You are on page 1of 4

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: October 30 – November 3, 2023 (Week 1) Quarter: 2ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Analyze responsible decisions and goals toward achievement of personal welfare and common good
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Provide proper procedure toward Provide proper procedure toward
responsible decision-making responsible decision-making
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mga pamamaraan sa Nasusuri ang mga pamamaraan sa
Pagkatuto (Isulat ang code pagbuo ng desisyon. pagbuo ng desisyon.
ng bawat kasanayan) Koda: HGIPS-IIb-5 Koda: HGIPS-IIb-5
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p.712 MELC p.712
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan
mula sa portal ng
Week 1 Week 1
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Bahagi ng pang-araw-araw nating
aralin at/o pagsisimula ng pamumuhay ang pagbuo at paggawa ng
bagong aralin maraming desisyon. Mga desisyon na
matalino nating pinipili pagkatapos mag-
isip nang maraming beses o kaya ay
pagkatapos masuri at matimbang ang
mabuti at hindi mabuting ibubunga nito
para sa ating sarili at kapuwa.
B. Paghahabi sa layunin ng Mahalagang tandaan na sa pagbuo at
aralin paggawa ng mga desisyon, mainam na
maipamalas natin ang diwa ng
pagmamalasakit sa ating kapuwa. Lagi
nating isaalang-alang na piliin ang
desisyon na makapagdudulot ng higit na
kabutihan para sa lahat. Sa ganitong
paraan, mapagtitibay natin ang mabuting
ugnayan sa ating kapuwa at
makapamumuhay tayo nang maayos at
payapa sa komunidad na ating
kinabibilangan.
C. Pag-uugnay ng mga Araw-araw, ang bawat isa sa atin ay
halimbawa sa bagong aralin nahaharap sa paggawa ng maraming
desisyon. Maaaring ang binubuo nating
desisyon ay kinapapalooban ng mga
maliliit at simpleng pagpapasiya na
karaniwan na para sa atin pero madalas,
ang ating pagdedesisyon ay
kinasasangkutan din nang pagpapasiya sa
mga malalaki at mahihirap na desisyon.
(Tignan sa SLM pahina 2.)
D. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain nang mabuti ang
konsepto at paglalahad ng maikling kuwento.
bagong kasanayan #1
Isang Mahalagang Desisyon
Isinulat ni Bb. Carmela M. Santos

Sagutin ang mga sumusunod na


katanungan batay sa kuwentong binasa
gamit ang kumpletong pangungusap.
(Tignan sa SLM pahina 3-5.)
E. Pagtatalakay ng bagong Lagyan ng tsek (✓) kung gaano mo
konsepto at paglalahad ng kadalas ginagawa ang mga gawaing
bagong kasanayan #2 nakasaad sa bawat bilang patungkol sa
paggawa ng tamang desisyon.

F. Paglinang sa Kabihasan Sumulat sa loob ng kahon ng tatlong


(Tungo sa Formative mahahalagang desisyong iyong gagawin
Assessment) para sa linggong ito at gumuhit naman sa
loob ng bilog ng larawan ng iyong
nakikitang magiging bunga o epekto ng
mga desisyong iyong ginawa.
(Tignan sa SLM pahina 6)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Punan ang talahanayan ng iyong
araw-araw na buhay gagawing desisyon sa mga nakasaad na
sitwasyon.
H. Paglalahat ng Aralin Mahalagang tandaan na sa pagbuo ng
tamang desisyon kailangang maging
bukas at matured ang pag-iisip sa lahat ng
oras. Kailangan din muna nating alamin
at timbangin ang mga posibleng
magiging bunga ng ating pagpapasiya
upang maging epektibong kasangkapan
tayo sa paggawa ng mga pinal na
desisyong makabubuti para sa lahat.
I. Pagtataya ng Aralin Suriin ang bawat desisyon sa
pangugusap. Lagyan ng tsek (✓) ang
patlang kung naisagawa nang wasto ang
mga tamang hakbang sa pagbuo ng isang
desisyon at ekis (X) naman kung hindi.
____1. Napanood mo sa patalastas sa
telebisyon ang tungkol sa isang
produktong nagpapaganda ng buhok
kaya kaagad kang naniwala sa
patalastas at bumili ng produktong ito.
____2. Pinadalhan ka ng mensahe ng isa
mong kaklase upang sabihin na ikaw
ang pinag-uusapan at pinagtatawanan
sa isang post online. Kaagad kang
naniwala at inaway ang iyong mga
kaklase.
(Tignan sa SLM pahina 8.)
J. Karagdagang gawain para Sa iyong palagay, bakit kailangang
sa takdang-aralin at isaalang-alang ang kabutihan ng
remediation nakararami kapag gumagawa ng
desisyon?
IV. Mga Tala BRGY. ELECTION HOLIDAY HOLIDAY
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

TEOFILA A. TABELISMA, PhD.


School Principal II

You might also like