You are on page 1of 3

School: Alabang Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Jezzel Anne D. Padolina Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: October 2-6, 2023 Quarter: 1ST QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


WORLD TEACHER’S MONTH
A.Pamantayan Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at Naisasagawa ang mapanuring SUMMATIVE TEST
Pangninilaman pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at pagbasa upang mapalawak
damdamin ang talasalitaan
B.Pamantayang
Pagganap
C.Mga kasanayan sa pagkatuto F3WG-Ie-h-3 F3WG-Ie-h-3 F3PB-Ic-2
(Isulat ang code sa bawat kasanayan) Nagagamit sa usapan ang Nagagamit sa usapan ang Nakasusunod sa nakasulat na
mga salitang pamalit sa mga salitang pamalit sa panuto
ngalan ng tao (ako, ikaw, ngalan ng tao kami, tayo,
siya) kayo at sila
II.NILALAMAN

Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa pagtuturo CG p. 46 of 190 CG p. 46 of 190 CG p. 46 of 190
2.Mga pahina sa kagamitang pang mag-
aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
B.Iba pang kagamitang panturo Module, Youtube Video Module, Youtube Video Module, Youtube Video
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin o
pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/Unlocking of difficulties)
1.Paghahabi sa layunin ng aralin PANUTO: Sundin ang panuto. Gawin ito
sa sagutang papel.
____1. Bakatin ang iyong kaliwang kamay.
(Motivation) ____2. Bilugan ang binakat na kamay.
____3. Isulat sa loob ng kamay ang
pangungusap na, “Ligtas
ang may alam”.
____4. Kulayan ng berde ang loob ng
kamay.
2.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
(Presentation)

3.Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ba ang panuto?


paglalahad ng bagong kasanayan
Ang panuto ay mga tagubilin, gabay,
(Modeling) direksyon sa
No.1 pagsasagawa ng gawain. Ito ay kailangang
sundin upangmaging tama, tiyak at
maayos ang mga gagawin at
nakatutulong ito sa mabilis na paggawa.

4.Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan
No.2
(Guided practice)
5.Paglilinang sa kabihasan PANUTO: Basahin at gawin ang isinasaad
ng panuto sa inyong
(Tungo sa formative Assessment)
sagutang papel.
(Independent practice) 1. Isulat ang inyong pangalan sa dakong
kaliwa ng iyong
papel.
2. Gumuhit ng isang malaking parisukat.
3. Sa loob ng parisukat gumuhit ng bituin.
4. Sa ibaba ng parisukat isulat ang salitang
“panuto”.

6.Paglalapat ng aralin sa pang araw- PANUTO: Isulat ang T kung tama ang
isinasaad sa pangungusap
araw na buhay
at M kung mali.
(Application/Valuing) _____ 1. Ang pagsunod sa panuto ay
mahalaga para sa ating kaligtasan.
_____ 2. Upang lubusang makasunod sa
mga panuto, kailangang
unawaing mabuti ang kahulugan ng bawat
salitang ginamit.
_____ 3. Walang pagkakamali, pagkalito o
pagkagambala ang bunga ng hindi
pagsunod sa mga panuto.
_____ 4. Ang maayos na pagsunod sa
panuto ay isang pagpapatunay lamang na
ang bumabasa, nakikinig at sumusunod ay
mga taong hindi makaintindi.
_____ 5. Ang hindi pagsunod sa panuto ay
pagpapatunay lamang ng pagwalang-
bahala.
Paglalahat ng aralin
(Generalization)

Pagtataya ng aralin PANUTO: Basahing mabuti ang bawat


panuto. Gawin ang
hinihingi nito.
1. Gumawa ng isang tatsulok. Gumuhit ng
bituin sa loob nito.
2. Gumuhit ng bulaklak. Kulayan ng pula
at ikahon ito.
3. Gumuhit ng malaking parisukat. Sa loob
nito, isulat ang pangngalan ng iyong guro
sa Filipino.
4. Isulat ang iyong buong pangalan.
Bilugan ang mga katinig. Salungguhitan
ang iyong apelyido.
5. Gumuhit ng malaking bilog. Isulat ang
corona virus sa loob nito. Guhitan ang
salita at lagyan ng ekis.
Karagdagang gawain para sa takdang
aralin
(assignment)

You might also like