You are on page 1of 4

Department of Education

National Capital Region


SCHOOLS DIVISION OFFICE-VALENZUELA CITY

LAWANG BATO NATIONAL HIGH SCHOOL


Mulawinan St. Lawang Bato, Valenzuela City

Paaralan Lawang Bato National Baitang at Grade 10


(School) High School Pangkat  D. Macapagal - (Mondays &
(Grade Tuesdays 12:40-1:40 PM)
Level and  R. Magsaysay – (Wednesdays &
Section) Thursdays 12:40 – 1:40 PM)
DAILY Day and  C. Garcia – (Thursdays & Fridays
LESSON Time 1:40 – 2:40 PM)
PLAN schedule  B. Aquino III – (Tuesdays &
Wednesdays 1:40 – 2:40 PM)
Guro John Clark P. Gregorio Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 10
(Teacher) (Subject)
Sakop na August 29 – Markahan Unang Markahan
Petsa (Date September 2, 2022 (Quarter)
Scope ) (1st-2nd week )

Unang Araw Ikalawang Araw

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman 1. Naipamamalas ng mag-aaral 1.Naipamamalas ng mag-aaral ang
(Content Standards) ang pag-unawa sa mga konsepto pag-unawa sa mga konsepto
tungkol sa paggamit ng isip sa tungkol sa paggamit ng isip sa
paghahanap sa katotohanan at paghahanap sa katotohanan at
paggamit ng kilos-loob sa paggamit ng kilos-loob sa
paglilingkod/ pagmamahal. paglilingkod/ pagmamahal.

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng Nakagagawa ang mag-aaral ng


(Performance Standards) mga angkop na kilos upang mga angkop na kilos upang
maipakita ang kakayahang maipakita ang kakayahang
mahanap ng katotohanan at mahanap ng katotohanan at
maglingkod at magmahal. maglingkod at magmahal.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.1 Natutukoy ang mataas na 1.3 Napatutunayan na ang isip at
(Learning Competencies) gamit at tunguhin ng isip at kilos- kilos-loob ay ginagamit para
loob. EsP10MP-la-1.1 lamang sa paghahanap ng
1.2 Nakikilala ang kanyang mga katotohanan at sa paglilingkod/
kahinaan sa pagpapasya at pagmamahal. EsP10MP-lb-1.3
nakagagawa ng mga konkretong 1.4 Nakagagawa ng mga angkop
hakbang upang malagpasan ang na kilos upang maipakita ang
kakayahang mahanap ang
mga ito. EsP10MP-la-1.2
katotohanan at maglingkod at
magmahal. EsP10MP-lb-1.4

II.NILALAMAN Ang Mataas na Gamit at Tunguhin Ang Mataas na Gamit at Tunguhin


(Content) ng Isip at Kilos-Loob ng Isip at Kilos-Loob
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian Modyul sa Edukasyon sa Modyul sa Edukasyon sa
(References) Pagpapakatao, Baitang 10 Pagpapakatao, Baitang 10
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-


aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng www.googlesearch.com, Youtube www.googlesearch.com, Youtube
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo . Chalk, Chalkboard, laptop, usb, Chalk, Chalkboard, laptop, usb,
mobile phone, TV & remote mobile phone, TV & remote
IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbalik tanaw sa napag-aralan sa


at/o pagsisimula ng aralin. modyul1

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Pagbasa at maipaliwanag ng mga Pagbasa at maipaliwanag ng mga


mag-aaral ang aralin mag-aaral ang aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paghanap ng mga salita na Paghanap ng mga salita na


sa bagong aralin. maykaugnayan sa aralin maykaugnayan sa aralin

D. Pagtatalakay ng bagong Pagpapalawak ng dalawang Pagpapaliwanag na ang dalawang


konsepto at paglalahad ng komposisyon na bumubuo sa komposisyong ito ay may
bagong kasanayan #1. isang tao, ang espirituwal at ang katangiang nagtatalo sa isa’t isa at
material na kalikasan. kung paanong mahalaga ang
espirituwal na aspeto sa isang tao.

