sagutin ang sumusunod na katanungan gamit


araw-araw na buhay ang kumpletong pangungusap.
1. Bakit mahalaga na naibabahagi mo ang
iyong kaalaman at kakayahan sa paglutas
ng simpleng isyu o suliranin sa pamilya at
pamayanan?
2. Ano-ano ang mga kabutihang dulot ng
pagbabahagi ng kaalaman at kakayahan sa
paglutas ng simpleng isyu o suliranin sa
pamilya at pamayanan? Magbigay ng
tatlo.

H. Paglalahat ng Aralin Kailangan na lahat tayo ay dapat na


magtulungan at magkaisang mangalaga at
magpanatili ng kaayusan, kagandahan, at
kalinisan ng ating kapaligiran dahil dito rin
nakasalalay ang ating mga buhay.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang TAMA kung ang
sitwasyon ay nagpapakita ng pagbabahagi
ng kaalaman at kakayahan sa paglutas ng
simpleng isyu o suliranin sa pamilya at
pamayanan at MALI naman kung hindi.
Tignan sa SLM pahina 7-8.
J. Karagdagang gawain para Magbigay ng dalawang (2) mahahalagang
sa takdang-aralin at aral na natutuhan mo sa paksang “Paglutas
remediation ng Simpleng Isyu sa Pamilya at Pamayanan:
May Magagawa at Maiaambag Ako!”
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihandan ni:

KATHLEEN B. VALERIANO
Guro Binigyang Pansin ni:

EVA B. VALERIANO
ESP- I

You might also like