You are on page 1of 5

GRADE 7 Marcelo I.

Cabrera
School Grade Level 7
DAILY LESSON PLAN Vocational High School
EDUKASYON SA
Teacher Christian D. Trajico Learning Area
PAGPAPAKATAO
Teaching Dates December 12, 2022
Quarter SECOND
and Time 10:30-11:30
Section Pearl

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isip at kilos-loob.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng angkop na pagpapasya tungo sa katotohanan at kabutihan gamit
isip at kilos- loob.
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang 1. Naisasagawa ang pagbuo ng angkop na pagpapasya tungo sa katotohanan at
code ng bawat kasanayan kabutihan gamit ang isip at kilos-loob. EsP7PSIb-5.4
2. Nakabubuo ng mga hakbangin o paraan para malinang ang paggamit ng
tama ng isip at kilos- loob at pagpapaunlad nito sa pamamagitan ng paggawa
ng bookmark.
3. Napahahalagahan ang paggamit ng tama at tugmang isip at kilos-loo
pamamagitan ng pagsasabuhay nito .
II. Nilalaman Isip at Kilos-loob
A. Sanggunian

A. 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 TG p. 60-62


Modyul saEdukasyon sa Pagpapakatao 7 LM p. 132-136
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa ortal


ng Learning Resource
Powerpoint Presentation, ballpen, notbuk, LCD Projector, Laptop, Art materials
5. Iba pang Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan

GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL

A. Pang-araw araw na gawain


1. Pagdarasal
Maari bang tumayo ang lahat at
sisisimulan natin ang umaga sa isang
panalangin. Maaari bang pumunta sa
unahan ang mamumuno sa Ating iyuko ang ating mga ulo. Sa ng
pananalangin. ng Ama, anak at Espiritu Santo
Amen___________________.In Je
Name we pray, Amen!

2. Greetings Mgandang Umaga po!!


Mgandang Araw mga bata!
Kamusta ang iyong araw?

3. Classroom Management (students will align their cha


Bago tayo magsimula ayusin ang mga properly)
upuan at limutin ang mga kalat.

Pwede ng umupo Ang kalihim ng klase ang syang mags


kung sino ang lumiban sa kanilang kl
4. Checking of Attendance
Sino ang lumiban sa araw na ito
Wala po!

5. Checking of Assignment:
May takdang aralin ba kayo?

Tatawag ang guro ng apat na mag- (Sasagot and mga bata batay sa kan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula aaral para sagutan ang mga nalalaman)
ng bagong aralin. katanungan. (gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach)
1. Ano-ano ang mahahalagang
sangkap sa pagiging bukod-tangi
ng tao?
2. Ano ang gamit ng isip at kilos-
loob?
3. Bakit dapat gamitin natin ang
ating isi at kilos-loob sa
katotohanan at kabutihan?
4. Paano natin mabibigyang halaga
ang kakayahan ng isip at kilos-
loob na mayroon tayong mga
tao?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin at pagganyak A. Gamit ang objective board,


babasahin ng guro ang mga layunin
ng aralin.
1. Naisasagawa ang pagbuo ng
angkop na pagpapasya tungo
sa katotohanan at kabutihan
gamit ang isip at kilos-loob.
2. Nakabubuo ng mga
hakbangin o paraan para
malinang ang paggamit ng
tama ng isip at kilos- loob at
pagpapaunlad nito sa
pamamagitan ng paggawa ng
bookmark.
3. Napahahalagahan ang
paggamit ng tama at
tugmang isip at kilos-loob
sa pamamagitan ng
pagsasabuhay nito.

B. Suriin ang tungkulin mo bilang mag-


aaral/kapatid/anak/kapwa at higit sa
lahat bilang tao. Ipakikita at
ipababasa ito ng guro sa mga mag-
aaral sa pamamagitan ng
PowerPoint Presentation. Sa notbuk,
gumuhit ng tatlong kolum, ang una
para sa kolum ng “ALAM KO”, ang
ikalawa ay para sa kolum ng
“GINAGAWA KO” at ang huli ay para
sa kolum ng “KATUWIRAN/
PALIWANAG”. Lagyan ng tsek (/)
kung alam mo at ginagawa mo at
ekis (x) kung hindi para sa una at
ikalawang kolum at pangatwiranan o
ipaliwanag ang iyong sagot sa
pangatlong kolum.Sagutan ang mga
katanungan. (gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach)

ALAM GINAGAWA KATUWIRAN/


KO KO PALIWANAG
1. Pagtulong sa gawaing bahay.
1. Pag-aaral ng mabuti.
2. Pagiging magalang, mabuti at
matapat sa lahat ng oras.
3. Pagiging responsable sa pag-
aalaga ng kapatid.
4. Pag-iingat sa mga bagay sa
paaralan, bahay at sa iba pang
lugar.
(Sasagot ang mga mag-aaral sa
kanilang notebook)

