You are on page 1of 3

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAHALAGA

Paaralan BALUCUC HIGH SCHOOL ANNEX Antas 7


Pang-araw-arawna Guro RUSSEL G. SILVESTRE Asignatura ESP
TALA Sa Pagtuturo - Petsa/Oras Martes: 8:30-9:30 Markahan IKALAWANG MARKAHAN
DLL Sept.19-21 Huebes: 8:30-9:30

Unang araw Ikalawang araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isip at kilos-loob. Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isip at kilos-loob.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng angkop na pagpapasiya tungo sa katotohanan at Nakagagawa ng angkop na pagpapasiya tungo sa katotohanan at
kabutihan gamit ang isip at kilos-loob. kabutihan gamit ang isip at kilos-loob.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga katangian, gamit at tunguhin ng isip at kilos- NaipaliLiwanag na ang isip at kilos-loob ang nagpapabukod-tangi sa tao,
loob kaya ang kanyang mga pagpapasiya ay dapat patungo sa katotohanan
at kabutihan

II. NILALAMAN Isip at Kilos-loob (will) Isip at Kilos-loob (will)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 47-56 47-56
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 120-136 120-136
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang kagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraanaralin at/o pagsisimula Sulyap sa nakaraan…Paano naiiba ang tao sa ibang nilikha? Balikan ang nakaraang talakayan
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsusuri sa larawan: Suri –Basa- Unawa:
Pagaralan ang mga sumusunod na sitwasyon. Bilang isang nagdadalaga
at nagbibinata ano ang iyong gagawin sa mga sitwasyon ito.
Mga tanong:
1. Ano ang pagkakaiba ng pagtugon ng lalaki at ng aso sa
paalala?
Ano ang taglay ng tao upang maunawaan at sundin niya ang
paalalang ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ano ang palatandaan na ang tao ay may isip at kilos loob?
aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakayngbagongkonsepto at
paglalahadngbagong kasanayan#2
F. PaglinangsaKabihasnan Malayang talakayan
(Tungosa Formative Assessment) Malayang talakayan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang natuklasan mo tungkol sa tao?Paano naiiba ang tao sa Ang iyong dapat na iniisip ay lagi bang tugma sa iyong ginagawa?
buhay ibang nilikha?

H. Paglalahat ng Aralin Ang bawat indibidwal ay binayayaan ng ibat-ibang kakayahan na Sa pamamagitan ng kilos-loob, maaring piliin ng tao na gawin ang
nagpapadakila sa kanya. Ang mga katangian ito ang mabuti.Ngunit hindi lahat ng mabuti ay magkapareho ng uri.
nagpapabukod tangi sa kanya, sapagkat ang tao ay nilikha ayon Nakasalalay sa tao ang pagalam kung alin ang higit na mbuti upang ito
sa “wangis ng Diyos” kaya ang tao ay tinatawag na kanyng obra ang kanyang gawin.
maestra.
I. PagtatayangAralin Naisagawa na sa talakayan
J. Karagdagang Gawain parasatakdangaralin at
remediation
V. MgaTala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailang ang iba
pang Gawain parasa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilangng mag-
aaral nanakaunawa sa aralin
D. Bilangng mag-aara lna magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Binigyang pansin:

RUSSEL G. SILVESTRE IMELDA R. CABRERA


Guro School Head

You might also like