E. Pagtatalakay ng bagong Pagpapatuloy Pagpapatuloy


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assesment
3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Kinakailangan ng tao malaman at Kinakailangan ng tao malaman at


araw-araw na buhay. matutunan ang katotohanang ang matutunan ang katotohanang ang
ating katawan ay binubuo ng ating katawan ay binubuo ng
material na kalikasan na kung material na kalikasan na kung
saan ito ang nakakasagap ng lahat saan ito ang nakakasagap ng lahat
ng uri ng bagay habang ang ng uri ng bagay habang ang
espirituwal naman na aspeto ay espirituwal naman na aspeto ay
siyang kalakip ng ating isip na siyang kalakip ng ating isip na
nagpapakilos sa ating pisikal at nagpapakilos sa ating pisikal at
siya rin namang nagpapa alala sa siya rin namang nagpapa alala sa
tao kung ano ang tama at dapat tao kung ano ang tama at dapat
gawin sa bawat bagay. gawin sa bawat bagay.
H. Paglalahat ng Aralin Ang tao ay nilikha ayon sa wangis Ang tao ay nilikha ayon sa wangis
ng Diyos kaya’t siya ay tinawag na ng Diyos kaya’t siya ay tinawag na
Kaniyang obra maestro. Ang Kaniyang obra maestro. Ang
pagkakalikha ayon sa wangis ng pagkakalikha ayon sa wangis ng
Diyos ay nangangahulugan na ang Diyos ay nangangahulugan na ang
tao ay may mga katangiang tulad tao ay may mga katangiang tulad
ng katangiang taglay Niya. ng katangiang taglay Niya.
Binigyan ng Diyos ang tao ng Binigyan ng Diyos ang tao ng
kakayahang mag-isip, pumili at kakayahang mag-isip, pumili at
gumusto. Ang tao ay nilalang na gumusto. Ang tao ay nilalang na
may likas na kaalaman tungkol sa may likas na kaalaman tungkol sa
mabuti at sa masama. Ang mabuti at sa masama. Ang
kaniyang konsensiya ay kaniyang konsensiya ay
indikasyon ng naturang orihinal na indikasyon ng naturang orihinal na
katayuang ito. katayuang ito.

I.Pagtataya ng Aralin Tayahin ang iyong pag-unawa Tayahin ang iyong pag-unawa
(Evaluating Learning) Unang bahagi, Ikalawang bahagi,
pp. 15 pp. 16
J. Karagdagang gawain para sa Ang aking Gampanin:
takdang-aralin at remediation pp. 18
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection) Bilang isang mag-aaral, ano ang Bilang isang mag-aaral, ano ang
magagawa mo sa iyong pamilya, magagawa mo sa iyong pamilya,
paaralan, at pamayanan upang paaralan, at pamayanan upang
maisabuhay mo ang gamit at maisabuhay mo ang gamit at
tunguhin ng isip at kilos-loob? tunguhin ng isip at kilos-loob?
Isulat ito sa sagutang papel. Isulat ito sa sagutang papel.
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya .

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation .
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aara lna
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na wala wala
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istrateheya ng Ang pagtatanong sa mga mag- Ang pagtatanong sa mga mag-
pagtuturo ang nakatulong ng aaral kung ano ang kanilang aaral kung ano ang kanilang
lubos? Paano ito nakatulong karanasan sa mga bagay kaugnay karanasan sa mga bagay kaugnay
sa paksa. sa paksa.

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo Paggamit ng ibat ibang stratehiya Paggamit ng ibat ibang stratehiya
ang aking nadibuho na nais kong sa pagtuturo, magsaliksik upang sa pagtuturo, magsaliksik upang
ibahagi sa mga kapwa ko guro? mapalawak ang kaalaman. mapalawak ang kaalaman.

Prepared by: Noted by: Approved by:

John Clark P. Gregorio Lina Q. De Asis Jonathan O. Lagdamen


Teacher I Head Teacher III Principal IV

You might also like