1. Batay sa resulta ng
iyong ginawa,
nagagampanan mo ba
ang iyong mga
tungkulin bilang tao?
2. May sagot ka bang hindi
magkatugma sa alam mo
at ginagawa mo? Kung
mayroon o wala, maari mo
bang ipaliwanag.
3. Sa iyong palagay, dapat bang
magkatugma ang alam mo sa
ginagawa mo? Ibigay ang
sariling pagkaunawa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin Suriin ang iyong sarili kung nagagamit
mo nang tama ang iyong isip at kilos-
loob batay sa mga tungkuling
nakaatang sa iyo.Bilang isang
kabataan, isulat mo ang mga alam
mong tungkulin mo sa pamamagitan
ng Talahanayang ipakikita ng iyong
guro. Pagkatapos sagutan ang
natitirang kolum sa pamamagitan ng
paglagay ng (/) tsek at (x) kung hindi sa
katapat na kolum at ibigay ang iyong
natuklasan. Humanap ng kapareha at
ibahagi ang iyong sagot at pakinggan
ang feedback ng iyong kapareha sa
iyong gawa. Maaari mo rin itong itala
kung nais mo. Humanda para sa
pagbabahagi.
(gawin sa loob ng 5minuto)(Reflective
Approach)

Tun Ala Gina Natu Tun


gkuli m ko gaw klas gkuli
n a Ko an n
ko

Sumulat ng isang pagninilay


tungkol sa natuklasan mo sa
paggamit mo ng iyong isip at kilos-
loob, nagtugma ba ang dalawang
ito? (gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective approach)
1. Ano-ano ang natuklasan ko sa
paggamit ko ng aking isip at
kilos-loob?
2. Magkatugma ba ang aking (Sasagot ang mga bata batay sa knila
alam sa aking ginagawa? sariling pang-unawa)
1. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tatawag ang guro ng tatlong mag-aaral
paglalahad ng bagong kasanayan #1 na magbabahagi ng isinulat na
pagninilay at pagkatapos ay sagutan
ang sumusunod na katanungan. (gawin
sa loob ng 10 minuto) (Reflective
Approach)
1. Bakit dapat maging tama, mabuti
at nakabatay sa katotohanan ang
isip at kilos ng tao?
Paano magiging tugma ang iyong isip at
kilos-loob?

2. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magtala ng limang tungkuling nais


paglalahad ng bagong kasanayan #2 mong isakatuparan upang maging
tugma ang alam ng isip sa ginagawa
ng kilos-loob. Tukuyin din ang
paraan o hakbang na iyong gagawin.
Sa tapat ng bawat paraan ay
maglagay ng pitong kolum na
kakatawan sa pitong araw na
mayroon sa isang linggo. Lagyan ng
tsek () ang kolum kung naisagawa
sa naturang araw ang pamamaraan
na naitala at ekis (x) kung hindi.
Gamitin mong gabay ang halimbawa
sa ibaba. Itala ang mga palalaguin.
(gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)

Gumawa ng isang bookmark para sa


3. Paglinang sa Kabihasahan (Tungo sa sariling pamamaraan/ hakbangin para
Formative Assessment) maitama/ maging tama, at magtugma
ang iyong sariling isip at kilos-loob.
(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Constructivist
Approach)

4. Paglalapat sa aralin sa pang- araw- Gumawa ng isang bookmark para sa


araw na buhay sariling pamamaraan/ hakbangin para
maitama/ maging tama, at magtugma
ang iyong sariling isip at kilos-loob.
(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Constructivist Approach)

Tama ba na may isip lang isang tao


5. Paglalahat sa aralin kapag pipili lang ng bagay dapat na
gustong gawin? (Sasagot ang mag-aaral)
Hindi sapat na may isip at pumipili ng
bagay na dapat gawin ang tao.
Mahalagang hinahanap ang katotoha
at ginagawa ang kabutihan. Hindi ma
ang prosesong ito. Sa pagsisikap nat
gawin ang tama, walang madaling pa
sa paggawa nito ngunit bilang tao, da
lagi nating isabuhay ang tama, katoto
kabutihan sa isip at gawa para magin
ganap ang pagiging mabuting nilalan
Tama!
6. Pagtataya ng aralin Sumulat ng islogan na binubuo ng sampu
hanggang labinlimang salita tungkol sa
kahalagahan, pagtatama at pagtutugma
ng isip at kilos-loob. (gawin sa loob ng 10
minuto) (Constructivist Approach)

Kraytirya:
a. Nilalaman -50%
b. Kaugnayan sa Paksa -30%
c. Paggamit ng Angkop na Salita-20%

Kabuuan 100%
(Gagawa ang mga mag-aaral ng isan
sanaysay)

7. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Humanda para sa isang pagsusulit.


remediation

Mga mag-aaral may tanong ba


kayo?
Wala po Sir.
Okay! Let us call it a day.
Good bye Sir!
Good Bye Class
IV. MgaTala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasang


solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by Checked by

CHRISTIAN D. TRAJICO CLARA ALPHA R. MONTESA


Substitute Teacher Head Teacher II
Noted by

WINONA E SANQUE
Principal IV

You might also like