You are on page 1of 4

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 20 - 24, 2023 (Week 4) Quarter: 2ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Analyze responsible decisions and goals toward achievement of personal welfare and common good
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Evaluate experiences in decision- Evaluate experiences in decision-
making toward achieving common making toward achieving common
good good
C. Mga Kasanayan sa Naibabahagi ang karanasan sa Naibabahagi ang karanasan sa
Pagkatuto (Isulat ang code pagbuo ng desisyon. pagbuo ng desisyon.
ng bawat kasanayan) Koda: HGIPS-IIc-9 Koda: HGIPS-IIc-9
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p.712 MELC p.712
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan
mula sa portal ng
Week 4 Week 4
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Araw-araw ay nakikita mo ang iyong
aralin at/o pagsisimula ng sarili na gumagawa ng mga karaniwang
bagong aralin pagdedesisyon. Halimbawa na lamang
ay ang pagpili kung anong damit ang
susuotin, kung anong laro ang lalaruin,
kung anong awitin ang pakikinggan,
maging kung anong libro ang
babasahin, at kung hihingi ba ng tulong
o hindi sa mga nakatakdang gawain at
aralin sa modules o learning activity
sheets.
B. Paghahabi sa layunin ng Sa iyong bawat pagdedesisyon ay
aralin makararamdam ka ng sari-saring mga
emosyon na iyong naipahahayag bilang
resulta ng iyong pasiya. Minsan ay
masaya, may pagkakataong malungkot
din, at mayroon din namang nakaiinis o
nakababahalang pakiramdam.
C. Pag-uugnay ng mga Narito ang ilang mga mahahalagang
halimbawa sa bagong aralin tanong na maaari mong isaalang-alang
sa pagdedesisyon
1. Bakit ito ang naging desisyon ko?
2. Naapektuhan ba ng aking
nararamdaman ang aking ginawang
desisyon?
3. Ano ang dapat kong ginawa?
4. Ano ang maaari ko pang gawin?
5. Ano ang magiging bunga nitong
desisyon ko?
6. Sino ang maaaring maapektuhan ng
desisyong ito?
7. Paano ko isasagawa ang aking
nabuong desisyon?
8. Sino ang makatutulong sa akin sa
pagsasagawa ng nabuong desisyon?

D. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain nang mabuti ang


konsepto at paglalahad ng maikling kuwento.
bagong kasanayan #1
Ang Desisyon ni Yayo
Isinulat ni Bb. Carmela M. Santos

Sagutin ang mga sumusunod na


katanungan batay sa kuwentong nabasa
gamit ang kumpletong pangungusap.
1. Naging madali ba para kay Yayo ang
magdesisyon? Bakit?
2. Ano ang dahilan bakit niya pinili ang
una niyang desisyon?
3. Sang-ayon ka ba sa pangalawang
desisyon ni Yayo? Bakit?
4. Kung ikaw si Yayo, ano ang
magiging desisyon mo? Bakit?
Tignan sa Activity sheet pahina 3-
5.
E. Pagtatalakay ng bagong Isulat sa patlang ang TAMA kung ang
konsepto at paglalahad ng mga pahayag ukol sa paggawa ng
bagong kasanayan #2 desisyon ay wasto at MALI naman
kung hindi.
____1. Makiayon sa mga desisyong
nagbubunga nang ikasasakit at
ikasisira ng kapuwa.
____2. Agad-agad na nagsasagawa ng
pagdedesisyon upang madaling
lutasin ang suliranin.
____3. Marunong umunawa sa
sitwasyon at nagdedesisyon
nang may paninindigan para sa
kapuwa.
Tignan sa Activity sheet
pahina 5.
F. Paglinang sa Kabihasan Basahin ang mga sitwasyon at
(Tungo sa Formative magdesisyon kung ano ang nararapat
Assessment) gawin. Isulat sa speech balloon ang
iyong sasabihin o gagawin.

Tignan sa Activity sheet pahina 6.


G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sumulat ng journal na naglalahad ng
araw-araw na buhay iyong karanasan patungkol sa desisyon
na nagawa mo na. Kasama nito ay ang
pagbanggit mo ng pagbabagong iyong
gagawin ngayon na may kaalaman ka
na sa mabuti, matalino, makatuwiran at
masusing pagdedesisyon o
pagpapasiya.
H. Paglalahat ng Aralin Mahalagang tandaan na ang mga
kapamilya, guro, at mga nakatatanda
ang gagabay at tutulong sa iyo
sapagkat may mas higit silang
kaalaman at may mas malawak na
karanasan sa kung ano ang
pinakaangkop at pinakamabuting
desisyon.
I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng masayang mukha (☺)
kung sang-ayon ka sa desisyon ng mga
batang tulad ninyo na mababasa sa
bawat bilang at gumuhit naman ng
malungkot na mukha () kung hindi ka
sang-ayon.
____1. Nagdesisyon si Das na
tumangging sumali sa isang
gawaing tree planting dahil sa tingin
niya ay hindi iyon
kapakipakinabang.
____2. Nagdesisyon si Fenrir na
unahing basahin, unawain at
sagutan ng mabuti ang modyul sa
halip na maglaro ng paboritong
Mobile Legends.
Tignan sa Activity sheet pahina 7-8.
J. Karagdagang gawain para Sa iyong palagay, paano nakatulong
sa takdang-aralin at ang konseptong natutuhan mo sa aralin
remediation sa pagbuo ng tamang desisyon?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

TEOFILA A. TABELISMA, PhD.


School Principal II

You might also like